Madereva wa malori wanatumika kusababisha Ajali

Madereva wa malori wanatumika kusababisha Ajali

Ngurubhe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Posts
1,840
Reaction score
1,049
Kuna wakati lazima tuaminishwe vitu kulingana na mtiririko wa matukio,yanaweza kuwa ni mawili ama matatu lakini kwanini hivyo?
Hivi majuzi Basi la majinja liligogana na lori na kuua watu zaidi ya 50,na labda kwa wale ambao hamkujua au kuichkulia ile ajari kama ni tukio poa,ilikuwa ni miongoni mwa ajari mbaya sana kwa mwaka huu 2015,

Zimesikika ajari zingine mikoa tofauti tofauti nazo vivyo hivyo wanagongana basi na lori,

Mim najiuliza kwanini isitokee lori na lori au basi na basi?

Leo asubuhi,imetokea ajari nyingine Dodoma maeneo ya CBE kama ada lori na basi jamani kunanini?!!

Tusije kuwa tumebweteka kumbe kuna kitu kibaya sana kinaishi ndani ya hawa madereva.

HIZI AJARI SIO NZURI,UNAWEZA KUWA HUUMII KWA SABABU HUJAFIWA NA NDUGU wa karbu lakini wanaopoteza maisha ni watanzania wenzetu,embu tujiulize hawa madereva wanatumika bila kujijua au wanajua?,na ninani anaewatumia?!
 

Attachments

  • 1426316547799.jpg
    1426316547799.jpg
    48 KB · Views: 775
  • 1426316585039.jpg
    1426316585039.jpg
    92.9 KB · Views: 723
  • 1426316642537.jpg
    1426316642537.jpg
    87.3 KB · Views: 710
  • 1426316698096.jpg
    1426316698096.jpg
    110 KB · Views: 705
  • 1426316765607.jpg
    1426316765607.jpg
    107.6 KB · Views: 696
Ule utaratibu wa malori kusafiri usiku na mabasi mchana umeachwa!! Wanzetu kenya wameanzisha.....
 
Lazima serkali ichukue hatua,vinginevyo watuambie kama wao wananufaika au kufurahia ajari za namna hii
 
mwendo kasi ni chanzo namba moja

mabasi yanakimbia sana kwa mtu yeyote anaye safiri mara kwa Mara atakua shadihi tena ukiwa unatumia gari ndogo madereva wa mabus wana ku bully wana overtake anywhere


sasa wakikutana na visirani wa malori only lords know
 
Barabara zenyewe ziko wap za kuendesha magar check hao ngombe hapo kwa pembeni barabara imelika hakuna hata wapita wanaweza pita kwendaaaaa lori wanajua sana kuendesha magar yao kuliko watu wote.
 
Sababu zipo nyingi lakini over 90% ni human error. Mfano ya juzi kosa la dreva wa lori kuingia upande sio wake bila kuangalia...ila why alifanya ivo bara bara ilikiwa na shimo kubwa..pana mteremko mkali pia.
 
Madereva wa malori wapo makini kupindukia sema hawa vichaa wa ma bus ndio huwa wanajiaminisha kwamba barabara ni yao
 
Ajali za malori kwa malori ni nyingi sana, labda sababu zinaua mtu mmoja au wawili wakati mwingine haziui kabisa.

Ungekua unasafiri mara kwa mara ungejua nasema nini.

Kingine sasa watanzania wamezoea ajali hivyo akifa mtu mmoja hakuna anaeshangaa, na hii ime take coverage sababu imeua watu wengi mno ila kawaida kila siku watu wanakufa kwa ajali na hazitangazwi.

Maroli ndio yanaongozwa kwa ajali ila kwa kua hayabebi abiria ndio maana hayasikiki.
 
Kuna wakati lazima tuaminishwe vitu kulingana na mtiririko wa matukio,yanaweza kuwa ni mawili ama matatu lakini kwanini hivyo?
Hivi majuzi Basi la majinja liligogana na lori na kuua watu zaidi ya 50,na labda kwa wale ambao hamkujua au kuichkulia ile ajari kama ni tukio poa,ilikuwa ni miongoni mwa ajari mbaya sana kwa mwaka huu 2015,

Zimesikika ajari zingine mikoa tofauti tofauti nazo vivyo hivyo wanagongana basi na lori,

Mim najiuliza kwanini isitokee lori na lori au basi na basi?

Leo asubuhi,imetokea ajari nyingine Dodoma maeneo ya CBE kama ada lori na basi jamani kunanini?!!

Tusije kuwa tumebweteka kumbe kuna kitu kibaya sana kinaishi ndani ya hawa madereva.

HIZI AJARI SIO NZURI,UNAWEZA KUWA HUUMII KWA SABABU HUJAFIWA NA NDUGU wa karbu lakini wanaopoteza maisha ni watanzania wenzetu,embu tujiulize hawa madereva wanatumika bila kujijua au wanajua?,na ninani anaewatumia?!

Mkuu labda nikijulishe kidogo Kwa uelewa wangu mimi na uzoefu niliokuwa nao barabarani
Malori yanayosababisha ajali inawezekana ni10% na90% ni mabasi
Ajali ya mafinga ile kuna uzembe kwa madereva wote hapo tahadhari ilikuwa ndogo hatulaumu kwa sababu imeshatokea au si msemi mtu vibaya maana ata mimi inaweza kunikuta kwenye gari lolote nitakalopanda
Shimo kama lile la changarawe gari ikiwa ata speed 50 na ina mzigo mkubwa lazima lihame upande wowote na kusababisha kama hilo lililotokea
Madereva wa mabasi karibu kila siku wanapapita hapo na njia wanaijua na tahadhari hapo kila mtu inatakiwa iwepo
Madereva wa mabasi wanatabia ya kuotea na sio kujihami au kuogopa
Wanamakadirio ya ajabu na ndio maana wanagonga malori uso kwa uso angalia ajali ya kidia one dodoma aliyesababisha ni dereva wa basi angalia ajali ya Jana arusha aliyesababisha ni wa basi hebu panda lori siku moja uangalie uendeshaji wa malori uko vipi alafu linganisha na unavyopanda basi
Sikatai kuwa wapo wapumbavu wa malori wanaendesha vibaya tu ila ukiwatazama kwa umakini utakuta wana sifa hizi katika hizi
1, umri mdogo na kuwa na kiburi
2,wengine wanakuwa malimbukeni
3,ulevi pia
4,mawazo na uchakavu wa magari
5,kuna baadhi ya sehemu miundombinu ni mibovu
Kwa ujumla madereva wa mabasi wanatakiwa kuachana na haraka
Na mamlaka zikubali kupunguza speed, sio hio hii iliopo kwani ni ya uongo
Ikiwezekana safari ya dar mwanza watu walale njiani na dar songea pia walale dar moro iwe masaa ata 5 mpaka sita, dar arusha moshi iwe ni masaa 20 hapa tutakuwa tumepunguza sana ajali kutokana na mwendo kuwa mdogo
Hii itasaidia sana kuepuka ajali
 
​Nilikuja hapo bongo last year nikasafiri na basi hadi Shinyanga, kiukweli wasababishaji wakubwa wa ajali ni madereva wa mabasi wanakimbia sana na hawatumii akili kabisa wanavyoovertake.. yaani ni bure kabisa..
 
kuna wakati lazima tuaminishwe vitu kulingana na mtiririko wa matukio,yanaweza kuwa ni mawili ama matatu lakini kwanini hivyo?
Hivi majuzi basi la majinja liligogana na lori na kuua watu zaidi ya 50,na labda kwa wale ambao hamkujua au kuichkulia ile ajari kama ni tukio poa,ilikuwa ni miongoni mwa ajari mbaya sana kwa mwaka huu 2015,

zimesikika ajari zingine mikoa tofauti tofauti nazo vivyo hivyo wanagongana basi na lori,

mim najiuliza kwanini isitokee lori na lori au basi na basi?

Leo asubuhi,imetokea ajari nyingine dodoma maeneo ya cbe kama ada lori na basi jamani kunanini?!!

Tusije kuwa tumebweteka kumbe kuna kitu kibaya sana kinaishi ndani ya hawa madereva.

Hizi ajari sio nzuri,unaweza kuwa huumii kwa sababu hujafiwa na ndugu wa karbu lakini wanaopoteza maisha ni watanzania wenzetu,embu tujiulize hawa madereva wanatumika bila kujijua au wanajua?,na ninani anaewatumia?!
madereva wa malori ni makini
zaidi ya wa mabasi
ingawa ''fatigue'' inahusika.
 
sababu zipo nyingi lakini over 90% ni human error. Mfano ya juzi kosa la dreva wa lori kuingia upande sio wake bila kuangalia...ila why alifanya ivo bara bara ilikiwa na shimo kubwa..pana mteremko mkali pia.
ki kawaida hupiga kati ili ku ''save fuel''
na baadae lori hupanda mlima kwa ''gravity''
ali ''miss calculate'' tu.
Uzembe uko kwa basi...manake lori kupiga
kati kamwe huwezi kusimama au kukwepa
...kwa anaye jua malori na hali ya madereva ataelewa ninacho maanisha...
 
Dawa ya ajali ni sheria kali lasivyo tutaendelea kushuhudia nyingi sana. Ifike mahali mtu ukisikia ajali ushtuke na ujiulize how did it happen. Hivi sasa ajali zimekuwa nyingi kiasi kwamba ikitokea moja unajiuliza itakayofuata itakuwaje. This is unacceptable. If I were the responsible authority I would do the following;

1. Dereva yoyote atakayesababisha ajali hataruhusiwa kuendesha gari mwaka mzima.

2. Dereva yeyote atayesababisha ajali na kuua mtu/watu hataruhusiwa kuendesha gari milele.

3. Tajiri/kampuni ya mabasi/lori & others ambae gari lake litasababisha ajali na kuua mtu/watu kwanza atawajibika kulipa fidia iliyopangwa kwa mujibu wa sharia.

4. Kampuni ambayo itasababisha ajali na kuua abiria itafungiwa kutoa huduma kwa kipindi fulani kulingana na ukubwa wa ajali.

5. Sheria hizi zitafanya kazi pamoja na zilizopo
 
Binafsi nimeshuhudia ajali nyingi zaidi za malori kuliko za mabasi, ila tofauti ni kwamba ajali ya basi ina vifo vingi kuliko wa lori.

Mnaweza kuanzisha uzi wa ajali za maroli na mabasi muone ajali nyingi zitaripotiwa wapi sio idadi ya vifo.
 
Kwakweli madereva wa mabasi ni kama wehu, wanakimbia sana utadhani wamebeba magunia ya vitunguu, bila kujali kama wamebeba roho za watu, abiria nao wakiona dereva yuko mwendo kasi hawamwonyi hadi madhara yatokee ndio utasikia "dereva alikuwa akikimbiza gari' kwa kweli abiria tujifunze kuvunja ukimya.
 
Ajali za malori kwa malori ni nyingi sana, labda sababu zinaua mtu mmoja au wawili wakati mwingine haziui kabisa.

Ungekua unasafiri mara kwa mara ungejua nasema nini.

Kingine sasa watanzania wamezoea ajali hivyo akifa mtu mmoja hakuna anaeshangaa, na hii ime take coverage sababu imeua watu wengi mno ila kawaida kila siku watu wanakufa kwa ajali na hazitangazwi.

Maroli ndio yanaongozwa kwa ajali ila kwa kua hayabebi abiria ndio maana hayasikiki.

Nice observation
 
Back
Top Bottom