Kwanini CCM hutaka Rais aliyeko madarakani aongezewe muda!!

Kwanini CCM hutaka Rais aliyeko madarakani aongezewe muda!!

Allen Kilewella

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Posts
25,939
Reaction score
51,061
Mwalimu Kwa kinywa chake mwenyewe aliwahi kusema kuwa alitaka atoke madarakani mwaka 1980.

Lakini baada ya vita vya Kagera, viongozi wenzake ndani ya CCM wakasema siyo sawa atoke kwenye Urais wakati ndiyo kwanza nchi imetoka kwenye vita.

Lakini ilipofika 1985 Mwalimu aling'atuka madarakani. Alitoka huku Wana CCM wakishinikiza abaki.

Ilipofika zamu ya Ally Hassan Mwinyi kutoka madarakani, pia harakati za kubadili Katiba ili abaki madarakani, zikaanza.

Huko nyuma harakati hizo zilikuwa zinafanyika chini kwa chini, lakini ulipofika wakati wa John Magufuli, hoja zikafikishwa hadi Bungeni.

Sielewi lengo la Wana CCM huwa nini zaidi.

Pia soma
 
Kwa mujibu wa katiba uchaguzi wa rais, wabunge na madiwani hufanyika kila baada ya miaka mitano, urais ukomo wake ni awamu mbili ubunge na udiwani hauna kikomo hivyo kama muda wa rais utaongezwa, wabunge na madiwani watabebwa kwa kuendelea kulipwa mishahara na posho kwa muda mrefu.
 
Nadhani hiyo ndiyo kazi yao.
Ni vizuri wanasiasa na wao wakawa na kazi nyingine tofauti na siasa ili fikra zao zireflect uhalisia wa namna watu wengine wanavyoishi.
Lakini pia kazi za siasa kama ni kazi ambazo ziko professional basi watu wafanyiwe Usaili wasiteuliwe.
 
Mwalimu Kwa kinywa chake mwenyewe aliwahi kusema kuwa alitaka atoke madarakani mwaka 1980.

Lakini baada ya vita vya Kagera, viongozi wenzake ndani ya CCM wakasema siyo sawa atoke kwenye Urais wakati ndiyo kwanza nchi imetoka kwenye vita.

Lakini ilipofika 1985 Mwalimu aling'atuka madarakani. Alitoka huku Wana CCM wakishinikiza abaki.

Ilipofika zamu ya Ally Hassan Mwinyi kutoka madarakani, pia harakati za kubadili Katiba ili abaki madarakani, zikaanza.

Huko nyuma harakati hizo zilikuwa zinafanyika chini kwa chini, lakini ulipofika wakati wa John Magufuli, hoja zikafikishwa hadi Bungeni.

Sielewi lengo la Wana CCM huwa nini zaidi.
Ili waendelee kuitafuna nchi.
 
Mwalimu Kwa kinywa chake mwenyewe aliwahi kusema kuwa alitaka atoke madarakani mwaka 1980.

Lakini baada ya vita vya Kagera, viongozi wenzake ndani ya CCM wakasema siyo sawa atoke kwenye Urais wakati ndiyo kwanza nchi imetoka kwenye vita.

Lakini ilipofika 1985 Mwalimu aling'atuka madarakani. Alitoka huku Wana CCM wakishinikiza abaki.

Ilipofika zamu ya Ally Hassan Mwinyi kutoka madarakani, pia harakati za kubadili Katiba ili abaki madarakani, zikaanza.

Huko nyuma harakati hizo zilikuwa zinafanyika chini kwa chini, lakini ulipofika wakati wa John Magufuli, hoja zikafikishwa hadi Bungeni.

Sielewi lengo la Wana CCM huwa nini zaidi.
Hao siyo wana CCM per se. Hao ni wale wateule wachache wanaonufaika na urais wa huyo rais. Tunarudi kule kule. Katiba yetu. Katiba yetu inampa rais nguvu za ki-mungu mtu, hivyo wanajua akibaki kwenye madaraka wana uhakika wa kuendelea kuula.
 
Back
Top Bottom