Kwanini Marekani anamuogopa Korea kaskazini kuliko Iran?

Kwanini Marekani anamuogopa Korea kaskazini kuliko Iran?

bless on

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2026
Posts
975
Reaction score
2,349
Dunia inatazama kwa mshangao: 👉Iran inaandamwa na vikwazo vya kila aina, wanasayansi wake wanauwawa kwa siri, na kuta za nyuklia zinalipuliwa na majasusi. Lakini upande wa pili, Kim Jong-un anafanya majaribio ya makombora ya kinyuklia mbele ya satelaiti za Marekani, na jibu pekee ni "tunaangalia hali ilivyo."
Kwanini Marekani hawezi kutoa vitisho vya kijeshi kwa North Korea kama anavyofanya kwa Iran? Hizi hapa ndio sababu:
👇
1. "The MAD Doctrine" (Mutually Assured Destruction)
Tofauti kubwa kati ya Iran na North Korea ni hatua ya uwezo wa kinyuklia.
Iran bado yuko kwenye hatua ya "kutaka." Marekani anajua akishambulia sasa, anaweza kuharibu mitambo kabla bomu halijakamilika.

North Korea: 👉Tayari ana vichwa vya nyuklia zaidi ya 50. Muhimu zaidi, ana teknolojia ya "Miniaturization"—uwezo wa kufanya bomu la nyuklia kuwa dogo kiasi cha kutoshea kwenye ncha ya kombora.
Deep Secret: North Korea amefanikiwa kutengeneza makombora ya Hwasong-18 yanayotumia mafuta magumu (Solid Fuel). Hii ina maana anaweza kurusha kombora ndani ya dakika 5 bila Marekani kuona maandalizi kwenye satelaiti. Ukimgusa, Washington inafutika kabla ndege za Marekani hazijatua Pyongyang.

2. Seoul: "Mji ulioshikiliwa Mateka" (Hostage City)
Kijiografia, mji mkuu wa Korea Kusini, Seoul, upo umbali wa kilomita 50 tu kutoka mpaka wa North Korea.
Siri ya Kijeshi: Korea Kaskazini imeweka mizinga (Artillery) zaidi ya 10,000 kwenye milima ya mpakani. Mizinga hii haiitaji nyuklia; ikifyatuliwa kwa pamoja, inaweza kurusha makombora 250,000 kwa saa moja kuelekea Seoul.
Mtego: Marekani anajua kuwa dakika ya kwanza tu ya kumshambulia Kim, Seoul (mji wenye uchumi mkubwa na raia wa Marekani maelfu) utageuka kuwa "bahari ya moto." Marekani hayuko tayari kutoa kafara mshirika wake mkuu kiuchumi kwa ajili ya vita ambayo haina uhakika wa kushinda.

3. "The Underground Fortress" (Ngome ya Chini ya Ardhi)
Iran ina milima, lakini Korea Kaskazini ni nchi iliyojengwa chini ya ardhi.
Tangu miaka ya 1950, Korea Kaskazini imechimba maelfu ya mahandaki (tunnels) na kambi za kijeshi mita mamia chini ya milima ya miamba.

Hata Marekani atumie mabomu makubwa kiasi gani (Bunker Busters), hawezi kuharibu jeshi la North Korea kwa shambulio moja. Kim anaweza kuendesha nchi na jeshi lake kwa miezi kadhaa akiwa chini ya ardhi, huku akiendelea kurusha makombora. Hii inafanya uvamizi wa ardhini kuwa "ndoto ya mchana."

4. China: Mlinzi asiyeonekana
Iran ina marafiki, lakini North Korea ana "Kaka Mkubwa" ambaye ni China.
Kuna mkataba wa ulinzi kati ya China na North Korea (Sino-North Korean Mutual Aid and Cooperation Friendship Treaty). Ukimshambulia mmoja, umejishughulisha na mwingine.
China haitaki kuona North Korea ikianguka. Ikianguka, Korea itakuwa moja chini ya Marekani, na wanajeshi wa Marekani watapiga kambi mlangoni mwa China. Ili kuzuia hili, China itafanya kila kitu (hata kuingia vitani) kumlinda Kim. Marekani hawezi kujiingiza kwenye vita na China—hiyo ni sawa na mwisho wa ustaarabu wa binadamu.

5. Taifa la "Dini ya Jeshi" (Juche Ideology) 🎖️🧠
Tofauti na nchi nyingine, North Korea haina upinzani wa ndani. Watu wameandaliwa kisaikolojia tangu utotoni kuwa kiongozi wao ni Mungu na Marekani ni shetani.
Huwezi kutumia mbinu za "mapinduzi ya kiraia" (color revolutions) kama yanayojaribiwa Iran. Kila mwananchi ni mwanajeshi, na kila mwanajeshi yuko tayari kufa kwa ajili ya "Mwenyekiti." Hii inafanya gharama ya vita ya ardhini kuwa kubwa sana kiasi kwamba Marekani hawezi kuimudu.
Ujasusi unatuambia kuwa North Korea haihitaji kuwa na nguvu kuliko Marekani. Inahitaji tu kuwa na uwezo wa kumdhuru Marekani "kidogo" upande wa pili. Kama unaweza kumuua mbu kwa shida, na huyo mbu ana uwezo wa kukuambukiza malaria inayoweza kukuua, utamwacha tu aendelee na safari yake.

"Dunia haitawaliwi na haki, inatawaliwa na uwezo wa kusababisha maumivu. Iran anapambana ili asidhulumiwe, lakini Korea Kaskazini ameshajenga uwezo wa kulipiza kisasi ambacho hakuna nchi yoyote duniani iko tayari kukipokea."
Je, unadhani Kim Jong-un ni kiongozi mwenye akili sana (Genius) au ni mtu mwenye bahati tu ya kuwa na majirani wakubwa?
 
Umesahau NK anamkataba wa ushirikiano wa kijeshi na Russia.
Vita vya Ukraine na Russia NK tayari alipeleka majeshi kukomboa sehemu ya Russia iliyo vamiwa na Ukraine.
Ukimvamia NK basi ujue Russia atapeleka teknolojia na majeshi yake.
 
Umesahau NK anamkataba wa ushirikiano wa kijeshi na Russia.
Vita vya Ukraine na Russia NK tayari alipeleka majeshi kukomboa sehemu ya Russia iliyo vamiwa na Ukraine.
Ukimvamia NK basi ujue Russia atapeleka teknolojia na majeshi yake.
Na china pia
 
Asia ya wenye vishavu imekaa vibaya sana kupigana nayo.

Marekani alikimbia vita kwa vishavu wakulima wa vietnam tu ambao walikuwa na magobole tu. Sasa hawa vishavu wenye nyuklia lazima awaogope.

Fikiria waarabu na utata wao wote wa kutoogopa kufa kwa ajili ya kumpigania allah ila kwa asia ya wenye vishavu wanaogopa pia.
 
Asia ya wenye vishavu imekaa vibaya sana kupigana nayo.

Marekani alikimbia vita kwa vishavu wakulima wa vietnam tu ambao walikuwa na magobole tu. Sasa hawa vishavu wenye nyuklia lazima awaogope.

Fikiria waarabu na utata wao wote wa kutoogopa kufa kwa ajili ya kumpigania allah ila kwa asia ya wenye vishavu wanaogopa pia.
Hivyo vimashavu ni habari nyingine si unaona wazungu wa kule 🇺🇦 walipovamia Kursk vikapelekwa huko tayari mji ukarudishwa
 
Kiduku ni mbu aliyetua katikati ya pumbu za mtu mzima so kumuua inatakiwa hekima na si nguvu
Hana lolote, wakiamua kumchapa wanamchapa. mataifa ya itikadi mbovu kama North Korea, Iran, Russia yakiachiwa yatawale dunia tutaishi kwa tabu sana.

Ni mataifa yanataka watu wawe NDIO MZEE, kufa na kunyongwa nje nje hata utakaposema jambo ambalo ni UKWELI.

Kama huyo Kiduku atakuwa MWIZI, lile nchi, nje ya Pyongyang watu wanateseka pengine kuliko hapa kusadikika
 
Nahisi huna akili timamu umewahi jiuliza kwann china haivamii Taiwan kila sku ni kutishia tu lakini haendiko kwamba china anaogopa nn pale 🤔 US avamie NK kwa lipi kuna maslahi gn pale aisee huyo NK kama kweli mwanaume si avamie SK au Japan halafu uone kama anaogopwa
 
Nahisi huna akili timamu umewahi jiuliza kwann china haivamii Taiwan kila sku ni kutishia tu lakini haendiko kwamba china anaogopa nn pale 🤔 US avamie NK kwa lipi kuna maslahi gn pale aisee huyo NK kama kweli mwanaume si avamie SK au Japan halafu uone kama anaogopwa
Watu hamfuatilii tu vizuri historia.. mnajua kwa nn Korea leo ziko mbili, North and South??.. Kabla ya mwaka 1953 korea ilikuwa ni moja tu.

Ila ilipoanza civil wars ambapo huyo USA alikuwa na mkono. Kwa kuwa kipind hiko alikuwa anataka kueneza falsafa yake ya ubepari eneo la mashariki ya mbali.. Inshort tu Marekan alichapika na akina Babu yake kiduku mpaka akachimba kama alivyochimba Vietnam

Ndio chanzo cha kukimbia North korea akashuka south.. North akapaacha
 
Hana lolote, wakiamua kumchapa wanamchapa. mataifa ya itikadi mbovu kama North Korea, Iran, Russia yakiachiwa yatawale dunia tutaishi kwa tabu sana.

Ni mataifa yanataka watu wawe NDIO MZEE, kufa na kunyongwa nje nje hata utakaposema jambo ambalo ni UKWELI.

Kama huyo Kiduku atakuwa MWIZI, lile nchi, nje ya Pyongyang watu wanateseka pengine kuliko hapa kusadikika
Punguzaga uongo haukunufaishi lolote. Bahati nzuri waandishi wa habari ikiwemo wakristo wenzenu wa hapa Tanzania walienda Iran na wakajionea kuwa Iran sio nchi ya udikteta na ina huduma bora za kijamii kuliko nchi za Ulaya mnazozishabikia.
Kama hii dunia Marekani na Ulaya wasingekua na nguvu basi dunia ingekua na amani. Libya wameiharibu wao,DR Congo wanaiharibu wao,Nigeria wanaiharibu wao,Afrika magharibi Ufaransa amefanya unyonyaji na ugaidi wa kutosha.
Bado wanatuumiza kwa mavyakula ya GMO na kulazimisha ushoga.
Bro inaonekana we mtoto wa elfu mbili rudi kawafuate wakubwa zako wakueleze namna hao wamagharibi walivyoiharibu hii dunia.
 
Back
Top Bottom