Maaskofu Katoliki watoa waraka mwingine 2010 | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maaskofu Katoliki watoa waraka mwingine 2010

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by BAK, Jul 7, 2010.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 80,463
    Likes Received: 117,261
    Trophy Points: 280
    *WATAKA VIONGOZI WALA RUSHWA WASICHAGULIWE, VYOMBO VYA DOLA KUTOTUMIA NGUVU KUPITA KIASI

    Exuper Kachenje
    Mwananchi

    Wednesday, 07 July 2010

    BARAZA la Maaskofu Katoliki nchini (TEC), limetoa waraka wa Uchaguzi Mkuu huku likiionya serikali na vyombo vyake kuhusu matumizi ya nguvu kupita kiasi na kutaka vitumike kwa mujibu wa taratibu na sheria za nchi.

    TEC imetoa waraka huo ikiwa ni miezi mitatu kabla ya Uchaguzi Mkuu utakaofanyika Oktoba 31 mwaka huu. Mwaka jana, Kanisa hilo lilitoa ilaani ya Uchaguzi kwa waumini wake jambo ambalo lilipingwa vikali na serikali.

    Waraka huo unafuatia mkutano wake mkuu wa 63 uliomalizika jana makao makuu ya TEC Kurasini jijini Dar es Salaam ukiwakutanisha maaskofu wote 33 wa Kanisa hilo nchini.

    Mbali na onyo hilo kwa serikali na vyombo ya dola, waraka huo umevionya vyama na wagombea wa nafasi mbalimbali kuheshimu kanuni za uchaguzi pamoja na kuhimiza Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) na ile ya Zanzibar (ZEC) kujijengea imani na heshima kwa kusimamia uchaguzi kwa kuheshimu katiba na kanuni ili uwe wazi, huru, haki na usalama.

    "Kwa hiyo sisi kama kadri ya nafasi yetu kama viongozi wa dini na raia wa nchi yetu ya Tanzania tunatambua kuwa tuna wajibu na haki ya kusema yafuatayo juu ya uchaguzi ujao:

    Katika waraka huo, maaskofu hao walisema kuwa vyombo vya dola ni muhimu katika kulinda usalama hasa wakati wa kipindi cha uchaguzi, pamoja na kuwa mara kadhaa imetokea kwamba nguvu kupita kiasi zimetumika na vyombo hivyo kuliko inavyohitajika:

    "Tunaviomba vyombo vya dola vitumie nguvu zake kwa mujibu wa taratibu na sheria za nchi, kwa kuzingatia maadili ya kazi yao pasipo kuegemea upande wowote Ili uchaguzi uwe kweli huru", ilisema sehemu ya waraka huo uliosainiwa na maaskofu wote 33 wa TEC wakiongozwa na Rais wao Askofu Yuda Thadei Ruwa'ichi wa Jimbo Katoliki Dodoma.

    Waraka huo unawaelekeza wapigakura waliojiandikisha kutimiza wajibu na haki yao ya kuchagua viiongozi kwa umakini, kuwahoji na kuwapima wagombea udhati wa nia yao kwa kufuata vigezo vya hadhi ya utu wa mwanadamu na tunu za kimaadili.

    "Kamwe wasimchague mtu kwa shinikizo, kwa msingi ya ukabila, dini, rangi jinsia, wala sababu ya takrima au rushwa", ulionya waraka huo.

    Waraka huo ulibainisha kuwa suala la rushwa limejitokeza karibu katika kila uchaguzi, huku jambo baya zaidi likiwa baadhi ya wananchi kujenga tabia kuendesha maisha yao kwa kutegemea rushwa wanazopewa na wanasiasa.

    Kutokana na hilo, waraka uliainisha kuwa uchaguzi unapofika na hata baada ya uchaguzi jambo linalosababisha baadhi ya wanasiasa kuendelea kubaki madarakani pamoja na kupoteza mvuto na ushawishi wa kiasiasa, uwezo hata sifa za uongozi.

    Baraza la TEC lililaani kujitokeza kwa hali hiyo katika chaguzi zilizopita na baadhi ya watu kudaiwa kuuza vitambulisho vyao vya kupigia kura likieleza kuwa kuuza kura ni kusababisha utawala mbaya, kuuza uhuru na usaliti.

    Kuhusu vurugu kuchafuana kwa baadhi ya wagombea TEC imesema vitendo hivyo vilikuwepo katika chaguzi ndogo zilizopita huku ikiviomba vyama vya siasa na wagombea kunadi sera zao zinazoweza kushawishi wagombea na siyo kushindana kwa maneno ya kashfa na matusi yanayosababisha uvunjifu wa amani.

    Aidha, waraka huo wa TEC umezungumzia pia baadhi ya vyama na wagombea kukosa ukomavu wa kisiasa, unyofu na unyenyekevu wa kukubali matokeo hasa ya kushindwa katika uchaguzi ukiwataka watakaoshindwa kihalali kukubali matokeo na kuungana na wengine katika kujenga nchi.

    "Tunahimiza vyama na wagombea watakaokuwa wameshindwa kihalali kukubali matokeo ya uchaguzi na kuungana na wengine katika kuijenga nchi,"ilieleza sehemu ya waraka huo huku ukiendelea kufafanua kuwa;

    "Tunawaalika wagombea ambao wanadhani hawakushindwa katika uchaguzi kwa njia ya haki, watafute haki zao kwa namna inayokubalika kisheria, kuliko kuhamasisha vurugu na ghasia ambazo matokeo yake ni kusababisha uharibifu wa mali na pengine kupoteza maisha ya watu bila sababu za msingi."

    Hata hivyo, waraka huo ulieleza kuwa mara nyingi vurugu zinazofanywa na vyama na wagombea mbalimbali au kukataa matokeo kusababishwa na hisia kwamba kanuni mbalimbali za uchaguzi kutoheshimiwa au kukosa uwazi katika uchaguzi.

    TEC imetumia waraka huo wenye kurasa tano kuwataka viongozi wenzao wa dini mbalimbali kutoegemea upande wowote wala kushika uelekeo wa kundi lolote, badala yake kuwa sauti ya wasio na sauti wenye kupima mambo kwa ukomavu, upeo haki na ukweli bila kuathiri uadilifu wao huku likiwataka wananchi kuombea Uchaguzi Mkuu ili wapatikane viongozi wenye kujali maslahi ya wote na kujenga jamii yenye upendo, umoja, haki, amani na maendeleo ya kweli.

    Hii si mara ya kwanza kwa Kanisa Katoliki nchini kutoa ujumbe kuelekea Uchaguzi Mkuu. Mwaka 2005 na miaka ya nyuma limekiuwa likifanya hivyo ambapo kwa mwaka huu waraka huo umebeba wazo lisemalo "Kanisa katika Tanzania na Huduma ya upatanisho, Haki na Amani.

    Mwaka uliopita kanisa hilo kupitia chama chake cha wanataaluma Wakatoliki lilitoa ilani ya uchaguzi ambao ulivuta hisia za wengi na kuzua mjadala mzito kwa watu wa kada mbalimbali ikiwemo wabunge.

    Wakati huo huo Festo Polea na Tumsifu Sanga wanaripoti kuwa Umoja wa Wakristo Tanzania (CCT) kwa kushirikisha masheikh na wanaharakati mbalimbali wa kutetea sekta ya madini nchini wanatarajia kutoa waraka elekezi kwa wananchi utakaoelekeza jinsi wawekezaji wa madini wanavyoinyonya serikali na kusababisha wananchi wake kutonufaika na migodi hiyo.

    Waraka huo unatarajiwa kutolewa kabla ya uchaguzi ili wananchi waweze kutambua uwazi jinsi madini yao yanavyoibiwa na wahisani na kutoweza kuinufaisha serikali.

    Akizungumza na waandishi wa habari jana Mwenyekiti wa Umoja huo, Askofu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Diyosisi ya Kaskazini Mashariki Dk Stephen Munga alisema waraka huo utaeleza taarifa zilizowazi kuhusu kiasi kinachochukuliwa na wawekezaji na kukipeleka nchini kwao huku serikali yetu ikikosa kunufaika.

    Alisema waraka huo utaweka wazi mambo yote ya madini kuanzia mwaka 2002 hadi 2010, huku akidai kuwa katika waraka huo wataeleza jinsi kila kampuni inatoa kiasi gani katika kodi na inapokea kiasi gani kwa kuwa nyingi zinadanganya.

    Habari zaidi soma=>Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010
     
  2. Copenhagen DN

    Copenhagen DN JF-Expert Member

    #41
    Jan 1, 2018
    Joined: Oct 5, 2014
    Messages: 5,960
    Likes Received: 8,144
    Trophy Points: 280
    niwe fala nisiwe jamaa LAZIMA LITUBU TUUU hata Kama linahudhuria misa. Asipotubu kwa hiari force will be applied nakuhakishia.

    Kenge mwenye jinsia mbili wewe
     
  3. n

    nkosa Member

    #42
    Jan 1, 2018
    Joined: Oct 30, 2017
    Messages: 23
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 5
    Kwakweli nimekupenda sana kwa uchambuzi wako ulioufanya. Kanisa bado tunao waumini wenye mtazamo na kumbukumbu ya kutosha ya matukio mhm sana kama hayo. Nakuoongeza sana ndugu yangu kwa tafakari-moyo hii uliyotuletea. Mungu akubariki sana.
     
  4. Gangongine

    Gangongine JF-Expert Member

    #43
    Jan 1, 2018
    Joined: Dec 31, 2015
    Messages: 3,866
    Likes Received: 1,756
    Trophy Points: 280
    Wewe Nani Kwanza? Humo Katika hesabu za watu muhimu Nchi hii. Nenda kajambe ulale
     
  5. Copenhagen DN

    Copenhagen DN JF-Expert Member

    #44
    Jan 1, 2018
    Joined: Oct 5, 2014
    Messages: 5,960
    Likes Received: 8,144
    Trophy Points: 280
    niwepo nisiwepo kwenye hesabu #kutubukupopalepale ugly face lazima litubu
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...