Maaskofu Katoliki watoa waraka mwingine 2010


Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
6,079
Likes
8,314
Points
280
Age
29
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
6,079 8,314 280
niwe fala nisiwe jamaa LAZIMA LITUBU TUUU hata Kama linahudhuria misa. Asipotubu kwa hiari force will be applied nakuhakishia.

Kenge mwenye jinsia mbili wewe
 
N

nkosa

Member
Joined
Oct 30, 2017
Messages
23
Likes
7
Points
5
N

nkosa

Member
Joined Oct 30, 2017
23 7 5
Mwaka 2009 kulitokea mambo mawili makuu. Mwezi July Kanisa Katoliki kupitia wasomi wake yaani CPT lilitoa waraka uitwao ILANI KUELEKEA UCHAGUZI WA 2010.

Waraka ule ulipingwa sana na hadi Kingunge Ngombale Mwiru akaitisha press conference kukemea kwamba Kanisa Katoliki si chama cha siasa.

Ule waraka ulipomfikia askofu Kakobe, kama kawaida yake akaamua kuupeleka kanisani kwake na kuonyesha alivyouchukia akauchanachana mbele ya waumini wa kanisa lake.

Askofu msaidizi wa D'Salaam, Method KIlaini alipoulizwa kuhusu kitendo cha Kakobe alijibu "mimi siwezi kujibizana na mtu (Kakobe) ambaye hata sijui uaskofu wake kapewa na nani".

Hivyo ndivyo ilovyokuwa. Suala la waraka ule liliendelea hadikwenye kikao cha Halmashauri kuu ya CCM (NEC) kikaweka azimio kwamba nyaraka zote za makanisa zipitie kwanza serikalini. Ikalelekea kabisa ndivyo itakavyokuwa.

Hapa sasa ninakuja kwenye jambo la pili la mwaka huohuo 2009. Baada ya azimio hilo la NEC kikatokea kifo cha askofu Anthony Mayala wa Jimbo Katoliki la Mwanza. Wakati huo nikiwa bado niko Tanzania nilihudhuria mazishi yake kama sijasahau ilikuwa ni Agosti 26, 2009.

Kwenye mazishi yake misa iliongozwa na Polycarp Cardinali Pengo. Nakumbuka kuwaona Benjamin MKapa na ndiye alikuwa wa kwanza kupokea ekarist akifuatiwa na akina Chenge. Nakumbuka William Ngeleja waziri wa Mdini alikuwepo.

Rais Jakaya Kikwete alichelewa kidogo kufika na akakuta mambo mengi yameshachukua nafasi.

Kilichotokea ni nini kwenye misa ile. Kilichotokea ni kwamba kwenye mahubiri Polycarp Cardinali Pengo alitoa mahubiri makali ambavyo haijawahi kutokea. Kwa sababu ilishasikika kwamba nyaraka zote za mtamko ya maaskofu yatakuwa yanapitia kwanza serikalini ndipo yaende kwa waumini Polycarp Cardinali Pengo akakemea kwa vikali mkakati huo.

Polycarp Cardinali Pengo alitumia maneno haya "nchi za wakomunisti zilikuwa na kawaida kutaka nyaraka za maaskofu zipiti kwanza serikalini ndipo zisomwe. Je, Tanzania tunakoelekea hakuna tofauti na walichofanya wakomunisti."

Pengo akaendelea kuikemea serikali akisema "msiwafundishe maaskofu kuandika barua za kichungaji kwa waumini wao".

Kisha akageukiwa maaaskofu wenzake ambapo walikuwepo kama zaidi ya 25 akisema "Nanyi maaskofu, kama italazimika eti kupelekea nyaraka kwanza serikalini kana kwamba hamkutumwa na Mungu mmetumwa na serikali kuhubiri waumini wenu basi ni bora kutoandika nyaraka au kuacha kazi mliyotumwa na Mungu".

Pengo akamalizia na kusema "maaskofu hatutakubali kufundishwa cha kuwahubiria waumini wetu".

Kwa sababu Kingunge alilishabikia sana lile jambo Pengo akampiga dongo kwa kusema "wakomunisti tunafahamu kwamba hawana dini afadhali hata mabepari wanaamini kwamba kuna Mungu".

Kwa ujumla Pengo hakuwahi kuwa mkali kama siku ile.

Baada ya siku mbili Kakobe yuleyule aliyeuchana ule waraka akaibuka tena na kusema Polycarp Cardinal Pengo amemdharirisha Rais Jakaya Kikwete kwa kusema maneno yale mbele yake. Kanisa Katoliki lote nchini lilikaa kimya na hakuna aliyelumbana na Kakobe.

Zipo thread humu nimebishana na watu kuhusu Kakobe na nilichobishana nao ni jinsi wanavyoipnda hoja ya Kakobe wakati kuna hoja kama hii ya kumponda Kakobe kwa kumkumbusha.

Kakobe asione eti maaskofu wengine wamekaa kimya akumbuke kwamba wakati wenzake wanapambana mwaka 2009 yeye alikuwa wa kwanza kuchanachana nyaraka na kumkembehi Pengo kama nilivyokumbusha.

Hivyo watu wanaosema kwamba kuna mahala Kakobe kanaswa ingawa ni ngumu kuamini au kuthibitisha lakini kutokana na yeye kuwasaliti maaskofu wenzake ile mwaka 2009 ni wazi maaskofu hasa wa kanisa katoliki hawawezi kujitumbukiza katika vita aliyoianzisha.

Wasalaam
Kwakweli nimekupenda sana kwa uchambuzi wako ulioufanya. Kanisa bado tunao waumini wenye mtazamo na kumbukumbu ya kutosha ya matukio mhm sana kama hayo. Nakuoongeza sana ndugu yangu kwa tafakari-moyo hii uliyotuletea. Mungu akubariki sana.
 
Gangongine

Gangongine

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
3,864
Likes
1,748
Points
280
Age
48
Gangongine

Gangongine

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
3,864 1,748 280
niwe fala nisiwe jamaa LAZIMA LITUBU TUUU hata Kama linahudhuria misa. Asipotubu kwa hiari force will be applied nakuhakishia.

Kenge mwenye jinsia mbili wewe
Wewe Nani Kwanza? Humo Katika hesabu za watu muhimu Nchi hii. Nenda kajambe ulale
 
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
6,079
Likes
8,314
Points
280
Age
29
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
6,079 8,314 280
Wewe Nani Kwanza? Humo Katika hesabu za watu muhimu Nchi hii. Nenda kajambe ulale
niwepo nisiwepo kwenye hesabu [HASHTAG]#kutubukupopalepale[/HASHTAG] ugly face lazima litubu
 

Forum statistics

Threads 1,213,279
Members 462,055
Posts 28,472,330