Kwa nini hawataki Lowassa awe Rais?
Hapa bila kuhusisha tetesi, ni dhahiri kwamba haya mabadiliko ni ya kumbeba Lowasa wala siyo kumuengua. Hawa wazee waliondolewa ni wale wenye msimamo na maamuzi thabiti juu ya kile wanachokiamini. Kuwemokwao ndani ya vikao vya maamuzi kulikuwa kunatia shaka juu ya nini utakuwa msimamo wao juu ya Lowasa. Na sasa wajumbe waliobaki wote Lowasa anawamdu!!!
Kwanini hawataki Lowassa awe Rais?
Lowasa is our next president piga, ua, galagaza. Masai ndani ya ikulu.
There is no replacement for Lowassa to stand for the next presidential elections. However hard they might try to kick him out of the race, they can not shrug off the fact that he (Lowassa) has already won millions of electors hearts. Unless they deploy KGB's ill ways of getting rid of people who appear to pose 'threat', the exercise of preventing EL from contsting next presidential polls might be even harder than arranging an election itself.
Nakubaliana na wewe. EL atakuwa na nguvu zaidi. Kwa sasa tu wananchi wanamkubali sana huko mawilayani, je, ukileta wajumbe wa NEC 400 badala wa 200 wa sasa, hiyo sample ya wajumbe 400 kutoka huko huko mawilayani si inaonyesha atakuwa na nguvu zaidi, hata kama yeye hatakuwa mjumbe humo NEC. Lakini kumbuka wilaya ya Monduli, wataleta mtu mmoja tu (EL) kwenye CC ili ateuliwe mgombea NEC ("watakosa" mpinzani wa EL). Itakuwaje? Monduli isiwe na mwakilishi? EL ataendelea kuwa ndani ya NEC. Subiri uone.Hapa bila kuhusisha tetesi, ni dhahiri kwamba haya mabadiliko ni ya kumbeba Lowasa wala siyo kumuengua. Hawa wazee waliondolewa ni wale wenye msimamo na maamuzi thabiti juu ya kile wanachokiamini. Kuwemokwao ndani ya vikao vya maamuzi kulikuwa kunatia shaka juu ya nini utakuwa msimamo wao juu ya Lowasa. Na sasa wajumbe waliobaki wote Lowasa anawamdu!!!
Issue hapa ni kwamba JK anafahamu Lowassa ukimpeleka NEC na Mkutano Mkuu atashinda kwa kishindo. Mbinu wanayotaka kuitumia ni kulikata jina lake katika hatua ya kamati kuu. Sasa wanajaribu kuwaengua wale wajumbe wenye msimamo mkali kamati kuu ili upinzani wa kumwondoa Lowassa usiwe mkubwaNakubaliana na wewe. EL atakuwa na nguvu zaidi. Kwa sasa tu wananchi wanamkubali sana huko mawilayani, je, ukileta wajumbe wa NEC 400 badala wa 200 wa sasa, hiyo sample ya wajumbe 400 kutoka huko huko mawilayani si inaonyesha atakuwa na nguvu zaidi, hata kama yeye hatakuwa mjumbe humo NEC. Lakini kumbuka wilaya ya Monduli, wataleta mtu mmoja tu (EL) kwenye CC ili ateuliwe mgombea NEC ("watakosa" mpinzani wa EL). Itakuwaje? Monduli isiwe na mwakilishi? EL ataendelea kuwa ndani ya NEC. Subiri uone.
kwa sababu ni fisadi namba moja tz
Mkuu kwa hali ilivyo uliyoyasema hapo yana vimelea vya ukweli kwa zaidi ya asilimia tisini.Nilikuwa nazungumza na mtu mwenye cheo cha juu sana ccm akaniambia mabadiliko ya katiba ya CCM ni moja ya mikakati ya kumwondoa Lowassa katika kinyanganyiro hivyo akina Nape wameshinda round ya awali. I
Kwamba Lowassa ana nguvu sana na ukimpeleka Halmashauri kuu na Mkutano mkuu atashinda. Mkakati ni kumwondoa katika ngazi ya kamati kuu lakini kisiki alikuwa Mkapa na viongozi wengine wastaafu akiwamo Karume. hivyo kuwaondoa hawa Wazee kamati kuu ni kuondoa nguzo ambazo zingemtetea Lowassa wakati wakijadili jina lake likatwe. Na pia anasema mkapa ndie kiongozi mwenye nguvu na msimamo zaidi ndani ya chama hivyo ilikuwa muhimu kumwondoa katika nafasi za maamuzi. Akabainisha jinsi Nyerere alivyoingila mchakato wa kumpata Mkapa ni kwa kuwa alikuwa mjumbe wa vikao vya maamuzi otherwise asingefanya hivyo.
Kwa wale wanaokurupuka watasema ni hadithi ya kutungwa, sawa tu ila anayeweza kuwaza vizuri ataona mantiki ya taarifa hiyo