Livingstone Lusinde amewataka CHADEMA Wamuadhibu Joshua Nassari | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Livingstone Lusinde amewataka CHADEMA Wamuadhibu Joshua Nassari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msororo69, Apr 21, 2017.

  1. M

    Msororo69 JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 27, 2016
    Messages: 1,823
    Likes Received: 501
    Trophy Points: 280
    MBUNGE wa Jimbo la Mtera, Livingstone Lusinde amewataka wabunge kujiheshimu na kuheshimu wenzao, kama kweli wanataka kuheshimika huku akilaani kitendo cha mbunge wa chama hicho, Dk Godwin Mollel kupuuza hatua zinazochukuliwa dhidi ya watu wanaochukuliwa hatua kwa kumtukana Rais John Magufuli kupitia mitandao.

    Alisema inashangaza kuona mbunge huyo akitaka Serikali iache kushughulika na mambo yanayoitwa madogo, yakiwemo kama ya kumtukana Rais. Awali, akichangia hotuba za bajeti za wizara mbili zilizopo Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi) na ile ya Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Dk Mollel ambaye ni Mbunge wa Jimbo la Siha, aliwataka Watanzania kubadilisha fikra, huku upande serikalii akiisihi iache kushughulika na mambo madogo, akitolea mfano wanaoshughulikiwa kwa kumtusi Rais.

    Lakini Lusinde, alikemea hilo, akisema; “Haiwezekani Rais atukanwe, halafu Mbowe aheshimiwe…Rais anafanya kazi kubwa sana ya kubadilisha mfumo wa uongozi wa nchi hii… Dokta (Mollel) hapa amezungumzia suala la kubadilisha fikra, na huu ni mchango wake wa pili wa aina hii, anasisitiza hilo, kwanza tuwe na mtazamo mpya ili tusonge mbele….

    “Anasema tuache kushughulika na watu wadogo wanaomtukana Rais na badala yake tuhangaike na mambo makubwa…aah, ila dokta huyo huyo anayetutaka tubadilishe fikra anasema kiongozi wa kambi ya upinzani aheshimiwe, ni mtu mkubwa. Yaani Rais atukanwe, Mbowe aheshimiwe? Hatuwezi kwenda hivyo, kama tunataka heshima. Tukiheshimiana hapo tutaona kuendesha nchi ni kazi rahisi.”

    Alisisitiza suala la kutukanwa si dogo, hivyo viongozi wa vyama vingine vya upinzan wasilee matukio ya aina hiyo, bali waungane kumuunga mkono Rais na serikali yake kwa ajili ya ustawi wa nchi. “Mimi naamini Rais anafanya kazi nzuri kabisa ya kuubadilisha mfumo wa nchi hii. Kazi yetu kubwa isiwe kumrudisha nyuma, tumpe moyo, tumtie nguvu Rais wetu, tuwatie nguvu mawaziri wasukume mbele gurudumu la maendeleo.

    “Hivyo naomba tunapozungumzia heshima tuzungumzie pande zote mbili,” alisema na kuimwagia sifa serikali kuwa inafanya kazi kubwa kiutendaji, akitolea mfano Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Kazi inavyozikabili kero za ardhi. Akikazia suala la heshima, alisema anasikia kuna mbunge wa upinzani (Joshua Nassari wa Chadema) juzi aliingia maeneo ya Bunge akiwa na pombe aina ya Konyagi, hivyo kutaka awajibishwe na chama chake.

    “Sisi juzi juzi tu hapa Serikali imemwajibisha Kitwanga (Charles, aliyevuliwa Uwaziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi) kwa kudhaniwa tu amelewa, lakini leo mbunge anaingia na konyagi maeneo ya bunge na anakamatwa. “Sasa leo hii tunataka kuona meno yenu yako wapi, kwa kumwajibisha huyo mbunge, kama mtaweza maana kazi yenu ni kusema tu siyo kutenda. Tunataka kuona mtakuwa wakali kwa kiwango gani kwa mbunge anayekuja bungeni amelewa halafu ana chupa ya konyagi. Sisi tumeshaonesha njia, waziri amekuja amelewa amewajibishwa, sasa ninyi mtachukua hatua gani? alihoji.

    Source Habarileo online
     
  2. mbikagani

    mbikagani JF-Expert Member

    #21
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 5, 2014
    Messages: 1,114
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    WEWE UNAFIKIRI KILA ANAYEPINGA UPUUZI UNOFANYWA NA WAPINZANI NI KIJANI?
    USHAHIDI ANAO ALIYETUAMINISHA.
    NA HAKUNA ALIYEPINGA.
     
  3. O

    Ohooo JF-Expert Member

    #22
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 520
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 80
    Chama ndo kinamiliki bunge? Sema awajibishwe na bunge na sio chama. Kitwanga hakuwajibishwa na chama chake na hatuwezi kulaumu wala hakuna aliyekilaumu chama chake bali alilaumiwa yeye kitwanga na rais akamuondoa uwaziri. Nasari kama alikuwa hivyo bunge lina kanuni zake za kuweka kumwajibisha. Hakuna chama kinachofundisha ulevi hiyo ni hulika ya mtu mwenyewe
     
  4. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #23
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 3,294
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Kitwanga alikuwa au ni mwanachama wa Chadema?
     
  5. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #24
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 3,294
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Wewe na yeye na Bashite wot Bashite!
     
  6. M

    Mkaruka JF-Expert Member

    #25
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 5, 2013
    Messages: 6,849
    Likes Received: 2,680
    Trophy Points: 280
    Wanywa pombe na mbege tu hao
     
  7. k

    kabombe JF-Expert Member

    #26
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 11,082
    Likes Received: 5,294
    Trophy Points: 280
    Si umeona alivyotumbuliwa fasta?kwa sababu ccm sio chama cha wanywa viroba.Hivi lema au sugu wanaweza kumuadhibu Nasari?
     
  8. L

    LuSilk JF-Expert Member

    #27
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 14, 2016
    Messages: 714
    Likes Received: 442
    Trophy Points: 80
    Duh ! Nashangaa walevi wanavyo mtetea mlevi mwenzao. Angekuwa si CDM ungesikia makelele yao,wakianzia na ' mwongozo mh.spika' !
     
  9. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #28
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 3,294
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Hiyo ndo kazi aliyopewa na chama chake. Kwahiyo hiyo ni kazi ya sisiem. Once upon a time someone uttered an 'f' word na hakuwajibishwa. So you see, kibajaji is not alone.
     
  10. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #29
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,442
    Likes Received: 2,109
    Trophy Points: 280
    Kwa hao jamaa........

    Matusi, kashfa na kejeli ni 'official' language yao!
     
  11. flagship

    flagship JF-Expert Member

    #30
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 29, 2015
    Messages: 469
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 60
    Duh!Kumbe la saba?
     
  12. MUSSA ALLAN

    MUSSA ALLAN JF Gold Member

    #31
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 13, 2013
    Messages: 18,452
    Likes Received: 6,478
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo LUSINDE ameingia kingi kwenye zile Propaganda za kitoto za Mwakyembe?

    Eti Usalama wa Taifa wamemkamata na KONYAGI na bado wakamruhusu aingie bungeni akiwa amelewa.

    haya majinga ya CCM huwa yanaona kila mtu ni mjinga kama wao!
     
  13. s

    stigajemwa JF-Expert Member

    #32
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 12, 2016
    Messages: 291
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 60
    Kwani Nasari ana cheo gani huko chadema,tuanzie hapo.Kama ana wadhifa fulani ndani ya chama basi wamwajibishe.Lakini kama hana wadhifa, yapasa awajibishwe na wapiga kura wake.Bahati mbaya kile kipengele cha katiba pendekezwa ya warioba cha kumwajibisha mbunge kabla hata ya miaka mitano kilinyofolewa na wabunge wa ccm
     
  14. S

    Sexless JF-Expert Member

    #33
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 11, 2017
    Messages: 524
    Likes Received: 1,069
    Trophy Points: 180
    Swali lako zuri Sana Mkuu. Kibajaji kama yumo humu jukwaani analazimika kulitolea majibu.
     
  15. KIBEHA

    KIBEHA Senior Member

    #34
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 14, 2013
    Messages: 152
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Haiingii akilini mtu unataka uitwe mheshimiwa kijana unakamatwa na mzinga wa konyagi ukiingia nayo Bungeni jamani Bungeni???? mmh ninamashaka km hiyo masters degree alikua anasoma huku amezimua,kweliiii??? hao wapiga kura wake kazi wanayo, yaani anategemea akili ya pombe ndio aweze kufanya "arguments" haibu gani hii sisi vijana tunaipata.
     
  16. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #35
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,363
    Likes Received: 2,777
    Trophy Points: 280
  17. M

    Mkirindi JF-Expert Member

    #36
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 2,640
    Likes Received: 424
    Trophy Points: 180
    Hebu tujiulize Matajiri wakubwa hapa TZ, walio hai NA wali kwenda mbele ya muumba wao , amabao wamewacha biashara kubwa . JEE walikuwa NA elimu ya darasa la ngapi?

    Kwa mfano:

    1. Karimjee Jivanjee (Marehemu)

    2. Bhakresa

    Nk
     
  18. b

    bibinnaa JF-Expert Member

    #37
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 17, 2017
    Messages: 336
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 80
    Napendekeza tuache kuongea habari zake tusije tujakawa kama yeye...I am afraid.
    Naibu wa Spika ni Daktari ktk Sheria...Spika ni Mwanasheria...why dont they stop him uttering such sentences.PBU inakuwa live wakati wa bunge la Kenya..those guys are serious and all of them talk sense.
     
  19. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #38
    Apr 21, 2017
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 1,076
    Trophy Points: 280
    Wamuangalie vizuri na Mdee, bila shaka anaingia na bangi bungeni.
     
  20. B

    Batale JF-Expert Member

    #39
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 805
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 80
    Sikubaliani na kutukanwa raisi ,wabuge kwenda mjengoni wakiwa Maji. Mhm heshima huipata anayeheshimu pia, hivo nivyema tukaheshimiana.
     
  21. luginyo

    luginyo JF-Expert Member

    #40
    Apr 21, 2017
    Joined: May 26, 2013
    Messages: 406
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Lusinde kweli wewe darasa la saba Jembe la uongooo fyuuuu
     
Loading...