Kweli aliyeshiba hamjui mwenye njaa


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
83,774
Likes
125,807
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
83,774 125,807 280
MPANGO APINGANA NA UGUMU WA MAISHA


Na JANETH MUSHI – ARUSHA


WAKATI idadi kubwa ya wananchi wakilalamikia ugumu wa maisha unaowakabili, Serikali imesema kwa kutumia vigezo vyote vya kitaifa na kimataifa, hali ya mwenendo wa uchumi nchini ni nzuri.

Kauli hiyo ilitolewa jana jijini Arusha na Waziri wa Fedha na Mipango, Dk. Philip Mpango, wakati alipokuwa akizungumza katika mkutano wa 18 wa taasisi za fedha nchini.

Pamoja na hayo, Dk. Mpango alisema Serikali inaendelea kufuatilia mwenendo wa uchumi kila mara kwa kuzingatia vigezo vilivyowekwa kimataifa.

“Tayari Taasisi ya Utafiti na Kupunguza Umasikini nchini (Repoa), imeshafanya utafiti wake na kuonyesha viashiria vinavyoonyesha mwenendo mzuri.

“Mbali na Repoa, zipo taasisi nyingine ambazo zinaendelea na uchambuzi wa mwenendo wa uchumi wa nchi.
“Nilishasema bungeni na narudia tena, kwamba kwa vigezo vyote vya kimataifa, tutaendelea kufuatilia mwenendo wa uchumi kila mara kwani hata Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF), limetoka hapa nchini hata mwezi haujapita, nao wamechambua mwenendo wa uchumi wetu na kusema uchumi wa nchi yetu ni mzuri.

“Maneno yanayosemwa mitaani, kwamba hali ya uchumi ni mbaya na fedha zimepungua katika mzunguko yanaenezwa na wapiga dili.

“Katika hili, nawatoa hofu wananchi, kwamba hali ya uchumi iko imara na hayo maneno yanayosemwa si ya kweli bali tufanye kazi kwa bidii,” alisema Dk. Mpango.

Alisema pia kwamba deni la taifa na mauzo ya ndani na nje yanakwenda vizuri ingawa ukame unaonyemelea nchi, unaweza ukasababisha upungufu wa chakula katika baadhi ya mikoa.

Naye Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Profesa Benno Ndulu, alizishauri benki na taasisi nyingine za fedha kuhakikisha zinawafikia Watanzania wengi kwa kuwashirikisha kutoa mchango wa kifedha.

CHANZO: Mtanzania
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Ndiyo wasomi watanzania hao, yeye kwa vile yupo vizuri mfukoni haoni wengine.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Tanzania mfumo ni mbovu ndiyo maana wanasiasa wanafanya wanavyotaka hakuna wakugusa kabisa.
 
DEPETERO

DEPETERO

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2016
Messages
820
Likes
560
Points
180
DEPETERO

DEPETERO

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2016
820 560 180
Ujinga uloopitiliza
 
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
3,021
Likes
4,137
Points
280
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
3,021 4,137 280
MOTHER..........
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
35,802
Likes
24,225
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
35,802 24,225 280
UKIMULIZA MPANGO SUKARI AU UNGA KG 1 NI SH NGAPI....SIJUI KAMA ANAJUA

OVA
 
CORAL

CORAL

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,594
Likes
668
Points
280
CORAL

CORAL

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,594 668 280
Uchumi umekua....je hizo sh mil 50
kila kijiji ziko wapi? Dawa hospitali hakuna hela za kununulia ziko wapi wakati uchumi unakua, kulipa madai wa watumishi wa serikali, nyongeza za mishahara hakuna lakimi uchumi unakua!!
Ruzuku ya pembejeo inatolewa kwa asilimia 10% tu ya wakulima lakini uchumi unakua,.... I do not understand
 
iwamusani

iwamusani

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2014
Messages
256
Likes
202
Points
60
iwamusani

iwamusani

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2014
256 202 60
Têteteteee kuna kipindi inabidi ulazimishe kicheko...
 
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2012
Messages
4,432
Likes
3,079
Points
280
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2012
4,432 3,079 280
Ndiyo wasomi watanzania hao, yeye kwa vile yupo vizuri mfukoni haoni wengine.
Yeye anavyofikiria ni sawa na apo Dar es salaam Tanzania watu wanavyokuwa na shida ya maji, umeme, mvua, na usafiri wanakuwa awakumbuki kama kuna watu wapo vijijini na izo taarifa kwao ni ndoto na awawezi kuzipata kwa iyo kilichopo apo ni kusubiria tuuu sindano na dawa ituingie vizuri
 
Gaspare Mbile

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2016
Messages
1,419
Likes
1,345
Points
280
Age
31
Gaspare Mbile

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2016
1,419 1,345 280
Tatizo la wasomi wetu wakiishi nje ya vyeo vya kisiasa maisha hayaendi vizuri wanabakiza kufundisha tu, wavivu wa kufanya tafiti na sio wabunifu wa kujiajiri,sasa huyu ukweli anaujua ila mukulu akikusikia tu unasema ukweli kwamba uchumi upo kwenye hali mbaya kesho yake anakutengua sasa wamebakiza unafiki uliokithiri ili kumfurahisha mkuu wa kaya.
 
morrey exaud

morrey exaud

Member
Joined
Nov 24, 2016
Messages
17
Likes
2
Points
5
Age
27
morrey exaud

morrey exaud

Member
Joined Nov 24, 2016
17 2 5
Vtu vingine tuwe tunapotezea kwa sababu wenzetuwameshika mpni so wanafanya wanacho waza
 
V

viwanda

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2016
Messages
699
Likes
744
Points
180
Age
33
V

viwanda

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2016
699 744 180
Duniani kuna watu wa ajabu wa kwanza ni mpango wa pili Prof ndulu
 

Forum statistics

Threads 1,273,106
Members 490,295
Posts 30,471,571