Kwanini Rais Samia hataki kutoa kauli kuhusu suala la Bandari?

Kwanini Rais Samia hataki kutoa kauli kuhusu suala la Bandari?

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Posts
14,395
Reaction score
13,273
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
Ameuza nchi. Oct DP WORLD wanapandisha bendera yao TPA
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
Nakumbuka baba wa familia alidokoa mnofu wa nyama kabla wengine hawajafika kwenye mlo, ghafla wakajitokeza wanafamilia, alipojaribu kuimeza bila kutafuna ikamkwaa kooni ikabidi akimbizwe hospitali. Samia mnofu umekwama kooni, hawezi kuongea
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
Bandari inakwenda kuendeshwa na waendeshaji watatu tofauti. Yule wa magati namba tano mpaka saba ambaye ni DP World.

Kuna magati namba nane mpaka kumi na moja ataendesha mwendeshaji mwingine pia kuna Bagamoyo pia inakwenda kupata mwendeshaji mwingine.

Rais Samia ana maono tofauti na hizi akili za jumla za kitanzania, anayo maono yanayoona mbali sana katika suala la kiuchumi.

Huyo mwarabu anachukiwa lakini uelewa wetu ni tatizo kubwa, mwarabu anapewa sehemu ndogo sana ya TPA.
 
Bandari inakwenda kuendeshwa na waendeshaji watatu tofauti. Yule wa magati namba tano mpaka saba ambaye ni DP World.

Kuna magati namba nane mpaka kumi na moja ataendesha mwendeshaji mwingine pia kuna Bagamoyo pia inakwenda kupata mwendeshaji mwingine.

Rais Samia ana maono tofauti na hizi akili za jumla za kitanzania, anayo maono yanayoona mbali sana katika suala la kiuchumi.

Huyo mwarabu anachukiwa lakini uelewa wetu ni tatizo kubwa, mwarabu anapewa sehemu ndogo sana ya TPA.
Kwani wakati wa viwanda hakukuwa na maono, vipi wakati wa akina RAHCO,wakati wa akina Netgroup solutions maono hayakuwepo,miaka mitano tu itatosha kukupa majibu mujarabu hata wewe mwenyewe.
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
Kichwa kigumu sana, ulishaambiwa ataendelea kukaa kimya unataka jibu gani sasa
 
Matamko ya Kitenge na Zembwela yanatosha, labda ndivyo wanavyoamini au tunakwenda na ule msemo kutoka Bagamoyo kwamba ni upepo tu utapita.
 
Bandari inakwenda kuendeshwa na waendeshaji watatu tofauti. Yule wa magati namba tano mpaka saba ambaye ni DP World.

Kuna magati namba nane mpaka kumi na moja ataendesha mwendeshaji mwingine pia kuna Bagamoyo pia inakwenda kupata mwendeshaji mwingine.

Rais Samia ana maono tofauti na hizi akili za jumla za kitanzania, anayo maono yanayoona mbali sana katika suala la kiuchumi.

Huyo mwarabu anachukiwa lakini uelewa wetu ni tatizo kubwa, mwarabu anapewa sehemu ndogo sana ya TPA.
Kwenye ule mkataba Kuna sehemu unaweza kutuonesha haya uloandika hapa?
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
kama umemsikia leo, anasema suala la bandari lilikuja na limepita. yeye anaamini limeshapita.
 
Bandari inakwenda kuendeshwa na waendeshaji watatu tofauti. Yule wa magati namba tano mpaka saba ambaye ni DP World.

Kuna magati namba nane mpaka kumi na moja ataendesha mwendeshaji mwingine pia kuna Bagamoyo pia inakwenda kupata mwendeshaji mwingine.

Rais Samia ana maono tofauti na hizi akili za jumla za kitanzania, anayo maono yanayoona mbali sana katika suala la kiuchumi.

Huyo mwarabu anachukiwa lakini uelewa wetu ni tatizo kubwa, mwarabu anapewa sehemu ndogo sana ya TPA.
Je ni lazima apewe kama wananchi hawataki apewe?
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
TEC wanatisha
 
Suala la bandari mpaka sasa halina jibu linaloeleweka kutoka serikani kutokana na wasemaji wa Serikali wenyewe kupishana na kupingana. Mara waseme mkataba haujasainiwa, mara bunge limepitisha makubaliano, mara wananchi waendelee kutoa maoni wakati muda wake ulishapita ndipo wakapeleka bungeni. Yaani kila mmoja anajisemea kivyake.

Katika yoote yanayosemwa mtu pekee aliyepaswa kumaliza utata huu kwa kutoa kauli ya mwisho alikuwa ni Rais wa nchi. Bahati mbaya sana Rais ametangaza wazi kuwa atakaa kimya. Yaani iwe uwongo au ukweli yeye hajibu chochote. Ni kama ameliweka hilo suala kwenye Auto Pilot. Swali ni kuwa kwanini Rais anyamaze kimya kwenye suala nyeti kama hili wakati naye akiwa katikati ya tuhuma? Anaogopa nini? Je hajiamini? Je anahusika kwenye mgogoro huu?

Nashauri Rais aache kujificha kwenye masuala rahisi kama ya mpira atoke hadharani tusikie kauli yake kuhusu suala la bandari atoe jibu kama mkataba umesainiwa ama Bado?
Alishaumbuka.
 
Bandari inakwenda kuendeshwa na waendeshaji watatu tofauti. Yule wa magati namba tano mpaka saba ambaye ni DP World.

Kuna magati namba nane mpaka kumi na moja ataendesha mwendeshaji mwingine pia kuna Bagamoyo pia inakwenda kupata mwendeshaji mwingine.

Rais Samia ana maono tofauti na hizi akili za jumla za kitanzania, anayo maono yanayoona mbali sana katika suala la kiuchumi.

Huyo mwarabu anachukiwa lakini uelewa wetu ni tatizo kubwa, mwarabu anapewa sehemu ndogo sana ya TPA.
Sasa kwa nini hataki kuwaelewesha hivyo wananchi na kuwajibu maswali yao juu ya IGA?

Katiba inasema wananchi wana haki ya kujua nchi yao inavyoendeshwa, rais, mtu mwenye jukumu la mwisho kuwahabarisha wananchi, anasema hataongelea jambo hili, unaona sawa ukimya huu?
 
Anasubiri mumpe rasmi 2025, aanze siku 100 na genocide ya watu weusi wa bara mnaojiita watanganyika. Kampeni kuu ya kumkabidhi mwarabu nchi itaanzia kule Loliondo, kwa kuwatimua na kuwaua masalia ya wamasai watakaojidai wakorofi na kukataa kukimbia wenyewe kupisha utawala wa mwarabu. Na mlima Kilimanjaro ataugawa mapema sana. Mtake msitake.
 
Back
Top Bottom