maajabu ya mh. Eugine mwaiposa!


K

Kanuniya68

Senior Member
Joined
May 26, 2013
Messages
157
Likes
0
Points
0
Age
58
K

Kanuniya68

Senior Member
Joined May 26, 2013
157 0 0
Wakati wenzetu wakenya wakianza kukabidhi laptop kwa wanzafunzi, Mbunge wa CCM, Eugine Mwaiposa anadai watoto wamefeli kwa sababu ya kutumia internet! Hivi, kule Ileje, Nkasi, Nanyumbu n.k kumejaa internet cafe?. Hakuishia hapo,anadai wanafeli pia kwa kusoma magazeti..hasa ya siasa! Kaaz kwel kwel!.,.mtoto akisoma tzdaima,uhuru ,nipashe n.k, anaongeza upeo, au ndo anafeli?
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,607
Likes
40
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,607 40 0
Watu wa Ukonga hawana mbunge kwa sasa ila wana mwakilishi mwanamama kichaa anaitwa Eigen Mwaiposa.
Huwa haongeaji mara nyingi bungeni ila siku akiongea ni uchafu mtupu ataropoka.
Hili ni gamba bovu, gumu na chafu kabisa la CCM.

Nina uhakika 2015, Ukonga ni ya CHADEMA chini ya Kamanda Michael Aweda.
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Viongozi wetu ni janga, hususani wawakilishi wetu wabunge, nimekuwa siku zote naishagaa hii kauli ya watoto wengi kufeli ni kwa sababu ya simu na internet, ndugu yangu hachilia mbali hayo maeneo uliyoyataja, ni juavyo mimi zaidi ya asilimia 90 ya wanafunzi wa o level wa kitanzania hawana access na internet wala kumiliki simu
 
K

Kizotaka

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
567
Likes
0
Points
0
K

Kizotaka

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
567 0 0
Si mzima huyo.Anatokea kijiji gani? yuko enzi za ugeni wa pool table,hadi likapigwa marufuku muda wa kazi,te te te te te,hii nchi!
 
mbwa mwizi

mbwa mwizi

Member
Joined
Apr 23, 2013
Messages
88
Likes
2
Points
15
mbwa mwizi

mbwa mwizi

Member
Joined Apr 23, 2013
88 2 15
Mawazo finyu na kukosa elimu sio kosa lake tumsamehe bule
 
H

H20

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
342
Likes
2
Points
33
H

H20

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
342 2 33
Niliwahi kumsikia Waziri husika wa elimu Dr Shukuru akisema watoto wamefeli kwa sababu hakukuwa na leakage ya mitihani. Sasa kama hiyo ndiyo sababu ana maanisha kuwa wanafunzi wa TZ ni vilaza na hawana uwezo wa kufaulu. Ila ameonesha kabisa udhaifu mkubwa katika sekta ya elimu kushindwa kufundisha watoto wakawa na uelewa mzuri zaidi ya kusubiri mitihani kuleak. Huyu mama kusingizia internet ni kukosa hoja. Kwani amejaribu kugeneralize negative effects za internet kwa wanafunzi bila kuchambua upatikanaji wa huduma ya internet haswa vijijini ambapo hata huko umeme upatikanaji ni kwa kiwango cha 15% tu. Hawa ni baadhi ya wabunge wanaojadili hoja kwa udaku bila kuwa na facts wala knowledge ya kinachozungumzwa. Kwa ufupi amekosa cha kuchangia.
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,141
Likes
4,638
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,141 4,638 280
Alafu katiba mpya inataka kila jimbo kuwe na mwanamke
 
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
999
Likes
6
Points
135
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
999 6 135
Ngoja nisome tena Rasimu ya katiba inapendekeza nini kuhusu wabunge kama huyo home girl.


Baadaye tutakuwa na uwezo wa kuwapiga chini wabunge viazi kabla ya uchaguzi.
 
Ryaro wa Ryaro

Ryaro wa Ryaro

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
2,662
Likes
68
Points
145
Ryaro wa Ryaro

Ryaro wa Ryaro

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
2,662 68 145
Mama huyu Jimbo aonekani, Bungeni kuongea kwa nadra na zaidi ya yote yupo likizo toka Mwanzo wa Mwaka hadi Mwisho. Madibwi ya maji yaliyokuwa jamejaa Kitunda, kivule, Moshi Bar na sasa Vumbi yeye kwake ni Kheri tu. Ukongo hakuna Mbunge bali tuna Mwakilishi wa Wanawake bungeni.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Viongozi wetu ni janga, hususani wawakilishi wetu wabunge, nimekuwa siku zote naishagaa hii kauli ya watoto wengi kufeli ni kwa sababu ya simu na internet, ndugu yangu hachilia mbali hayo maeneo uliyoyataja, ni juavyo mimi zaidi ya asilimia 90 ya wanafunzi wa o level wa kitanzania hawana access na internet wala kumiliki simu
Inawezekana baadhi ya hao wawakilishi wala hawana accounts. Lakini pia huku ni kujisahau kwa hali ya juu sana kwani baada ya kuchaguliwa hawarudi vijijini kujionea hali halisi. Wanabaki Dar es Salaam na ndiyo maana wanadhani maisha wanayoishi wao ndiyo ya kila Mtanganyika. This is serious. Hakuna mtu anayetoka kwenye kijiji per se anaweza kuzungumza utumbo kama huo. Baadhi ya shule ziko machakani hata njia, licha ya barabara y akufika huko ni mgogoro. Leo mtu anasimama anazungumza habari za internet. Anasahau mwenzie alitumia machozi strategy ili apatiwe mtandao. Mtu mzima hovyo!
 
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,069
Likes
153
Points
160
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2012
1,069 153 160
bado ana fikra za mwaka 47 huyo pole yake! the world is not static
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
​Hana habari kuwa hata serikali yake inahamia digitali!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,159
Likes
40,576
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,159 40,576 280
Wabunge mbumbumbu ndio wamejazana CCM
 
sammosses

sammosses

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,341
Likes
363
Points
180
sammosses

sammosses

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,341 363 180
majanga,mbona majanga.Tanzania tuna ombwe la fikra ambalo tusipokuwa makini vizazi vijavyo vitarithi nchi ya matahira
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,007
Likes
55,257
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,007 55,257 280
hakuna sababu ya kumjadili huyo mama Jamani , haya ni matokeo ya ile Sera ya Mwanamke 'akiwezeshwa ' anaweza !
 
Crucial Man

Crucial Man

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2011
Messages
3,398
Likes
585
Points
280
Crucial Man

Crucial Man

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2011
3,398 585 280
Heee huyu nae mbunge au!! Ajui kwamba kuna materia mengine yanapatikana kwenye mtandao? Aujui kwamba mnaweza mkabadilishana maujuzi na nondo kupitia intaneti? Wish watoto wake waje wamwambie mama pale ulichemka
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
Wakati wenzetu wakenya wakianza kukabidhi laptop kwa wanzafunzi, Mbunge wa CCM, Eugine Mwaiposa anadai watoto wamefeli kwa sababu ya kutumia internet! Hivi, kule Ileje, Nkasi, Nanyumbu n.k kumejaa internet cafe?. Hakuishia hapo,anadai wanafeli pia kwa kusoma magazeti..hasa ya siasa! Kaaz kwel kwel!.,.mtoto akisoma tzdaima,uhuru ,nipashe n.k, anaongeza upeo, au ndo anafeli?
Hawa watoto wa kitanzana ukiwapa laptop umewaua kabisaaaaa, mama hajakosea.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
Heee huyu nae mbunge au!! Ajui kwamba kuna materia mengine yanapatikana kwenye mtandao? Aujui kwamba mnaweza mkabadilishana maujuzi na nondo kupitia intaneti? Wish watoto wake waje wamwambie mama pale ulichemka
materia???
 
Kiwa

Kiwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
2,112
Likes
207
Points
160
Kiwa

Kiwa

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
2,112 207 160
Kwahiyo solution anataka iwe nini?!
Anaongea kwa takwimu gan?
Au kawaangalia wanae nyumbani?
Kungekuwa na research imefanyika na kubainisha ni percent ngapi ya wanafunzi waliomaliza wana simu na internet,na wangap wamefaulu wangapi wamefeli hapo ningemuona mwakilishi!
Ila kuropoka tu haisaidii

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
majanga,mbona majanga.Tanzania tuna ombwe la fikra ambalo tusipokuwa makini vizazi vijavyo vitarithi nchi ya matahira
upokeaji wa michango ya wabunge pia ni tatizo humu JF.Kama umemsikiliza vizuri Mwaiposa, alijikita zaidi kuelezea matumizi mabaya ya teknolojia ya habari na mawasiliano kwa wanafunzi na hilo ni tatizo kweli sasa tukianza kujadili michango ya wabunge kisiasa ni kupotezeana muda leteni mada zingine zenye uhai.
 

Forum statistics

Threads 1,273,280
Members 490,351
Posts 30,476,446