Kwa wakulima wa kilimo cha umwagiliaji


pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
2,734
Likes
848
Points
280
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
2,734 848 280
Habari wanajamii,
Kwa mda mrefu nimekuwa nikilifuatilia kwa undani jukwaa hili juu ya hoja na ushauri mbalimbali kuhusu kilimo. Ni jukwaa ambalo limenijenga na kunifumbua macho juu ya opportunity ambazo zipo shamba hilo niliweke wazi. Binafsi shughuli zangu na NGUVU zangu niliwekeza zaidi ktk biashara hususani biashara za bar, ni zaidi ya miaka sita Niko katika hizi biashara lakini sijaona substantial changes ktk maishayangu nikijitahidi sana nikununua usafiri tena usafiri wenyewe gari used ambayo haizidi hata tshs 4.5mil. Nimegundua napoteza muda wangu, hivyo basi nimeamua ni badili maisha yangu na kuyaelekeza kwenye kilimo. Kwa sasa natafuta shamba. Maombiyangu kwenu wakulima ni Haya:-

1) Naomba mniruhusu kutembelea mashamba yenu ili ni fanye feasibility study.

2) Mnisaidie kupata taarifa ya wapi naweza pata mashamba ambapo Maji haitakuwa shida kupata kwa ajili ya umwagiliaji.

Natanguliza shukrani zangu.
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
161
Likes
84
Points
45
Age
2
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
161 84 45
Kama una mtaji nakushauri uende mbarali kama una muda wa kusimamia shamba utafaulu vizuri
 
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
2,734
Likes
848
Points
280
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
2,734 848 280
Kama una mtaji nakushauri uende mbarali kama una muda wa kusimamia shamba utafaulu vizuri
Mtaji ninao kama 35mil. na mda ninao mkuu. Bei ya mashamba mbalali kwa heka ni wastani wa being gani?
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
161
Likes
84
Points
45
Age
2
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
161 84 45
kama bei haijabadilika heka moja ni 275000 ila inakuwa imelimwa Mara moja hivyo block moja ni heka 15 hivyo kwa wanaolima huko wanasema kuwa kutunza block moja hadi kuvuna unatakuwa uwe na wastani na kiasi cha 15-18m ambapo utavuna kuanzia gunia 450-500 kwa ujazo wa debe 10
 
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
2,734
Likes
848
Points
280
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
2,734 848 280
kama bei haijabadilika heka moja ni 275000 ila inakuwa imelimwa Mara moja hivyo block moja ni heka 15 hivyo kwa wanaolima huko wanasema kuwa kutunza block moja hadi kuvuna unatakuwa uwe na wastani na kiasi cha 15-18m ambapo utavuna kuanzia gunia 450-500 kwa ujazo wa debe 10
Mkuu hiyo 275000 ni kukodi aka kununua?
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
161
Likes
84
Points
45
Age
2
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
161 84 45
Kaka hiyo ni kukodi tu na kupata shamba siyo kazi rahisi ndg watu wamejazana kwa sababu mtu anatumia 16m halafu akivuna akiuza kwa bei ya Laki anauhakika wa kupata 45m na zaidi
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
161
Likes
84
Points
45
Age
2
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
161 84 45
ila kuna sehemu huku mbeya mashamba yanauzwa kwa bei ya laki moja kwa ekari moja ila wanatumia mito na kilimo cha kutegemea mvua
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
161
Likes
84
Points
45
Age
2
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
161 84 45
wilaya ya momba mkuu
 
W

winchester

Senior Member
Joined
Oct 6, 2015
Messages
187
Likes
86
Points
45
W

winchester

Senior Member
Joined Oct 6, 2015
187 86 45
njoo , morogoro huku kuna sehemu wanalima mbaazi shamba ekari moja ni elfu 70 unanunua linakuwa lako, alafu ukipanda mbaazi ekari moja ni kama laki moja ila huwa wanachanganya na mahindi kwahiyo baada ya miezi kama mitatu utavuna mahindi kisha baada kama ya miezi kumi unavuna mbaazi.Gunia moja ni laki tatu unavuna gunia kati ya tatu mpaka nne kwa ekari, hakuna kutumia madawa , wala gharama nyingine zaidi ya kupalilia ambayo ipo ndani ya laki na wakati wa kuuza wanakufuata mpaka shambani .Mwaka huu wanunuzi wameanza kununua hata kabla mazao hayajavunwa. Nimelima mara ya kwanza mwaka huu nikivuna bei ikiwa nzuri ntalima ekari nyingi zaidi
 
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
2,734
Likes
848
Points
280
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
2,734 848 280
njoo , morogoro huku kuna sehemu wanalima mbaazi shamba ekari moja ni elfu 70 unanunua linakuwa lako, alafu ukipanda mbaazi ekari moja ni kama laki moja ila huwa wanachanganya na mahindi kwahiyo baada ya miezi kama mitatu utavuna mahindi kisha baada kama ya miezi kumi unavuna mbaazi.Gunia moja ni laki tatu unavuna gunia kati ya tatu mpaka nne kwa ekari, hakuna kutumia madawa , wala gharama nyingine zaidi ya kupalilia ambayo ipo ndani ya laki na wakati wa kuuza wanakufuata mpaka shambani .Mwaka huu wanunuzi wameanza kununua hata kabla mazao hayajavunwa. Nimelima mara ya kwanza mwaka huu nikivuna bei ikiwa nzuri ntalima ekari nyingi zaidi[/QUOT
maeneo yanapatikana ila ni mpaka kuagiza yatafutwe. huko mimi ni nyumbani kwahiyo nina ndugu ambao hunitafutia mashamba, mimi nipo dar
Nipo dar nitakupm namba yangu ili nikuone mkuu
 
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
2,734
Likes
848
Points
280
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
2,734 848 280
njoo , morogoro huku kuna sehemu wanalima mbaazi shamba ekari moja ni elfu 70 unanunua linakuwa lako, alafu ukipanda mbaazi ekari moja ni kama laki moja ila huwa wanachanganya na mahindi kwahiyo baada ya miezi kama mitatu utavuna mahindi kisha baada kama ya miezi kumi unavuna mbaazi.Gunia moja ni laki tatu unavuna gunia kati ya tatu mpaka nne kwa ekari, hakuna kutumia madawa , wala gharama nyingine zaidi ya kupalilia ambayo ipo ndani ya laki na wakati wa kuuza wanakufuata mpaka shambani .Mwaka huu wanunuzi wameanza kununua hata kabla mazao hayajavunwa. Nimelima mara ya kwanza mwaka huu nikivuna bei ikiwa nzuri ntalima ekari nyingi zaidi
Hongera sana. Nitakutafuta soon
 

Forum statistics

Threads 1,238,823
Members 476,196
Posts 29,332,252