Kwanini TANESCO inafeli...

Kwanini TANESCO inafeli...

Geza Ulole

Platinum Member
Joined
Oct 31, 2009
Posts
76,352
Reaction score
108,029
Hebu tujiulize Bw. Felichism Mramba na Bi Badra Masoud wanatuambia mgao wa umeme utaisha kwa kudra za Mungu, wakati huo huo wanasema wameagiza/wako njiani kununua majenereta ya kutengeneza umeme! na vilevile wamenunua mafuta ya kuziendesha mashine za IPTL! sasa jiulize ni lini walitangaza tenda za kununua majenereta hayo kwa uwazi? na ni lini walitangaza tenda za procurement ya mafuta hayo?

Kwa mwendo huu bila bidding process tutaendelea kuumia kila siku ukiangalia vizuri waliopata hizo tenda watakuwa walewale ila majina ya kampuni yao yatakuwa yamebadilika! Watanzania tuamke na tuwe tayari kuhoji hayo manunuzi yamefanyika kivipi? na kama ni kwa manufaa ya TANESCO na nchi kiujumla yaani watumiaji umeme na uchumi wa nchi hii!
 
Gezaulole, kuna 160MW ambazo bidding yake ilishapita...

Hizi zinazoongelewa ni rentals..ni 260MW kucurb hali ya ukame..hizi serikali imeombwa kuridhia kuagiza on rental..ni mobile fuel turbines..

Next qn pls ?
 
Gezaulole, kuna 160MW ambazo bidding yake ilishapita...

Hizi zinazoongelewa ni rentals..ni 260MW kucurb hali ya ukame..hizi serikali imeombwa kuridhia kuagiza on rental..ni mobile fuel turbines..

Next qn pls ?
how about the transparency on that bidding process for the 160 MW?
 
how about the transparency on that bidding process for the 160 MW?
That was an international competitive bidding and was duly advertised..log into www.tanesco.co.tz it might still be there as it was advertised early last year!
 
Ishakua fasheni ya mkwere kila,akiingia madarakani lazima shida ya umeme na tanesco kufeli mwaka 2005, mziki ulikua kama wa sasa, ndio akina richmond na dowans wakaingia mitamboni, sina imani na taarifa zao ila ninachojua kuna ufisadi mkubwa ndani ya tanesco na serikali kwa ujumla.
 
Hapo sina jawabu ila kuhusu kufuata ppra procedures ndio zilifuatwa, sina uhakika kama tender imekuwa evaluated...ila kwa vile mnunuzi ni serikali..maybe...Mh Ngeleja akiileta mapema hii..kdg kelele zitatuama..kidoogo...
 
Hapo sina jawabu ila kuhusu kufuata ppra procedures ndio zilifuatwa, sina uhakika kama tender imekuwa evaluated...ila kwa vile mnunuzi ni serikali..maybe...Mh Ngeleja akiileta mapema hii..kdg kelele zitatuama..kidoogo...
tukiweza kuondoa ufisadi huu katika kufanya procurement excercise as only a formality na si a strictly and diligently adhered excercise as a principle! ndio giza litatuondoka! sidhani kama kuna jipya hapo... we subiri maajabu yanayofuata kama huo umeme hutakuwa over-priced basi zitaletwa mashine kuukuu!
 
Hilo shirika linatakiwa kuanzisha source nyingi za umeme otherwise kila siku kumtafuta mchawi nani.
 
TANESCO kuna haja ya kutulipa fidia bse tunatumia mudA WETU MWINGI KUWADISCUS wao alafu daily wanatokota
 
Hiyo hatua ya kuagiza mtambo wa kuvua umeme huko mwanza, kwa kutumia mafuta mazito haitasaidia kutoa suruhu ya matatizo ya ummeme bali badala yake itakuza tatizo kwa kuongeza gharama ya ummeme. Mh. Makamba katika barua yake kwa Ngereja amelifafanua vizuri suala hili.
 
That was an international competitive bidding and was duly advertised..log into Welcome to TANESCO it might still be there as it was advertised early last year!
Du haya maswala ya TANESCO yamefika mwisho tuingojee Kamati ya Makamba inayoenda Mtera kesho mana km hakuna ufisadi tatizo hili la mgawo wa masika litaisha. Jumamosi ijayo jb litapatikana kwani lei wamekataa lunch ya kila mjumbe 1m
 
Hebu tujiulize Bw. Felichism Mramba na Bi Badra Masoud wanatuambia mgao wa umeme utaisha kwa kudra za Mungu, wakati huo huo wanasema wameagiza/wako njiani kununua majenereta ya kutengeneza umeme! na vilevile wamenunua mafuta ya kuziendesha mashine za IPTL! sasa jiulize ni lini walitangaza tenda za kununua majenereta hayo kwa uwazi? na ni lini walitangaza tenda za procurement ya mafuta hayo?

Kwa mwendo huu bila bidding process tutaendelea kuumia kila siku ukiangalia vizuri waliopata hizo tenda watakuwa walewale ila majina ya kampuni yao yatakuwa yamebadilika! Watanzania tuamke na tuwe tayari kuhoji hayo manunuzi yamefanyika kivipi? na kama ni kwa manufaa ya TANESCO na nchi kiujumla yaani watumiaji umeme na uchumi wa nchi hii!

Geza Ulole,

Mie nadhani Tanesco inafelishwa na sio kufeli. Kwasababu vitu wanavyoviongea hawa jamaa ni vichekesho. Wanadai wanaleta mafuta hapo hapo wanatuambia mgao kuisha ni kudra za mmungu. Mbona hawatuelezi maendeleo ya mradi wa umeme wa maji mto rufiji umefikia wapi? Wakati Mtera maji yamekauka rufiji maji yapo bwelele sasa huoni ni kichekesho!!!! Kwanini hizi pesa wasizitumie kuzindua mradi wa umeme kule rufiji ukalisolve hili jambo once and for all?

Umeme wa songosongo wanausema ni mdogo au kidogo sana sasa inashangaza wanaacha mradi wa rufiji wenye kuproduce umeme mwingi wanaenda katika mradi wa songosongo wenye umeme kidogo. Sidhani kama wana nia dhati ya kulitatua hili tatizo.
 
Hebu tujiulize Bw. Felichism Mramba na Bi Badra Masoud wanatuambia mgao wa umeme utaisha kwa kudra za Mungu, wakati huo huo wanasema wameagiza/wako njiani kununua majenereta ya kutengeneza umeme! na vilevile wamenunua mafuta ya kuziendesha mashine za IPTL! sasa jiulize ni lini walitangaza tenda za kununua majenereta hayo kwa uwazi? na ni lini walitangaza tenda za procurement ya mafuta hayo?

Kwa mwendo huu bila bidding process tutaendelea kuumia kila siku ukiangalia vizuri waliopata hizo tenda watakuwa walewale ila majina ya kampuni yao yatakuwa yamebadilika! Watanzania tuamke na tuwe tayari kuhoji hayo manunuzi yamefanyika kivipi? na kama ni kwa manufaa ya TANESCO na nchi kiujumla yaani watumiaji umeme na uchumi wa nchi hii!

Hawana mikakati yoyote inabidi waondolewe tu na nguvu ya umma bila ya hivyo tuwe tayari kusikiliza upuuzi huo huo!
 
That was an international competitive bidding and was duly advertised..log into Welcome to TANESCO it might still be there as it was advertised early last year!

Jamani, sheria ya manunuzi hairuhusu kutangazwa kwa zabuni yoyote kwenye chombo kimoja ambacho sio kila mtu hawezi kupata habari. Kwa mfano huwezi kutangaza kwenye gazeti kama Nyota amabalo halipatikani mikoa yote ya nchi. Au utangaze tenda kwenye gazeti la jumapili, ambapo watu wengi watakuwa hawalisomi. Ni lazima kuwe na uwazi, na hata kama kuna uharaka then tendering period itakufupishwa badala ya miezi mitatu itakuwa mwezi mmoja but huwezi kuruhusiwa kuufanya kwa usiri, uwazi unabaki pale pale. Tatizo TANESCO ufisadi umezidi, kwani hatujui MD wenu aliwahi kuhusishwa na rushwa alipokuwa Mbeya???????????
 
Jamani, sheria ya manunuzi hairuhusu kutangazwa kwa zabuni yoyote kwenye chombo kimoja ambacho sio kila mtu hawezi kupata habari. Kwa mfano huwezi kutangaza kwenye gazeti kama Nyota amabalo halipatikani mikoa yote ya nchi. Au utangaze tenda kwenye gazeti la jumapili, ambapo watu wengi watakuwa hawalisomi. Ni lazima kuwe na uwazi, na hata kama kuna uharaka then tendering period itakufupishwa badala ya miezi mitatu itakuwa mwezi mmoja but huwezi kuruhusiwa kuufanya kwa usiri, uwazi unabaki pale pale. Tatizo TANESCO ufisadi umezidi, kwani hatujui MD wenu aliwahi kuhusishwa na rushwa alipokuwa Mbeya???????????

Kumbe Eng William nae fisadi?
 
Back
Top Bottom