Kwa wamiliki wa kampuni za utalii/Tours

Kwa wamiliki wa kampuni za utalii/Tours

Masokotz

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2018
Posts
3,962
Reaction score
6,736
Biashara ya utalii ni moja kati ya biashara nzuri lakini zenye changamoto nyingi. Kwa wazoefu, biashara hizi ni kama Mgodi kama ukipatia namna bora ya kuziendesha. Leo nataka tuzungumzie biashara hizi katika misingi ya ya uendeshaji tu hasa changamoto zako fursa, namna bora ya kujitangaza na kuziendesha na mambo yote yanayohusiana na biashara hizi


Nyongeza;
Baada ya Uzi kukosa mchango wa kutosha basi nimefanya utafiti kidogo ili kuuongezea afya na kuwawezesha watu ambao wanafikiri kwamba biashara ya utalii ni ngumu ili kuwa tia moyo.Katika biashara ya utalii unaweza kufanya kazi kama:
  1. Tour Operator-
  2. Tour and Travel Agents-
  3. Service Provider,hotels,shops,lodges,car hire,guide,au hata trainer/consultant-
  4. Destination Management/Marketer-
Katika maeneo hayo yote manne mtu unaona zote ni fursa zinazoweza kutumiwa na kuzalisha ajira pamoja na kujenga uchumi wa utalii.

  1. Tour Operator-Huyu anakuwa anamiliki magari,wafanyakazi na hata accommodation zake mwenyewe na anaweza kufanya marketing peke yake.Eneo hili linahitaji uwekezaji mkubwa pamoja na uzoefu mkubwa.
  2. Tour and Travel Agents-Hawa ni wauzaji wa huduma za utalii,hotel,usafiri etc kwa mfumo wa commission.Kazi yao ni kuuza bidhaa za makampuni katika kundi la 1 na kundi la 3 kwa kupewa commission.
  3. Service Provider,hotels,shops,lodges,car hire,guide,au hata trainer/consultant-Hawa wanaweza kuwa wanatoa moja huduma husika au mbili au zaidi kulingana na kiwango cha mtaji na uzoefu wao.Wanatoa huduma hizo kwa watu wa kundi la 1 na 2 kulingana mahitaji yao kwa makubaliano maalum.Mfano kuwakodishia magari,kuwapa hotel rates ambazo ni exclusive n.k.
  4. Destination Management/Marketer-Hawa wanalenga zaidi katika kuhamasisha watu watembelee eneo fulani kwa kuaandaa promotions,campaigns,na kuorganise matukio kwa lengo la kuhamasisha watu watembelee eneo husika mfano wanaweza andaa,Marathon,Beach competition,Charity events,conferences etc kwa lengo la kuhamasisha na kuelimisha.
Unapotaka kuingia katika biashara ya utalii unaweza kuamua kuingia katika moja ya maeneo haya kwa kutegemea kiwango cha mtaji wako,uzoefu wako na malengo yako.Jambo la Muhimu ni kuhakikisha kwamba unatumia ipasavyo fursa zilizopo katika kujipatia kipato chako.

UTANGAZAJI WA BIASHARA YA UTALII:

Biashara ya utalii inahitaji sana kujitangaza.Kwa kutegemea uwezo wako kuna njia mbalimbali za kujitangaza ikiwamo magazeti na majarida,SOCIAL MEDIA,Email marketing,Website,Search Ads,Website ads,etc.Jambo la muhimu ni kufahamu kile ambacho unalenga kukipata katika campaign yako na matokeo unayotarajia.

Iwapo ungependa msaada zaidi kwa ajili ya kuanzisha biashara yako katika maeneo moja wapo hapo juu tafadhali tuwasiliane zaidi kwa email:masokotz@yahoo.com

Karibu
 
Okay namaanisha na wewe Ni mmoja wa wamiliki wa hizo kampuni za tours?
 
Asee mimi sina la zaida zaidi ya kuomba koneksheni kwenye hiyo kampuni mkuu.
 
Nilikuwa nasikia majamaa wakiadithiana baadhi ya wenye hizi kampuni kufunga tatizo ni uwezekano wa kupata wageni na ukiwa uzi ma agents huko ulaya umeharibu kazi gari utazirudisha kijijini kubeba abiria
 
Mdau hebu nipe qualifications ambazo mtu anatakiwa awe nazo ili aweze kuwa dereva kwenye hizi kampuni.
 
Nyongeza;
Baada ya Uzi kukosa mchango wa kutosha basi nimefanya utafiti kidogo ili kuuongezea afya na kuwawezesha watu ambao wanafikiri kwamba biashara ya utalii ni ngumu ili kuwa tia moyo.Katika biashara ya utalii unaweza kufanya kazi kama:
  1. Tour Operator-
  2. Tour and Travel Agents-
  3. Service Provider,hotels,shops,lodges,car hire,guide,au hata trainer/consultant-
  4. Destination Management/Marketer-
Katika maeneo hayo yote manne mtu unaona zote ni fursa zinazoweza kutumiwa na kuzalisha ajira pamoja na kujenga uchumi wa utalii.

  1. Tour Operator-Huyu anakuwa anamiliki magari,wafanyakazi na hata accommodation zake mwenyewe na anaweza kufanya marketing peke yake.Eneo hili linahitaji uwekezaji mkubwa pamoja na uzoefu mkubwa.
  2. Tour and Travel Agents-Hawa ni wauzaji wa huduma za utalii,hotel,usafiri etc kwa mfumo wa commission.Kazi yao ni kuuza bidhaa za makampuni katika kundi la 1 na kundi la 3 kwa kupewa commission.
  3. Service Provider,hotels,shops,lodges,car hire,guide,au hata trainer/consultant-Hawa wanaweza kuwa wanatoa moja huduma husika au mbili au zaidi kulingana na kiwango cha mtaji na uzoefu wao.Wanatoa huduma hizo kwa watu wa kundi la 1 na 2 kulingana mahitaji yao kwa makubaliano maalum.Mfano kuwakodishia magari,kuwapa hotel rates ambazo ni exclusive n.k.
  4. Destination Management/Marketer-Hawa wanalenga zaidi katika kuhamasisha watu watembelee eneo fulani kwa kuaandaa promotions,campaigns,na kuorganise matukio kwa lengo la kuhamasisha watu watembelee eneo husika mfano wanaweza andaa,Marathon,Beach competition,Charity events,conferences etc kwa lengo la kuhamasisha na kuelimisha.
Unapotaka kuingia katika biashara ya utalii unaweza kuamua kuingia katika moja ya maeneo haya kwa kutegemea kiwango cha mtaji wako,uzoefu wako na malengo yako.Jambo la Muhimu ni kuhakikisha kwamba unatumia ipasavyo fursa zilizopo katika kujipatia kipato chako.

UTANGAZAJI WA BIASHARA YA UTALII:

Biashara ya utalii inahitaji sana kujitangaza.Kwa kutegemea uwezo wako kuna njia mbalimbali za kujitangaza ikiwamo magazeti na majarida,SOCIAL MEDIA,Email marketing,Website,Search Ads,Website ads,etc.Jambo la muhimu ni kufahamu kile ambacho unalenga kukipata katika campaign yako na matokeo unayotarajia.

Iwapo ungependa msaada zaidi kwa ajili ya kuanzisha biashara yako katika maeneo moja wapo hapo juu tafadhali tuwasiliane zaidi kwa email:masokotz@yahoo.com

Karibu
 
Wacha waje
nimeongeza mnofu kidogo maana naona watu awajaweka madini kabisa.
Nyongeza;
Baada ya Uzi kukosa mchango wa kutosha basi nimefanya utafiti kidogo ili kuuongezea afya na kuwawezesha watu ambao wanafikiri kwamba biashara ya utalii ni ngumu ili kuwa tia moyo.Katika biashara ya utalii unaweza kufanya kazi kama:
  1. Tour Operator-
  2. Tour and Travel Agents-
  3. Service Provider,hotels,shops,lodges,car hire,guide,au hata trainer/consultant-
  4. Destination Management/Marketer-
Katika maeneo hayo yote manne mtu unaona zote ni fursa zinazoweza kutumiwa na kuzalisha ajira pamoja na kujenga uchumi wa utalii.

  1. Tour Operator-Huyu anakuwa anamiliki magari,wafanyakazi na hata accommodation zake mwenyewe na anaweza kufanya marketing peke yake.Eneo hili linahitaji uwekezaji mkubwa pamoja na uzoefu mkubwa.
  2. Tour and Travel Agents-Hawa ni wauzaji wa huduma za utalii,hotel,usafiri etc kwa mfumo wa commission.Kazi yao ni kuuza bidhaa za makampuni katika kundi la 1 na kundi la 3 kwa kupewa commission.
  3. Service Provider,hotels,shops,lodges,car hire,guide,au hata trainer/consultant-Hawa wanaweza kuwa wanatoa moja huduma husika au mbili au zaidi kulingana na kiwango cha mtaji na uzoefu wao.Wanatoa huduma hizo kwa watu wa kundi la 1 na 2 kulingana mahitaji yao kwa makubaliano maalum.Mfano kuwakodishia magari,kuwapa hotel rates ambazo ni exclusive n.k.
  4. Destination Management/Marketer-Hawa wanalenga zaidi katika kuhamasisha watu watembelee eneo fulani kwa kuaandaa promotions,campaigns,na kuorganise matukio kwa lengo la kuhamasisha watu watembelee eneo husika mfano wanaweza andaa,Marathon,Beach competition,Charity events,conferences etc kwa lengo la kuhamasisha na kuelimisha.
Unapotaka kuingia katika biashara ya utalii unaweza kuamua kuingia katika moja ya maeneo haya kwa kutegemea kiwango cha mtaji wako,uzoefu wako na malengo yako.Jambo la Muhimu ni kuhakikisha kwamba unatumia ipasavyo fursa zilizopo katika kujipatia kipato chako.

UTANGAZAJI WA BIASHARA YA UTALII:

Biashara ya utalii inahitaji sana kujitangaza.Kwa kutegemea uwezo wako kuna njia mbalimbali za kujitangaza ikiwamo magazeti na majarida,SOCIAL MEDIA,Email marketing,Website,Search Ads,Website ads,etc.Jambo la muhimu ni kufahamu kile ambacho unalenga kukipata katika campaign yako na matokeo unayotarajia.

Iwapo ungependa msaada zaidi kwa ajili ya kuanzisha biashara yako katika maeneo moja wapo hapo juu tafadhali tuwasiliane zaidi kwa email:masokotz@yahoo.com

Karibu
 
Mdau hebu nipe qualifications ambazo mtu anatakiwa awe nazo ili aweze kuwa dereva kwenye hizi kampuni.
Makampuni mengi yanahitaji DRIVER GUIDE ambaye ana mafunzo ya TOUR GUIDE na Pia ukiwa na Ujuzi wa lugha za kimataifa kama German,Italian,Spanish French au hata Chinese unaweza kuwa na Faida zaidi.
 
Hii biashara sa hvi siyo nzuri kabisa, serikali wameweka vikwazo kila kona. Yan mtalii anakuja lkn anapewa makwazo ,malipo ni mengi mno jaman, wapunguze. Hata sasa ukifatilia takwimu wageni wengi hawaji Tanzania km ilivyokuwa hapo nyuma, wengi wanaenda kenya na rwanda. Mie nadhan tunahitaji waziri makini atakayeangalia swala la utalii kama biashara na siyo swala la utalii kama siasa za kumvusha mtu kwenda ng'ambo ya pili.

Biashara hii inawatu wale makonki wa siku nyingi hawa watu hawataki wengine waingie katika biashara hii, wanatumia loopholes zilizopo katika sheria kuwabana vijana wengine ama watu wengine wanaotaman kuingia huko katika maeneo tajwa hapo juu na mtoa mada. Naomba waangaliwe sana pia wanakwamisha wengine kwa kuleta ukiritimba na kupandisha tozo mbali mbali.

Biashara hii ni nzuri kma utakuwa na magari yako 2-3 kwa kuanzia, uwe na website yako mwenyewe ya kukuwezesha kupata wageni kwa wingi, uwe na konekshen nzuri ya agents wa huko nje hakika utaona mema ya nchi.

Biashara hii bhana inafigisu sana! Unaweza kukaa home hata mwez mzima hujapata wageni kumbe wenzio washakuzunguka kitambooo wanaringa na wageni wako huko mtaani. Haiitaji hasira inabidi uwe na busara na ka roho kagumu sometimes ili uweze kuimudu.



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii biashara sa hvi siyo nzuri kabisa, serikali wameweka vikwazo kila kona. Yan mtalii anakuja lkn anapewa makwazo ,malipo ni mengi mno jaman, wapunguze. Hata sasa ukifatilia takwimu wageni wengi hawaji Tanzania km ilivyokuwa hapo nyuma, wengi wanaenda kenya na rwanda. Mie nadhan tunahitaji waziri makini atakayeangalia swala la utalii kama biashara na siyo swala la utalii kama siasa za kumvusha mtu kwenda ng'ambo ya pili.

Biashara hii inawatu wale makonki wa siku nyingi hawa watu hawataki wengine waingie katika biashara hii, wanatumia loopholes zilizopo katika sheria kuwabana vijana wengine ama watu wengine wanaotaman kuingia huko katika maeneo tajwa hapo juu na mtoa mada. Naomba waangaliwe sana pia wanakwamisha wengine kwa kuleta ukiritimba na kupandisha tozo mbali mbali.

Biashara hii ni nzuri kma utakuwa na magari yako 2-3 kwa kuanzia, uwe na website yako mwenyewe ya kukuwezesha kupata wageni kwa wingi, uwe na konekshen nzuri ya agents wa huko nje hakika utaona mema ya nchi.

Biashara hii bhana inafigisu sana! Unaweza kukaa home hata mwez mzima hujapata wageni kumbe wenzio washakuzunguka kitambooo wanaringa na wageni wako huko mtaani. Haiitaji hasira inabidi uwe na busara na ka roho kagumu sometimes ili uweze kuimudu.



Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu hakuna biashara isokuwa na changamoto,na ukiritimba.Biashara ya utalii sio biashara ya kupa wateja kwa mwendo kasi,ni biashara ya kimkakati,ni lazima uwe na mkakati maalum wa kushika soko.

Mimi binafsi ninafanya kazi na makampuni ya TOURS kama mshauri muelekezi(consultant na huwa nawaelekeza hasa wanaoanza kamba Magari etc ni mambo ya taratibu kwanza ni kuwa na business model nzuri pamoja na strategy nzuri kisha baada ya hapo unaweza sasa kufanya mengine.Sio lazima uanze kama Tour Operator bali unaweza kuanza kama Tour and Travel Agent kisha baada ya hapo ukajiongeza zaidi
 
ATC imetupa heshima dunian. Nina watalii 68 wametua Livingstone (Harry Nkumbula International Airport) kwenda Victoria Falls watakuja na basi mpaka Lusaka then nawapakiza ATC 2 Dar then Zanzibar halafu Arusha baadae wanakwea KLM pale KIA kurudi kwao
 
Back
Top Bottom