Livingstone Lusinde amewataka CHADEMA Wamuadhibu Joshua Nassari | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Livingstone Lusinde amewataka CHADEMA Wamuadhibu Joshua Nassari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msororo69, Apr 21, 2017.

  1. M

    Msororo69 JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 27, 2016
    Messages: 2,025
    Likes Received: 567
    Trophy Points: 280
    MBUNGE wa Jimbo la Mtera, Livingstone Lusinde amewataka wabunge kujiheshimu na kuheshimu wenzao, kama kweli wanataka kuheshimika huku akilaani kitendo cha mbunge wa chama hicho, Dk Godwin Mollel kupuuza hatua zinazochukuliwa dhidi ya watu wanaochukuliwa hatua kwa kumtukana Rais John Magufuli kupitia mitandao.

    Alisema inashangaza kuona mbunge huyo akitaka Serikali iache kushughulika na mambo yanayoitwa madogo, yakiwemo kama ya kumtukana Rais. Awali, akichangia hotuba za bajeti za wizara mbili zilizopo Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi) na ile ya Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Dk Mollel ambaye ni Mbunge wa Jimbo la Siha, aliwataka Watanzania kubadilisha fikra, huku upande serikalii akiisihi iache kushughulika na mambo madogo, akitolea mfano wanaoshughulikiwa kwa kumtusi Rais.

    Lakini Lusinde, alikemea hilo, akisema; “Haiwezekani Rais atukanwe, halafu Mbowe aheshimiwe…Rais anafanya kazi kubwa sana ya kubadilisha mfumo wa uongozi wa nchi hii… Dokta (Mollel) hapa amezungumzia suala la kubadilisha fikra, na huu ni mchango wake wa pili wa aina hii, anasisitiza hilo, kwanza tuwe na mtazamo mpya ili tusonge mbele….

    “Anasema tuache kushughulika na watu wadogo wanaomtukana Rais na badala yake tuhangaike na mambo makubwa…aah, ila dokta huyo huyo anayetutaka tubadilishe fikra anasema kiongozi wa kambi ya upinzani aheshimiwe, ni mtu mkubwa. Yaani Rais atukanwe, Mbowe aheshimiwe? Hatuwezi kwenda hivyo, kama tunataka heshima. Tukiheshimiana hapo tutaona kuendesha nchi ni kazi rahisi.”

    Alisisitiza suala la kutukanwa si dogo, hivyo viongozi wa vyama vingine vya upinzan wasilee matukio ya aina hiyo, bali waungane kumuunga mkono Rais na serikali yake kwa ajili ya ustawi wa nchi. “Mimi naamini Rais anafanya kazi nzuri kabisa ya kuubadilisha mfumo wa nchi hii. Kazi yetu kubwa isiwe kumrudisha nyuma, tumpe moyo, tumtie nguvu Rais wetu, tuwatie nguvu mawaziri wasukume mbele gurudumu la maendeleo.

    “Hivyo naomba tunapozungumzia heshima tuzungumzie pande zote mbili,” alisema na kuimwagia sifa serikali kuwa inafanya kazi kubwa kiutendaji, akitolea mfano Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Kazi inavyozikabili kero za ardhi. Akikazia suala la heshima, alisema anasikia kuna mbunge wa upinzani (Joshua Nassari wa Chadema) juzi aliingia maeneo ya Bunge akiwa na pombe aina ya Konyagi, hivyo kutaka awajibishwe na chama chake.

    “Sisi juzi juzi tu hapa Serikali imemwajibisha Kitwanga (Charles, aliyevuliwa Uwaziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi) kwa kudhaniwa tu amelewa, lakini leo mbunge anaingia na konyagi maeneo ya bunge na anakamatwa. “Sasa leo hii tunataka kuona meno yenu yako wapi, kwa kumwajibisha huyo mbunge, kama mtaweza maana kazi yenu ni kusema tu siyo kutenda. Tunataka kuona mtakuwa wakali kwa kiwango gani kwa mbunge anayekuja bungeni amelewa halafu ana chupa ya konyagi. Sisi tumeshaonesha njia, waziri amekuja amelewa amewajibishwa, sasa ninyi mtachukua hatua gani? alihoji.

    Source Habarileo online
     
  2. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #2
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,983
    Likes Received: 2,874
    Trophy Points: 280
    Namshauri huyo Kibajaj asome Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977, Ibara ya 13(1) ambayo inasema hivi ' Watu wote ni sawa mbele ya sheria na wanayo haki bila ya ubaguzi wowote kulindwa na kupata haki sawa mbele ya sheria' mwisho wa kunukuu.

    Sasa tujiulize lugha anayotumia Rais wetu mara kwa Mara kuwakejeli na kuwakashifu viongozi wa vyama vya upinzani, na dhahama wanazopata viongozi wa vyama vya upinzani kutoka vyombo vya dola, ni kwa nini huyo Kibajaj asianze kwanza kumtuhumu Mwenyekiti wake wa Chama Cha Majipu, kuwa ndiye yupo mstari wa mbele kuivunja waziwazi hiyo Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania?
     
  3. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 17,902
    Likes Received: 6,083
    Trophy Points: 280
    DarasA la Saba ni shidaa

    Ova
     
  4. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 17,902
    Likes Received: 6,083
    Trophy Points: 280
    MUDA wa kusoma autoe wapi Huyu lisinde

    Ova
     
  5. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #5
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,983
    Likes Received: 2,874
    Trophy Points: 280
    It is true, huyo jamaa ni semi illiterate!
     
  6. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 17,902
    Likes Received: 6,083
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu kabisaaa hyo

    Ova
     
  7. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #7
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,983
    Likes Received: 2,874
    Trophy Points: 280
    Shida yote hiyo kwa Bunge letu kuwa na wabunge wa design ya akina Lusinde, ni hao hao wabunge wa CCM ambao kwenye Katiba yao pendekezwa ya Lumumba, wameweka kiwango cha elimu ya Mbunge ni kujua tu kusoma na kuandika lugha ya kiswahili!

    Ama kweli Sisiem ni janga la Taifa......
     
  8. E

    Euphransia JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 26, 2017
    Messages: 944
    Likes Received: 765
    Trophy Points: 180
    Kwani CCM kama Chama kilimwadhibu Charles Kitwanga?
     
  9. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 7,531
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    Kama unania ya kumwambia mwenzako ukweli kwa lengo la kutaka kumurekebisha,kitu cha kwanza wewe mwenyewe unatakiwa ufanane na ukweli unaotaka kumwambia mwenzako.

    Kwanza yeye mwenyewe ndiye kamdhalilisha mh Rais kwa kumuona kuwa siyo mtu makini katika utendaji wake kwa kumufukuza waziri kazi kwa kuzaniwa tu kalewa.

    Wakati picha zipo zinazomuonyesha waziri akiwa amelewa chakari kitu ambacho kinathibitisha kuwa maamuzi ya mh rais ya kumufukuza waziri kazi hayakuwa ya kubahatisha ili kuwa ni halali mh rais kufanya kama alivofanya.

    Pia kitendo cha kuambiwa kuwa Nasary alikamatwa na chupa ya konyagi nao ni ubabaishaji ulelule,chupa ya konyagi ni kitu ambacho kinaonekana kwanini Nasary asipigwe picha wakati anakamatwa akiwa na chupa yake watu tukamuona kama tulivyo muona mh Kitwanga akiwa ameusokota ugimbi?.
     
  10. kmbwembwe

    kmbwembwe JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 6,299
    Likes Received: 1,268
    Trophy Points: 280
    wacha uongo. toa mifano rais ametukana au amekejeli upinzani zaidi ya kufanya utani tu unaokubalika kwenye siasa zetu. huwezi kulinganisha na matusi kwenye mitandao ambayo ina mikono ya wapinzani. mtu kama lissu na lema wamekua mfano wa lugha ya kejeli na matusi kwa rais wa jamhuri
     
  11. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 17,902
    Likes Received: 6,083
    Trophy Points: 280
    Jamaa anastahili apigwe manati TU maana ni shidaaa

    Ova
     
  12. Bome-e

    Bome-e JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 8,282
    Likes Received: 4,892
    Trophy Points: 280
    Hivi kitwanga aliwajibishwa na chama?Sitetei suala la Nassari ila naona Lusinde anasema uongo kujenga hoja yake!
     
  13. mbikagani

    mbikagani JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 5, 2014
    Messages: 1,662
    Likes Received: 580
    Trophy Points: 280
    KIMSINGI MAMBO YANAYOFANYWA NA CCM NI YA AJABU.
    LAKINI KUINGIA BUNGENI UMELEWA, TENA NA CHUPA MKONONI, NI AJABU ZAIDI.
     
  14. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #14
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,983
    Likes Received: 2,874
    Trophy Points: 280
    Kule kuwaambia watu wa Kagera kuwa Ukimwi wao.....

    Katerero wao........

    Hata mto ngono upo kwao.......

    Hivi huo tunaweza kuuita utani au ni kashfa na kuwakejeli watu wa Kagera!?
     
  15. BAVARIAN

    BAVARIAN Senior Member

    #15
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 15, 2017
    Messages: 138
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 60
    Sidhan kama mtu mwenye akili timamu unaweza kuendelra kuzungumzia habar za akina lusinde,wasitupotezee mda we need bashiiite certificate
     
  16. k

    kabombe JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 12,737
    Likes Received: 6,437
    Trophy Points: 280
    Chadema hakuna mwenye uthubutu wa kumuonya Nasari.Wote wanywa viroba
    Tunaposema chadema ni chama cha wanywa viroba tunamaanisha mambo kama haya ya Mbunge mzima kuingia bungeni na konyagi
     
  17. misasa

    misasa JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 5, 2014
    Messages: 3,735
    Likes Received: 1,540
    Trophy Points: 280
    Kama hayo maelezo yametoka kwenye kinywa cha mhe.lusinde basi pongezi zake ametoa point tupu kama mhe. Joshua alionekana na konyagi ajibishwe na chama chake.
     
  18. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #18
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,983
    Likes Received: 2,874
    Trophy Points: 280
    Tupe ushahidi kuwa huyo Nassari aliingia na chupa ya konyagi yenye kilevi kule Bungeni.

    Kwa kuwa nyinyi makada wa rangi ya kijani, kwa 'kuwapakazia' wapinzani hamjambo........
     
  19. b

    bibinnaa JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 17, 2017
    Messages: 701
    Likes Received: 541
    Trophy Points: 180
    I stand to be corrected....sijawahi kumsikia Mh. Huyu akichangia mambo ya maendeleo...siku zote ni mipasho na maandiko ya kwenye kanga.Nina uhakika watu wa sampuli hii wanamkwamisha Mh Rais kuleta mabadiliko chap chap
     
  20. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 7,531
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    Hakuna mtu yeyote ambaye anaweza akafurahi mh Rais kutukanwa kwa kuwa ni Rais wa wote na anatakiwa aheshimiwe na watu wote.

    Tatizo ni pale ambapo hata lisilo kuwa tusi linalazimishwa kubadilishwa kwa nguvu na kuwa tusi kwa kuwa mh Rais kasemwa,kiasi ambacho Kuna mtu alishawahi kupelekwa Mahakamani kwa kumuandika boss Fulani mpumbavu lakini waliishia kushindwa Mahakamani baada ya kuthibitika kuwa upumbavu siyo tusi.
     
Loading...