Maajabu ya chaguzi za nchi kwangu

Maajabu ya chaguzi za nchi kwangu

lee Vladimir cleef

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Posts
9,571
Reaction score
35,485
Kwetu Tanzania,nasikitika sana siku za uchaguzi wa kisiasa hata kama ni udiwani tu achilia mbali ubunge na u rais ni siku za hekaheka na hofu kubwa tofauti na kwa wenzetu.

Kwa wenzetu chaguzi hufanyika kama starehe fulani au aina ya outing fulani hivi,unaweza kuwakuta wagombea wa vyama vyote wamekaa pamoja mahala fulani wakinywa mivinyo baada ya wao kumaliza kupiga kura,wakicheka na kuongea na mshindi akipatikana mshindwa humpongeza.

Nasikia siku za uchaguzi vikundi vya muziki hutumbuiza kuwapa raha na utulivu wapiga kura,hakuna hata mgambo barabarani ni kama vile kwenda msikitini au kanisani.

Kwetu Tanzania,magari ya jeshi,polisai,magari ya ffu washawasha huranda randa mitaani,cha kusikitisha sana wale wenye mioyo ya hofu hutoroka nchi na kwenda nchi jirani ili kupisha uchaguzi na mara uchaguzi ukipita hurudi nchini. Hii inanisikitishaga sana!! ushindi ni kufa na kupona.

Bila watu fulani kulinda kura imekula kwao,hii haipo mahali popote duniani cha kushangaza, kuna watu wanajisifia kwa matokeo ya uchaguzi wa Tanzania.

Tazama huu mfano,baba ananunua mtihani ili mwanae afaulu mtoto anafaulu kwa mtihani wa kununua,baba anaangusha bonge la pati kwa kuwa mwanae amefaulu, hii ni sawasawa ni matokeo ya ubunge ya baadhi ya majimbo ambayo baadhi yetu tunajivunia sana kwamba ni ushindi wa kishindo ooh ushindi wa tsunami mara ooh.....!

Tafakari, Ni mtazamo tu.
 
  • Thanks
Reactions: TPV
Ndugu yangu kwa wenzetu kupata madaraka/uongozi ni kuwa muongazaji wa wengine. Lakini hapa kwetu ndio mahali pa kufanikiwa kimaisha. Angalia hata hao viongozi wa wenzetu mtu mpaka awe kiongozi lazima watu waone mchango wake wa kimawazo na kivitendo ndio apewe uongozi kwani ni mtu muafaka. Wakati hapa kwetu viongozi walio wengi wanaingia madarakani/uongozini kama ajira na ni sehemu ya kupora mali ya wananchi kwa kusaidiana na dola na hata akiwa madarakani hatakaa aanzishe jambo lolote la manufaa kwa wananchi zaidi ya kuwaibia na kuwatisha ama hata kuwaua iwapo watahoji utendaji wake. Kibaya zaidi sasa hivi hata wasomi tunaowahitaji kwenye shughuli za taaluma wanalazimisha wawe viongozi bila kuwa na karama ya uongozi bali ni kama mpenyo wa kula vya bure na elimu yao kuiweka kapuni.

Nadhani nimeeleweka kwa mifano hiyo hapo juu na mfano halisi kabisa ni mawaziri na viongozi wetu pale bungeni. Wale ndio kioo cha taifa je wanalandana kweli na sifa ya viongozi wa nchi za wenzetu? Wapo pale bungeni wanafanya mambo kwa mazoea na kuhakikisha hakuna wazo zuri ama jipya litakalopita na kuwa hatari kwa wao kuendelea kuwa madarakani. Kama huamini nisemayo na unajiona kiongozi mzuri jaribu kugombea uongozi ndio utajua nisemalo utaona unashindina na kiongozi tena msomi atashindana na wewe sio kwa hoja au ubora bali atakufuatilia maisha yako binafsi mara una mke mbaya, sijui wewe ni mkristo/muislam, una makengeza nk, usipokuwa makini alipe watu hata wakudhuru kama unamzidi kwa hoja.
 
Kwetu Tanzania,nasikitika sana siku za uchaguzi wa kisiasa hata kama ni udiwani tu achilia mbali ubunge na u rais ni siku za hekaheka na hofu kubwa tofauti na kwa wenzetu.

Kwa wenzetu chaguzi hufanyika kama starehe fulani au aina ya outing fulani hivi,unaweza kuwakuta wagombea wa vyama vyote wamekaa pamoja mahala fulani wakinywa mivinyo baada ya wao kumaliza kupiga kura,wakicheka na kuongea na mshindi akipatikana mshindwa humpongeza.

Nasikia siku za uchaguzi vikundi vya muziki hutumbuiza kuwapa raha na utulivu wapiga kura,hakuna hata mgambo barabarani ni kama vile kwenda msikitini au kanisani.

Kwetu Tanzania,magari ya jeshi,polisai,magari ya ffu washawasha huranda randa mitaani,cha kusikitisha sana wale wenye mioyo ya hofu hutoroka nchi na kwenda nchi jirani ili kupisha uchaguzi na mara uchaguzi ukipita hurudi nchini. Hii inanisikitishaga sana!! ushindi ni kufa na kupona.

Bila watu fulani kulinda kura imekula kwao,hii haipo mahali popote duniani cha kushangaza, kuna watu wanajisifia kwa matokeo ya uchaguzi wa Tanzania.

Tazama huu mfano,baba ananunua mtihani ili mwanae afaulu mtoto anafaulu kwa mtihani wa kununua,baba anaangusha bonge la pati kwa kuwa mwanae amefaulu, hii ni sawasawa ni matokeo ya ubunge ya baadhi ya majimbo ambayo baadhi yetu tunajivunia sana kwamba ni ushindi wa kishindo ooh ushindi wa tsunami mara ooh.....!

Tafakari, Ni mtazamo tu.


Hayo huwa yanatokea kwenye nchi zenye watawala mapunguani, wanaoamini kuwa nchi ni mali yao binafsi na wananchi ni kama mifugo yao. kwamba wananchi hwana haki ya kuamua wanavyotaka, kwa hiyo wao watwapangia mtu wa kumweka madarakani kama hamtaki polisi itakuwepo kuwashughulikia!

Ila ni wazi tunakoenda hali itakuwa mbaya. Ingawa nina imani kuwa kwa tulipofikia mabadiliko ni lazima bila kujali kama watawala wanataka au la! Hii kwa sasa haikwepeki.

Hofu yangu ni kuwa kama kuna machafuko yatakayotokea Tanzania ni kwa kuwa serikali imeyaratibu. na hilo linanichefua kwani kwa inavyoonekana mpaka sasa kila panapotokea machafuko ni kwa sababu ya matumizi mabaya ya nguvu za serikali. Hilo ndiyo linalonitia shaka.
 
Utashuhudia vyombo vya habari vinavyoshabikia wizi na ufisadi pale mtu anapoteuliwa kushika wadhifa fulani, wataandika na kutangaza "FULANI AULA"! Nyambafu, akisha ingia ofisini anaanza kupiga deal na kuiba mali za wananchi, wananchi mitaani wata mshangilia na kumsifia "Fulani ndiyo jembe bwana, ndani ya miezi 6 tangu ashike ile nafasi, amejenga kasri na amenunua Vogue, huyo siyo mwenzetu tena...!" Ukichunguza secta anayoingoza imejaa rushwa, urasimu na hakuna huduma za maana wala ufanisi! Kisha waathirika wanaendelea kuimba CCM nambari one, CCm imetulea...! Nyambafu huoni kama mtoto wako anakalia jiwe shuleni, akiugua hospitali ya serikali hupati dawa..! Hii yote ni kutojitambua, watu hawajielewi kama ni watanganyika au watanzania!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom