Machinga Complex, mradi uliojifia kibudu! Majengo yageuzwe hostel za IFM au CBE

Machinga Complex, mradi uliojifia kibudu! Majengo yageuzwe hostel za IFM au CBE

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Posts
8,658
Reaction score
15,814
Wakati Meya Kimbisa akitangaza kuwa jiji lingejenga majengo kwa ajili ya machinga kwa gharama za bilioni kumi, sikuamini kama hilo lingewezekana (japo kweli liliwezekana). Hii ilikuwa kwenye miaka ya 2008 hivi.

Leo, ten yrs down the lane, wamachinga wameyakimbia majengo yao na kwenda 'kudanga' mabara barani mule ambapo walikuwa wanalalamikia mazingira magumu ya kazi.

Sasa kwa kuwa mradi huu ushafeli, naona ipo haja ya jiji kubadilisha matumizi ya majengo haya ikiwa ni pamoja na kuyageuza kuwa maofisi, ma appartment au hata ikiwezekana wayauze majengo haya kwa chuo cha CBE au IFM ili yafanywe kuwa hostels.
 
Nani katufikisha hapo?

Shida inakuja kule barabarani wameruhusiwa na hawalipi kodi na watu wanaonana nao ni wengi. Kwa nini waje sehemu iliyojificha, idadi ya wateja kidogo na wanalipa kodi kubwa.
 
Tatzo LA tz hatuwezi kufikia mwisho mwa lengo kusudiwa
 
Tz tumezoea kufanya vitu kisiasa. kila raisi anaekuja anakuja na ngonjera zake bila kujali kama itapendwa na hadhira ama la! Mi nijuavyo bila hata kusoma kwenye vitabu ni kwamba sifa kuu ya machinga ni kubeba vitu vyake either begani au kwa njia yoyote ile halafu hurandaranda bararani na sehemu zingine zozote zile anazojua atapata wateja. Lakini ukinfungia sehemu moja tena ndani ya jumba huyo sio machinga bali ni muuza duka.
Ko mission ya JK iliferi kwa sababu alilenga zaidi kufanya mambo kisiasa na sio kuwasaidia walengwa. ni sawa na kiongozi anaehamasisha kununua bomberdia eti ndo njia ya kusaidia wanyonge.
 
Nani alaumiwe..wafanya biashara au serikali ya CCM?
Kuna baba mmoja kawaruhusu wafanye biashara popote, kwa wale ndugu zangu wa mkoa wa Arusha wanajua kero wanayopata wakati wakitafuta sehemu za kupaki vibiriti vyao, haswa maeneo ya stand kubwa mpaka maeneo ya soko kuu, hawa machinga wameweka bidhaa zao kwenye parking zote za magari, kuna siku nilikuwa naenda kula kongoro jogoo house nilizunguka nusu sasa eneo hilo hilo kutafuta sehemu ya kupark kibiriti changu bila mafanikio ilibidi nikapark makao mapya kunako stand ya dar express kisha nichukue boda boda kuja jogoo house.
 
SDC11296.JPG
 
Wakati Meya Kimbisa akitangaza kuwa jiji lingejenga majengo kwa ajili ya machinga kwa gharama za bilioni kumi, sikuamini kama hilo lingewezekana (japo kweli liliwezekana). Hii ilikuwa kwenye miaka ya 2008 hivi.
Leo, ten yrs down the lane, wamachinga wameyakimbia majengo yao na kwenda 'kudanga' mabara barani mule ambapo walikuwa wanalalamikia mazingira magumu ya kazi.
Sasa kwa kuwa mradi huu ushafeli, naona ipo haja ya jiji kubadilisha matumizi ya majengo haya ikiwa ni pamoja na kuyageuza kuwa maofisi, ma appartment au hat ikiwezekana wayauze majengo haya kwa chuo cha CBE au IFM ili yafanywe kuwa hostels...
kuamua kufanya kazi kwa mihemuko bila feasability study iliyo kamilika hasara tupu
 
Wakati Meya Kimbisa akitangaza kuwa jiji lingejenga majengo kwa ajili ya machinga kwa gharama za bilioni kumi, sikuamini kama hilo lingewezekana (japo kweli liliwezekana). Hii ilikuwa kwenye miaka ya 2008 hivi.
Leo, ten yrs down the lane, wamachinga wameyakimbia majengo yao na kwenda 'kudanga' mabara barani mule ambapo walikuwa wanalalamikia mazingira magumu ya kazi.
Sasa kwa kuwa mradi huu ushafeli, naona ipo haja ya jiji kubadilisha matumizi ya majengo haya ikiwa ni pamoja na kuyageuza kuwa maofisi, ma appartment au hat ikiwezekana wayauze majengo haya kwa chuo cha CBE au IFM ili yafanywe kuwa hostels...
Nchi yoyote iliyokumbwa na laana hakuna lolote litakalofanikiwa , badala ya kuwapa maeneo wamachinga wakaamua kuwagawia mahawara zao , kiko wapi sasa ?
 
Wakati Meya Kimbisa akitangaza kuwa jiji lingejenga majengo kwa ajili ya machinga kwa gharama za bilioni kumi, sikuamini kama hilo lingewezekana (japo kweli liliwezekana). Hii ilikuwa kwenye miaka ya 2008 hivi.
Leo, ten yrs down the lane, wamachinga wameyakimbia majengo yao na kwenda 'kudanga' mabara barani mule ambapo walikuwa wanalalamikia mazingira magumu ya kazi.
Sasa kwa kuwa mradi huu ushafeli, naona ipo haja ya jiji kubadilisha matumizi ya majengo haya ikiwa ni pamoja na kuyageuza kuwa maofisi, ma appartment au hat ikiwezekana wayauze majengo haya kwa chuo cha CBE au IFM ili yafanywe kuwa hostels...
Tatizo siasa zimekuwa nyingi, hawajaamua kuwapeleka pale tu. Ukiwatoa Karume wote waende pale inashindikana nini??
 
Machinga maana yake ni matching guy kutamkwa vibaya..

sasa matching guy toka lini akajifungia dukani
 
Hoja nzuri sana, ila watasikiliza?! Itapendeza sana...
 
Ttz lipo kwa manispaa wenyewe!ambao wanashindwa kucmamia plan zao.ishu baada ya kujenga machinga compelex,na kwengineko manispaa ilitakiwa itanga kwenye midia,uku ikitilia mkazo juu ya zoezi hilo.matokeo yke watu wakalazimishwa kuingi sehemu ambayo aina mauzo,hali ambayo machinga hakubarianayo.rkn km kungekua na juhudi za makusudi juu ya hlo watu wangefanya biashara na s/kali ingekusanya kodi.
 
Toka lini wamachinga wanafanya biashara kwenye jengo. kukosa ujinga ndiyo ulifanya tujenge ule mradi
 
Wakati Meya Kimbisa akitangaza kuwa jiji lingejenga majengo kwa ajili ya machinga kwa gharama za bilioni kumi, sikuamini kama hilo lingewezekana (japo kweli liliwezekana). Hii ilikuwa kwenye miaka ya 2008 hivi.

Leo, ten yrs down the lane, wamachinga wameyakimbia majengo yao na kwenda 'kudanga' mabara barani mule ambapo walikuwa wanalalamikia mazingira magumu ya kazi.

Sasa kwa kuwa mradi huu ushafeli, naona ipo haja ya jiji kubadilisha matumizi ya majengo haya ikiwa ni pamoja na kuyageuza kuwa maofisi, ma appartment au hata ikiwezekana wayauze majengo haya kwa chuo cha CBE au IFM ili yafanywe kuwa hostels.
Ndo shida ya watunga Sera kufanya project Bila kushirikisha wadau,huwezi tenganisha machinga na stand ni sawa na dawa na mswaki,machinga ufata stand wapi ipo. Kwann stand MTU akishuka apate mahitaji yake karibu.Naunga mkono hio machinga complex igeuzwe hostel ya vyuo itarudisha hela kuliko kuwa kama gofu.Mfano stand ya Gerezani ingetengwa sehemu ya machinga ingeingiza si chini ya billion saba Kwa mwaka kama chanzo cha mapato Kwa jiji.
 
Tatizo siasa zimekuwa nyingi, hawajaamua kuwapeleka pale tu. Ukiwatoa Karume wote waende pale inashindikana nini??
Halikujengwa kwenye mipangilio ya kibiashara so hakuna connection kati ya wanunuzi na wauzaji.
 
Back
Top Bottom