Lugha yetu hapa nuymbani Tanzania ni ipi hasa?


K

kuuuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2016
Messages
320
Likes
135
Points
60
Age
48
K

kuuuu

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2016
320 135 60
Nashangaa!! napoambiwa lugha yetu ni kiswahili wakati huo;
Kwenye maombi ya kazi karibu yote nchi nzima wanatoa kwa kingereza,taarifa au tangazo flani labda unakuta mabadiliko ktk sector kingeleza,saaa nn maana ya kuwa na kiswahili sasa?heri tu tubaki na kingereza ili watu wajuwe na dunia ijuwe kwann tusitumie lugha yetu ya kiswahili ili tujivunie bwana,et tunakuza kiswahili kwa hari hii mhuuu!!!!
 
K

kikuna

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2015
Messages
2,115
Likes
1,324
Points
280
K

kikuna

JF-Expert Member
Joined May 26, 2015
2,115 1,324 280
Umerudi field..... hicho ndicho umejifunza leo?
 
P

PastorA

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2016
Messages
333
Likes
252
Points
80
Age
31
P

PastorA

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2016
333 252 80
Nashangaa!! napoambiwa lugha yetu ni kiswahili wakati huo;
Kwenye maombi ya kazi karibu yote nchi nzima wanatoa kwa kingereza,taarifa au tangazo flani labda unakuta mabadiliko ktk sector kingeleza,saaa nn maana ya kuwa na kiswahili sasa?heri tu tubaki na kingereza ili watu wajuwe na dunia ijuwe kwann tusitumie lugha yetu ya kiswahili ili tujivunie bwana,et tunakuza kiswahili kwa hari hii mhuuu!!!!
You have got a point.
 
Mbekenga

Mbekenga

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2010
Messages
827
Likes
887
Points
180
Mbekenga

Mbekenga

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2010
827 887 180
Na sasa vyombo vya habari na mara nyingine watumishi wa serikali wamehalalisha maneno ya kizungu na kuharamisha maneno ya kiswahili kama ifuatavyo:
1.foleni badala ya msululu
2.Nikiripoti kutoka Msomaaaa.........badala ya Nikitaarifu kutoka Msoma Mkoani Maraaaaa......
3.Tunajiunga na Studio zetu..............badala ya tunajiunga na chumba cha habari..................
4.....n.k

Achana na wanahabari. Ukienda ofisi za umma nje tu utakuta maegesho ya magari wameandika vibao kila mkubwa na egesho lake kwa Kiingereza. Huko ndani sijui lakini Nape aangaze hili la matumizi ya Kiswahili katika ofisi za umma. Naunga mkono mtoa mada.
 
MNYAMAKAZI

MNYAMAKAZI

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2014
Messages
2,141
Likes
2,081
Points
280
MNYAMAKAZI

MNYAMAKAZI

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2014
2,141 2,081 280
Flani
Kingeleza, kingereza
Hari

Halafu bado unataka utumie Kiswahili kwa kujinasibu kuwa unakiweza.
 
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,714
Likes
3,040
Points
280
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,714 3,040 280
Mkuu umeongea kitu cha muhimu sana , Ingawa tupo nyuma katika masuala ya kiteknolojia ila ilitupasa tuwaige wenzetu wa Uchina wao hawatumii sana hii lugha ya kiingereza.Inatumika pale kwenye ulazima tu na tena ulazima huo wanapokuwepo wageni kutoka nchi toafauti na yao.Sisi tunahamasisha kuiendeleza lugha yetu lakini kila sehemu ukienda kwenye mambo ya matangazo utanikuta ni lugha ya nje tu.
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
4,126
Likes
2,630
Points
280
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
4,126 2,630 280
Nashangaa!! napoambiwa lugha yetu ni kiswahili wakati huo;
Kwenye maombi ya kazi karibu yote nchi nzima wanatoa kwa kingereza,taarifa au tangazo flani labda unakuta mabadiliko ktk sector kingeleza,saaa nn maana ya kuwa na kiswahili sasa?heri tu tubaki na kingereza ili watu wajuwe na dunia ijuwe kwann tusitumie lugha yetu ya kiswahili ili tujivunie bwana,et tunakuza kiswahili kwa hari hii mhuuu!!!!
Kiswahili ni lugha ya Taifa, Kiingereza (hasa) na/au Kiswahili( kwa nadra)ni lugha ya kiofisi.
 

Forum statistics

Threads 1,237,195
Members 475,497
Posts 29,280,990