Mabadiliko Mawaziri tuliingizwa Kingi

Mabadiliko Mawaziri tuliingizwa Kingi

Kitu kingine, hivi kwanini mnamuona Makamba ana nafasi kubwa sana ya kuwa Rais wa Tanzania mbele ya safari?

Naona wengi wenu kigezo mnachotumia ni hicho cha "uwaziri wa mambo ya nje" mbona hata Membe nae alipita huko lakini mwisho wa siku akaangukia pua?

Hata kama mwenyekiti wa CCM anakuwa na nguvu kubwa kwenye maamuzi ya mwisho, hasa kuteua mgombea, lakini binafsi naona kuna mambo mengine makubwa zaidi lazima yazingatiwe ambayo Makamba hana..

- His past and present record; huyu anaonekana wazi ni fisadi, na sio fisadi akiwa serikalini pekee, ameshakuwa fisadi tangu shuleni aliposoma, hafai.

- Utendaji mbovu; wizara karibia zote alizowahi kupelekwa hajawahi ku deliver chochote cha maana, ni mtu wa showoff zaidi anayesubiri kubebwa na jina la baba yake, na marafiki wa familia yao.

- Kukubalika; hapa ndio hamna kitu kabisa, Makamba hata kama wakilazimisha kumpitisha watakuwa na kazi ya kumuibia kura kwa nguvu sana, hii ni tofauti na wakati wa Kikwete kwa mfano, ambaye tayari alikuwa akikubalika kwa asilimia kubwa ya watanganyika.

- Egoism; kujitutumua kutaka aonekane anajua wakati kiuhalisia hajui chochote, hili nalo linachangia sana kumshusha miongoni wa watanganyika.
Chama chake hakijali hilo
Ndo wanapenda watu wa namna hy
 
Ngoja nikupe mkakati ulivyokuwa.
1. Makamba aliwekwa nishati na madini atafute fedha za kuhonga siku zijazo atakapowania urais ambao anauota kila siku.
2. Fedha anazo tayari, tena nyingi kweli kweli, hivyo amepelekwa mambo ya nje ili kupata uzoefu na kufuata mkondo wa Mkapa na Kikwete.


Unakaa chini, unachonga kinyago na unakipa sura ya kutisha na jina la kutisha wewe mchongaji mwenyewe halafu unaanza kupiga makelele kinakutisha!




Kwamba huu muda mfupi wa kukaa Nishati tayari January amefanikiwa kukusanya sasa anaenda kuzichanga za ‘wafadhili’ kupitia mambo ya nje?





I have always perceived January Makamba as a chaotic dreamer, though there’s beauty in all chaos lakini Aura yake bleeds too much, simuoni kuishi Ikulu as his main Home anytime soon.


Labda maana life is full of surprises.
 
Kitu kingine, hivi kwanini mnamuona Makamba ana nafasi kubwa sana ya kuwa Rais wa Tanzania mbele ya safari?

Naona wengi wenu kigezo mnachotumia ni hicho cha "uwaziri wa mambo ya nje" mbona hata Membe nae alipita huko lakini mwisho wa siku akaangukia pua?

Hata kama mwenyekiti wa CCM anakuwa na nguvu kubwa kwenye maamuzi ya mwisho, hasa kuteua mgombea, lakini binafsi naona kuna mambo mengine makubwa zaidi lazima yazingatiwe ambayo Makamba hana..

- His past and present record; huyu anaonekana wazi ni fisadi, na sio fisadi akiwa serikalini pekee, ameshakuwa fisadi tangu shuleni aliposoma, hafai.

- Utendaji mbovu; wizara karibia zote alizowahi kupelekwa hajawahi ku deliver chochote cha maana, ni mtu wa showoff zaidi anayesubiri kubebwa na jina la baba yake, na marafiki wa familia yao.

- Kukubalika; hapa ndio hamna kitu kabisa, Makamba hata kama wakilazimisha kumpitisha watakuwa na kazi ya kumuibia kura kwa nguvu sana, hii ni tofauti na wakati wa Kikwete kwa mfano, ambaye tayari alikuwa akikubalika kwa asilimia kubwa ya watanganyika.

- Egoism; kujitutumua kutaka aonekane anajua wakati kiuhalisia hajui chochote, hili nalo linachangia sana kumshusha miongoni wa watanganyika.
Hili la mambo ya nje ni kama advantage tu lakini siyo lazima hata kidogo. Kuhusu hayo makandokando yake hata mimi nakubali kabisa. Ila kumbuka: CCM haiweki sifa kama kipaumbele kwani wanajua wataiba. Na mbaya zaidi wale watu ambao walikuwa na influence kwenye mikutano ya CCM kama Mkapa hawapo tena na Makamba ameshakusanya fedha chafu ndefu kiasi ambacho wajumbe watahongwa vibaya sana. Kikwete yuko nyumba yake. Samia naye hivyo hivyo. Ni nani atathubutu kupinga? Ila mama akigombea tena 2025, chances za Makamba kuteuliwa 2030 zinaweza kupungua kwa kiasi fulani kwani ni mbali sana na chochote kinaweza kutokea.
 
Unakaa chini, unachonga kinyago na unakipa sura ya kutisha na jina la kutisha wewe mchongaji mwenyewe halafu unaanza kupiga makelele kinakutisha!




Kwamba huu muda mfupi wa kukaa Nishati tayari January amefanikiwa kukusanya sasa anaenda kuzichanga za ‘wafadhili’ kupitia mambo ya nje?





I have always perceived January Makamba as a chaotic dreamer, though there’s beauty in all chaos lakini Aura yake bleeds too much, simuoni kuishi Ikulu as his main Home anytime soon.


Labda maana life is full of surprises.
Unaona huo muda aliokaa ni mfupi? Kwani inachukuwa muda gani kupiga fedha kwenye nchi kama Tanzania? Jamaa hafai hata kidogo lakini ndiyo hivyo. He is very desperate.
 
Unakaa chini, unachonga kinyago na unakipa sura ya kutisha na jina la kutisha wewe mchongaji mwenyewe halafu unaanza kupiga makelele kinakutisha!




Kwamba huu muda mfupi wa kukaa Nishati tayari January amefanikiwa kukusanya sasa anaenda kuzichanga za ‘wafadhili’ kupitia mambo ya nje?





I have always perceived January Makamba as a chaotic dreamer, though there’s beauty in all chaos lakini Aura yake bleeds too much, simuoni kuishi Ikulu as his main Home anytime soon.


Labda maana life is full of surprises.
Alianza kuiba akiwa mtoto shuleni....
Akaiba mitihani....
Akaenda Kibondo kule UNHCR akapiga mpunga na kwenda kuunga unga elimu huko USA.
Na huko USA....
Akakutana na Mr 2 aka Sugu akiwa na wazungu wa mradi wa Malaria...akamuingiza kingi na kwa kumtumia Ritz-1 Mradi ukaporwa na kuhamishiwa Ikulu.

Sugu yeye akabaki akipiga kelele mpaka alipopoozwa kwa shekeli aliyojengea hotel kwa kudunduliza na za ubunge.
Kule kwa Ritz-1 Makamba akipewa jukumu la kumuandikia JK hotuba.
Baadae akakwapua mkopo wa bilioni moja kwa kufoji kupitia AMCos ya Bumbuli .
Huyu sio msafi tangu ametoka kwa baba yake na kuanza kujitegemea ni mhuni na mbadhirifu.

Kama nasema Uongo muulizeni Huyo Mr 2 sugu sugu suguuu!
 
Unaona huo muda aliokaa ni mfupi? Kwani inachukuwa muda gani kupiga fedha kwenye nchi kama Tanzania? Jamaa hafai hata kidogo lakini ndiyo hivyo. He is very desperate.


He’s very desperate ya kuwa Rais wa hii nchi?


Basi turudi nyuma kwanza tujiulize kwanini? Motive inaouwasha huo moto inatoka wapi ama inatokana na nini?


Ikitokea amekua Rais wa hii nchi basi utambue amewezeshwa kwanza na wanaoshinda humu wakimfungulia nyuzi za uwoga, pili Mamlaka inayoamua kwa niaba ya wananchi kila inapobidi na mwisho na wananchi wenyewe kwa kuruhusu mazingira ya kufanikiwa kwake hata sasa.


Tukiweka makosa yake kando kwa sababu hakuna kosa lisilosameheka kwa wanasiasa na binaadam haswa kwenye maslahi, yeye mwenyewe January Makamba hana Utashi kabisa wa Urais (nazungumzia in born power yenye Will to be a president.) Hajapewa.


January Makamba kwa haraka Kama ni mara yako ya kwanza kumuona utapata picha 2 tofauti kulingana na utakapo mkuta na utakaye mkuta naye.

Unaweza mjudge haraka na kusema he’s a Poser lakini ni zaidi, it goes way deeper. Unaweza pia make a mistake na kudhani he’s thirsty for a lifetime goal lakini wapi! Ego anayo lakini bado haitoshi kumsukuma kiasi hiki!

Anao msukumo ndio, mkubwa sana tu wa kuwa Rais wa Tanzania lakini Uhalisia wale unatema picha tofauti sana.



Empty souls Kama yeye wanakasumba ya kupull energy mbovu upande wao and the world today is full of energy mbovu, hili pekee litambeba.
 
Alianza kuiba akiwa mtoto shuleni....
Akaiba mitihani....
Akaenda Kibondo kule UNHCR akapiga mpunga na kwenda kuunga unga elimu huko USA.
Na huko USA....
Akakutana na Mr 2 aka Sugu akiwa na wazungu wa mradi wa Malaria...akamuingiza kingi na kwa kumtumia Ritz-1 Mradi ukaporwa na kuhamishiwa Ikulu.

Sugu yeye akabaki akipiga kelele mpaka alipopoozwa kwa shekeli aliyojengea hotel kwa kudunduliza na za ubunge.
Kule kwa Ritz-1 Makamba akipewa jukumu la kumuandikia JK hotuba.
Baadae akakwapua mkopo wa bilioni moja kwa kufoji kupitia AMCos ya Bumbuli .
Huyu sio msafi tangu ametoka kwa baba yake na kuanza kujitegemea ni mhuni na mbadhirifu.

Kama nasema Uongo muulizeni Huyo Mr 2 sugu sugu suguuu!


Huwezi amini lakini kwenye dunia tukiyopo sasa na siasa zinazosukuma nchi na dunia kwa sasa, hayo yoooote uliyoorodhesha hapo juu ni mambo yanayosameheka na mtu kupewa mikoba kabisa bila shida. Nadhani umenielewa.


Lakini tujiulize, tunapata msukumo gani mpaka tunamfungulia nyuzi humu kila mara?


Nini kinaendelea kiasi kwamba mkae mnafungua nyuzi humu za kumsema iwe kwa mazuri ama mabaya na kuhakikisha hasauliki kwenye vichwa na kumbukumbu za watanzania?


No publicity is bad publicity, hasa kwa msaka tonge kumuongelea ni Sawa na kumpiga chura teke, unampa free mileage ambayo ni kazi yake sasa na team yake kuitumia watakavyo.



Kiuhalisia na ki halali kabisa kwa hayo makosa hakutakiwa kukalia kiti cha uwaziri, wangemuacha na majukumu ya kichama lakini dunia sivyo ilivyo.


Siku zote unatakiwa ukumbuke; Ukimuona mbwa kapanda juu ya mti wa Muembe, mtafute ‘Bwana’ yake hapo karibu.
 
Mabadiliko yaliyofanywa na Rais Samia kwenye baraza la Mawaziri.Ni kiini macho.
Uhalisia ni kwamba Rais Samia alikusudia na anaendelea kujisimika na kujiimarisha kwa mbinu zozote zile ili kujiwekea mazingira ya ushindi wa urais 2025.
Hili kumuweka mkwewe kwenye Tamisemi ni mpango rasmi kujipanga na uchaguzi mkuu.
Sababu huyo ni mtiifu na mwanafamilia hivyo anaaminika na pia hata Msoga.Maana ni mswahili wa hapohapo pwani.
Rais amemuweka pale nwanafamilia ili kuhakikisha hamuangushi mama mkwe.Na soon kidogo tutaanza kuona mikeka mipya ya ma - RC's na ma- DC's kwa kutegemea nani yuko kundi lipi na mlengo upi ndani ya CCM.
Na Makamba jr,kapelekwa Mambo ya nje kwa mpango maalumu.Despite kwamba Kikwete na kundi lao wanataka kumuandaa na kuweka mtu wa kulinda na kuyaendeleza maslahi yao ifikapo 2030.
Endapo kama watakuwa wameponyoka na kupora tena 2025.
Pili Makamba kawekwa pale Mambo ya nje na Uhusiano wa Afrika Mashariki.Sababu ndiyo wizara pekee ambayo waziri anasafiri mara nyingi kwenda nje kimajukumu tofauti na wizara zingine.
Pia ileweke kwamba Makamba kule Tanesco na kwingineko wizarani "Nishati" ameingiza serikali mikataba mingi mikubwa yenye utata, na tena yenye kugharimu maabilioni kama sio trilioni.Ambapo yeye na washirika wake ni wanufaika wakubwa.
Hata kwenye Bwawa la Nyerere kuna harufu kubwa ya ufisadi kutokana na kucheleweshwa kwa ukamilishwaji wa Mradi.
Ambapo kisheria ya mkataba.
Mhandisi wa mradi alipaswa na anapaswa kuilipa serikali riba ya ucheleweshaji.Lakini wizara imekuwa bubu hata pale ambapo wabunge wamejaribu kuhoji kupitia vikao vya bunge bila mafanikio.
Sasa basi...Kwa kigezo hicho itakuwa rahisi Makamba kufanya monitoring muda wote endapo itahitajika kurekebisha hitilafu vaina ya kundi lao na wapewa tender zenye rushwa huko nje hususan India.
Ni rahisi kwake Makamba kukimbia nje huko na kuyatatua juu kwa juu na kisha kurudi kwa kigezo cha uwaziri mambo ya nje.
Nashauri kama kweli bunge lina wazalendo ni wakati sasa Serikali kupitia Bunge iunde tume huru na ikachunguze madudu ya Tanesco chini ya uongozi wa makamba pamoja na Bodi yake aliyoiteua muda mfupi baada ya kuteuliwa kuiongoza wizara ya Nishati.
Na matokeo ya tume yatolewe hadharani Na kusomwa bungeni.

Badala ya kumuuzia Biteko mbuzi wa Tanesco kwenye gunia!
Serikali ingetimiza wajibu wake kwa maslahi mapana ya ustawi na Maendeleo ya nchi yetu.

Tunachezewa mno.....
Sakata la mafuta liwe kianzio

Nawakilisha!
kwani ulikua hujastuka?
 
Nadhani anafunguliwa uzi kwa sababu somewhat watu wanamuassociate na hiyo power. Na aliingia tano bora tayari.


Pia Kampeni za CCM za mikakati na mbinu pia Makamba anafanya sana ambayo inamuongezea maadui.

Hakuna bad publicity
 
Ngoja nikupe mkakati ulivyokuwa.

1. Makamba aliwekwa nishati na madini atafute fedha za kuhonga siku zijazo atakapowania urais ambao anauota kila siku.

2. Fedha anazo tayari, tena nyingi kweli kweli, hivyo amepelekwa mambo ya nje ili kupata uzoefu na kufuata mkondo wa Mkapa na Kikwete.
Wengi wa hawa watu (MAJIZI) Mungu atayashughulikia kabla ya 2024
 
Back
Top Bottom