Kwanini NMB hawakopeshi wazee?!

Kwanini NMB hawakopeshi wazee?!

sijajua kibiashara/ kiuchumi imekaaje! nmb muje huku mutoe maelezo kuhusu hii dhahama ya wahenga!!
 
Kwangu naona ni uonevu au upeo mdogo kwa sababu mkopo una muda hivyo mhenga zngekopeshwa kulingana na muda aliobakiza katika utumishi au aweke mafao yake ya kustaafu kama dhamana. Hapa Same Nmb afisa mikopo kaniambia ati kuna zoezi la uhakiki wa umri so linawahusu wahengaz wa above 53yrs!!!
 
Umeshasema wazee sasa mikopo watairejeshaje kwa mfano.
 
HIVI MZEE MWENYE BIASHARA ZAKE HAWAMKOPESHI AU UNA MAANA HAWA WALIOKO KWENYE AJIRA?
 
Ni uonevu kwa wstumishi wa serikali awamu hii. Hata mabenki wamekuwa wanasiasa na sio wachumi
 
wazee hata hela wakikopa wanaenda tapeliwa tu na kuoa dogo dogo
Napata ukakasi kwa kauli na fikra yako,je wazazi ni vijana?walikusomesha qakiwa vijana wa miaka 25?je leo wao hawahitaji kuishi?na je hawana feasible auatainable projects?hapa hoja je mhenga anaweka dhamana gani?mfano kama ni mikopo ya wafanyazi merit ni kutokuwa mstaafu na penaion haijaguswa na ni mfanyakazi umethibitishwa kazini na bado una muda qa kulipa kabla ya kustaafu.pia mhenga anaweza kukopa kwa kutumia dhmaba ya byumba,kiwanja,gari au amali yeyote itayo thaminishwa kuzidi mkopo
 
Si wanasemaga mkopo una Bima.Sasa inakuaje waogope kuwa mtu anaweza vuta anytime?
Gari lako likiwa na bima huwezi kusababisha ajari maksudi kwa kigezo kwamba una bima, katika ajari hiyo unaweza kufa japo bima inaweza kulipa gari lako 100%.
Nadhani umeelewa nasema nini
 
Nilishangaa sana afisa mikopo mmoja wa tawi moja la Nmb alipodai kuwa serikali inahakiki umri. Sasa sijui wahenga wsnafukuzwa kaz?!!
 
kwa mujibu wa. takwimu ambazo sizonje amekataa tusiziongelee,umri wa kuishi mtanzania ni miaka 50,kwa hiyo wenye zaidi ya miaka hiyo we presume they are dead,technically

write off
 
kwa mujibu wa. takwimu ambazo sizonje amekataa tusiziongelee,umri wa kuishi mtanzania ni miaka 50,kwa hiyo wenye zaidi ya miaka hiyo we presume they are dead,technically

write off
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Hivi kwanini NMB wanakataza wahenga wenye 53yrs mkopo hata wa ML 2?
Kwa mtizamo wao finyu nadhani wanafikiria kwamba wakiwapa wazee mkopo watakufa mapema kabla hawajarudisha mikopo yao.Hata hivyo ukiangalia vijana ndio wanaokufa mapema siku hizi hata kuliko wazee! Kwa hiyo wazee ni market nzuri tu ambayo wanatakiwa kuichangamkia.Wazee wengi wa PSPF kwa mfano wanapata hela nzuri tu kila mwezi.
 
Hahahaaa. Hizo takwimu za wazee kufa ni za mwaka huu. Mkuu(Makambo Zali ) Kama kweli hiyo ni kweli basi wako hoi
 
Back
Top Bottom