Manyanza
Platinum Member
- Nov 4, 2010
- 22,319
- 58,706
Mahakama Kuu nchini Tanzania, imetupilia mbali pingamizi la Mwenyekiti wa Chadema, Tundu Lissu, lililokuwa likipinga uhalali wa hati ya mashtaka katika kesi yake ya uhaini, ikisema hati hiyo inakidhi matakwa yote ya kisheria.
Katika hoja zake za mwisho, Bw. Lissu aliiomba mahakama imuachie huru, akidai kuwa hati ya mashtaka haikuwa na maelezo ya kutosha kumwezesha kuandaa utetezi wa kina dhidi ya tuhuma zinazomkabili.
Miongoni mwa hoja alizozitoa, alipinga matumizi ya neno "umma" katika hati ya mashtaka, akisema sheria inayotumika katika shtaka hilo inazungumzia kushawishi mtu au kundi la watu, na si umma kwa ujumla.
Hata hivyo, Jaji Dunstan Ndunguru, anayeliongoza jopo la majaji watatu wanaosikiliza shauri hilo, alikubaliana na hoja za upande wa mashtaka kwamba neno "umma" linajumuisha watu binafsi pamoja na makundi ya watu, hivyo matumizi yake katika hati ya mashtaka hayakuwa na kasoro yoyote ya kisheria.
Mahakama ilisema hati ya mashtaka ina maelezo ya kutosha kumfahamisha mshtakiwa kuhusu tuhuma zinazomkabili na kumwezesha kuandaa utetezi wake ipasavyo.
"Kwa sababu hiyo, pingamizi hili halina mashiko na mahakama inalitupilia mbali," alisema Jaji Ndunguru wakati akisoma uamuzi huo.
Baada ya kutupilia mbali pingamizi hilo, mahakama iliendelea kuchambua vipengele vya kisheria vinavyounda kosa la uhaini, ili kubaini iwapo upande wa mashtaka umefanikiwa kuthibitisha masharti muhimu ya kosa analodaiwa kutenda Bw. Lissu.
Katika hoja zake za mwisho, Bw. Lissu aliiomba mahakama imuachie huru, akidai kuwa hati ya mashtaka haikuwa na maelezo ya kutosha kumwezesha kuandaa utetezi wa kina dhidi ya tuhuma zinazomkabili.
Miongoni mwa hoja alizozitoa, alipinga matumizi ya neno "umma" katika hati ya mashtaka, akisema sheria inayotumika katika shtaka hilo inazungumzia kushawishi mtu au kundi la watu, na si umma kwa ujumla.
Hata hivyo, Jaji Dunstan Ndunguru, anayeliongoza jopo la majaji watatu wanaosikiliza shauri hilo, alikubaliana na hoja za upande wa mashtaka kwamba neno "umma" linajumuisha watu binafsi pamoja na makundi ya watu, hivyo matumizi yake katika hati ya mashtaka hayakuwa na kasoro yoyote ya kisheria.
Mahakama ilisema hati ya mashtaka ina maelezo ya kutosha kumfahamisha mshtakiwa kuhusu tuhuma zinazomkabili na kumwezesha kuandaa utetezi wake ipasavyo.
"Kwa sababu hiyo, pingamizi hili halina mashiko na mahakama inalitupilia mbali," alisema Jaji Ndunguru wakati akisoma uamuzi huo.
Baada ya kutupilia mbali pingamizi hilo, mahakama iliendelea kuchambua vipengele vya kisheria vinavyounda kosa la uhaini, ili kubaini iwapo upande wa mashtaka umefanikiwa kuthibitisha masharti muhimu ya kosa analodaiwa kutenda Bw. Lissu.