Leaked diagram hints at Iran bomb work


MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
136
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 136 160
76cf479d684d1821220f6a7067002476.jpg


VIENNA (AP) - Iranian scientists have run computer simulations for a nuclear weapon that would produce more than triple the explosive force of the World War II bomb that destroyed Hiroshima, according to a diagram obtained by The Associated Press.

The diagram was leaked by officials from a country critical of Iran's atomic program to bolster their arguments that Iran's nuclear program must be halted before it produces a weapon. The officials provided the diagram only on condition that they and their country not be named.

The International Atomic Energy Agency - the Vienna-based U.N. nuclear watchdog - reported last year that it had obtained diagrams indicating that Iran was calculating the "nuclear explosive yield" of potential weapons. A senior diplomat who is considered neutral on the issue confirmed that the graph obtained by the AP was indeed one of those cited by the IAEA in that report. He spoke only on condition of anonymity because he was not authorized to discuss the issue.

AP Exclusive: Graph suggests Iran working on bomb - Yahoo! News
 
chuma cha reli

chuma cha reli

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
2,056
Likes
808
Points
280
chuma cha reli

chuma cha reli

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
2,056 808 280
hapo ndo penyewe.
 
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
7,734
Likes
4,271
Points
280
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
7,734 4,271 280
76cf479d684d1821220f6a7067002476.jpg
VIENNA (AP) — Iranian scientists have run computer simulations for a nuclear weapon that would produce more than triple the explosive force of the World War II bomb that destroyed Hiroshima, according to a diagram obtained by The Associated Press. The diagram was leaked by officials from a country critical of Iran's atomic program to bolster their arguments that Iran's nuclear program must be halted before it produces a weapon. The officials provided the diagram only on condition that they and their country not be named. The International Atomic Energy Agency — the Vienna-based U.N. nuclear watchdog — reported last year that it had obtained diagrams indicating that Iran was calculating the "nuclear explosive yield" of potential weapons. A senior diplomat who is considered neutral on the issue confirmed that the graph obtained by the AP was indeed one of those cited by the IAEA in that report. He spoke only on condition of anonymity because he was not authorized to discuss the issue. AP Exclusive: Graph suggests Iran working on bomb - Yahoo! News
Mkuu hizi ni mbinu za CIA na Mossad kutaka kulaghai dunia wapate visingizio vya kuishambulia IRAN, kwani mtu anaposeme ana-run computer simulation ya kitu fulani ana maana GANI? Hata Tanzania wanaweza ku-run program ya KU simulate Nuclear explosion lakini hii aimanishi tuna bomb la Nuclear. Alafu picha kuwekwa lugha ya kifarsi aina maana kwamba inatoka IRAN, watu wa Intelligence wa nchi za magharibi wenye kujuwa kuzungumza lugha ya kifarsi ndio wanatumia keyboard ya lugha ya kifarsi kuandika uongo huo. Sasa hivi wanatafuta kila njia kutafuta kisingizio chochote kuishambulia IRAN. Bahati nzuri Raisi Obama anatumia akili zaidi kutafakali mambo kuliko Marais/Mawaziri wakuu wengine duniani wapenda VITA.
 
C

chitanda.nyoka

Senior Member
Joined
May 3, 2012
Messages
195
Likes
1
Points
0
C

chitanda.nyoka

Senior Member
Joined May 3, 2012
195 1 0
mbona maneno mengi nendeni tumeshachoka makelele yenu nyinyi simna iron dome itazuia makombora nendeni mkashambulie iran wakirusha mnayazuia kama mlivyoyazuia ya hamas hakuna hata lilopita israel ipo juu sana.
 
kamili

kamili

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2011
Messages
795
Likes
166
Points
60
kamili

kamili

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2011
795 166 60
Now they have made their choice.
Wakibutuliwa wasianze kulialia kama wenzao
Iran haijawahi kulia lia. Kuna taifa moja tu mashariki ya kati ambalo tunaambiwa ni la tano kwa maguvu ya kijeshi duniani, lakini hawajiamini kila siku wanatembeza bakuli la kuomba msaada wa kijeshi na hawaachi kulialia, wanawaogopa hata watoto wadogo walioshika manati huku wao wakiwa na vifaru, madege, nuclear, nk.
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
Iran haijawahi kulia lia. Kuna taifa moja tu mashariki ya kati ambalo tunaambiwa ni la tano kwa maguvu ya kijeshi duniani, lakini hawajiamini kila siku wanatembeza bakuli la kuomba msaada wa kijeshi na hawaachi kulialia, wanawaogopa hata watoto wadogo walioshika manati huku wao wakiwa na vifaru, madege, nuclear, nk.
Ama kweli sizitaki Mbichi hizi....

Iran wajanja wanawasukumiza wenzao wabutuliwe huku wenyewe wakiwatazama.

Hao unaosemwa wanaogopwa mbona wamebutuliwa mara kibao?
Mwaka 1948 walipigwa, mwaka 1967 wakajiunga pamoja kumchangia wakabutuliwa tena,
Mwaka 1973 wakajitutumua wakabutuliwa tena.
Juzi Hamas wakajitutumua wakabamizwa tena.
Jana tu wameenda kulialia UN kuomba wasaidiwe, sasa anaelialia ni nani ???
 
Neter

Neter

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2011
Messages
231
Likes
74
Points
45
Neter

Neter

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2011
231 74 45
The diagram was leaked by officials from a country critical of Iran's atomic program
It is hard to believe that a such sensitive information can be easily leaked from a "Top Secret" atomic program.
I have some doubts about the veracity of this information.
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
136
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 136 160
Deterrence in the Age of Nuclear Proliferation -- The doctrine of mutual assured destruction is obsolete in the post-Cold War era.
 
kamili

kamili

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2011
Messages
795
Likes
166
Points
60
kamili

kamili

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2011
795 166 60
Ama kweli sizitaki Mbichi hizi....

Iran wajanja wanawasukumiza wenzao wabutuliwe huku wenyewe wakiwatazama.

Hao unaosemwa wanaogopwa mbona wamebutuliwa mara kibao?
Mwaka 1948 walipigwa, mwaka 1967 wakajiunga pamoja kumchangia wakabutuliwa tena,
Mwaka 1973 wakajitutumua wakabutuliwa tena.
Juzi Hamas wakajitutumua wakabamizwa tena.
Jana tu wameenda kulialia UN kuomba wasaidiwe, sasa anaelialia ni nani ???
Mhhh hizi habari sijui unazipata wapi, labda unajiandikia mwenyewe. Chuki ya Israel na Marekani kwa upande moja na Iran kwa upande mwingine ilanza baada ya mapinduzi ya kiislam ya mwaka 1979 na kuangushwa kwa swahiba wao Shah ambae alikimbilia Marekani. Sasa hiyo miaka unayoitaja mhhhhh.

Mwaka 2006 Israel iliivamia lebanon ili kutimiza malengo matatu. 1. kuwakomboa wanajeshi wake waliokuwa wametekwa na Hisbollah, haikufanikiwa badala yake walikuja kurubadilishana wafungwa. 2. kukifuta kikundi cha Hisbollah, haikufanikiwa mpaka leo Hisbollah kipo. 3. kutoa fundisho kwa kikundi au nchi yoyote ambaye ingetaka kuwaiga Hisbollah, haikufanikiwa maana Hisbollah wapo na juzi tumeona Hamas wakirusha makombora. Utakumbuka Israel ilikiri kushinwa na waziri wake wa ulinzi wa wakati huo alijiuzulu.
 

Forum statistics

Threads 1,214,226
Members 462,596
Posts 28,505,625