Kwenu wasom wa tafa hl


Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
KUNA WATU HUMU WANAJİSİFU
WASOMİ SANA.

mimi na swali moja kwao,kwa usomi
walio nao wanalisaidia vp Taifa dhdi
ya haya yanayo endelea nchini.
1Ufisadi
2.matumizi ya mabavu ya serekali
dhidi ya Raia
3.mikataba mibovu na isio na tija
kwa vizaz vya sasa vijavyo
4.Udini na uchochezi
5.upande wa pili wa tz,smz kudai
mamlaka kamili pamoja na kujitenga
6.matumizi mabaya ya taasisi za
serekali
7.Elimu mbovu isiyo na tija
inayotolewa sasa
8.Ujangili unao endlea na hatar ya
kutoweka kwa tembo na faru
9.Deni la Taifa kuongezeka
maradufu
10.mishahara duni kwa wafanyakaz
wa serekali na taasisi binafsi na
mikataba isiyo kuwa na tija kwa
wafanya kazi
11.usomi ulio nao unalisaidia vipi
taifa katka kudhbiti na ufanisi wa
ukusanyaji wa mapato/kodi

KAMA WEWE UNAJİİTA MSÖMİ NA
HUNA MCHANGO WOWOTE KWA
CHANGAMOTO ZİNAZO KABİLİ TAİFA
HİLİ,USOMİ WAKO Nİ SAWA NA
TÓNE LA DAMU NDANİ YA BAHARİ

#nawasilisha
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,517
Likes
18,105
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,517 18,105 280
Una hoja nzuri, tatizo uandishi wako mkuu

Umeandika kiswahili cha ajabu.!
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
Una hoja nzuri, tatizo uandishi wako mkuu

Umeandika kiswahili cha ajabu.!
hebu bainisha uajabu wa kiswahili kilicho tumika
 
Researcher

Researcher

Senior Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
187
Likes
7
Points
35
Researcher

Researcher

Senior Member
Joined Dec 15, 2010
187 7 35
hebu bainisha uajabu wa kiswahili kilicho tumika
Nadhani amekujibu kwa namna fulani kwamba wasomi wamesaidia sana kupambana na uharibifu wa lugha yetu ya Kiswahili. Huu ni ufanisi mkubwa sana!.
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
Nadhani amekujibu kwa namna fulani kwamba wasomi wamesaidia sana kupambana na uharibifu wa lugha yetu ya Kiswahili. Huu ni ufanisi mkubwa sana!.
hayo mapambn yamefanyika wapi
 
E

Emanuel Kinombo

Member
Joined
Jan 22, 2013
Messages
15
Likes
0
Points
0
E

Emanuel Kinombo

Member
Joined Jan 22, 2013
15 0 0
mimi nakubaliana na mantiki aliyokua nayo ni nzuri sana haijalishi kiswahili alichokitumia.natafakari........
 
Waridi

Waridi

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,027
Likes
3
Points
135
Waridi

Waridi

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,027 3 135
Kama ujumbe wako ni mahususi criminologists sawa, sasa 'mimi' gynecologist au Rutashobya ambaye ni kalologist au Rweyemamu ambaye anachukua ka-PhD ka Cosmology kule States tukusaidieje kwenye kapu moja ulimoturundika?

By the way, hukumsikia economist anasema aliokoa jahazi japo mlimyima kura?
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
mimi nakubaliana na mantiki aliyokua nayo ni nzuri sana haijalishi kiswahili alichokitumia.natafakari........
dats t kaka,weng hawapend ujumbe wanapenda maneno matamu
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
Kama ujumbe wako ni mahususi criminologists sawa, sasa 'mimi' gynecologist au Rutashobya ambaye ni kalologist au Rweyemamu ambaye anachukua ka-PhD ka Cosmology kule States tukusaidieje kwenye kapu moja ulimoturundika?

By the way, hukumsikia economist anasema aliokoa jahazi japo mlimyima kura?
profesa umri unamtupa mkono sasa anakumbuka mabaya na anaanza kutubu kidogo kidogo.
 
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
927
Likes
564
Points
180
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
927 564 180
tatizo liliopo ni la kimfumo. Watendaji wa nchi wanapatikanaje? Wachumi wa BoT, wanasheria wa serikali, ma-speaker, mabalozi, watendaji, watunga sera, wahazini wa fedha n.k wanapatikanje???

Hakuna mfumo thabiti wakuoanisha majukumu na wenye sifa bali mfumo uliopo ni wa kichama, kidugu, kirafiki na pengine kikabila. Kwa namna hiyo usitegemee balozi wa tz uchina anateuliwa rafiki wa mkubwa au uchumi BoT anapewa mtu asie na sifa kisa mtoto wa ex waziri fulani.

Mpaka hapo nchi itakapoamua kuendeshwa kimisngi ya kuzingatia sifa na uwajibikaji ndio unaweza kuwauliza hao wasomi maana kwa sasa hawana hizo nafasi.

Katika 'stakeholder matrix' kuna watu wenye ukereketwa lakini hawana mamlaka. Wenye mamlaka hawana hata dhamira ya kufanya lolote jema. Penye miti hapana wajenzi. Anza kubadilika wewe na kubadilisha mfumo batili. Tutafika tu hata ikiwa kwa vizazi vyijavyo.
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
tatizo liliopo ni la kimfumo. Watendaji wa nchi wanapatikanaje? Wachumi wa BoT, wanasheria wa serikali, ma-speaker, mabalozi, watendaji, watunga sera, wahazini wa fedha n.k wanapatikanje???

Hakuna mfumo thabiti wakuoanisha majukumu na wenye sifa bali mfumo uliopo ni wa kichama, kidugu, kirafiki na pengine kikabila. Kwa namna hiyo usitegemee balozi wa tz uchina anateuliwa rafiki wa mkubwa au uchumi BoT anapewa mtu asie na sifa kisa mtoto wa ex waziri fulani.

Mpaka hapo nchi itakapoamua kuendeshwa kimisngi ya kuzingatia sifa na uwajibikaji ndio unaweza kuwauliza hao wasomi maana kwa sasa hawana hizo nafasi.

Katika 'stakeholder matrix' kuna watu wenye ukereketwa lakini hawana mamlaka. Wenye mamlaka hawana hata dhamira ya kufanya lolote jema. Penye miti hapana wajenzi. Anza kubadilika wewe na kubadilisha mfumo batili. Tutafika tu hata ikiwa kwa vizazi vyijavyo.
mfumo wa watu kuwekeza ajira haujaanza leo lakni,na halizungumziwı na kama linazungumziwa basi ni kisiasa zaidi
 

Forum statistics

Threads 1,272,606
Members 490,036
Posts 30,455,044