Kwa UKAWA ni lazima kimojawapo kipatikane!!

Kwa UKAWA ni lazima kimojawapo kipatikane!!

wabuyaga

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Posts
1,681
Reaction score
591
Kwa hali ya siasa ilivyo hapa nchini ni mawazo yangu binafsi kuwa ni lazima kati ya haya yatokee katika uchaguzi Mkuu ujao:

1. Mkuu wa nchi ajaye atatokea upande wa UKAWA. Na hii inawezekana kama elimu kwa wananchi kuhusu maslahi na haki zao itakuwa imeeleweka. Kwa watu ambao hawafungamani na itikadi za chama chochote, basi tunasema uwezekano wa kufanikiwa hapa ni asilimia 50-65%.

Kwa nini isiwe asilimia 100%?
Jibu ni kuwa je wapiga kura wangapi kutoka kundi la vijana watajiandikisha na kweli kuhakikisha wanapiga kura zao pamoja na kuzilinda. Ni wangapi wameipata hiyo elimu kama ilivyokuwa inafundishwa na vyama vya upinzani. Hapa bado haileweki. Ndiyo maana nasema ukiongezea na sababu zingine zitakazo tokana na mbinu za chama tawala ni vigumu kusema kwa asilimia 100 kuwa Mkuu wa nchi ajaye atatokea UKAWA.

2. Idadi ya wabunge wa UKAWA katika uchaguzi Mkuu ujao. Hapa mimi nikiwa kati ya wale wapenda mabadiriko ya nchi yetu kwa manufaa ya wengi, na hasa bila kuangalia itikadi za vyama basi ninaona hapa kuna nafasi kubwa ya kutimiza malengo kwa asilimia zaidi ya 80%-90%.
Ni ukweli usiopingika kuwa kama UKAWA wasipopata idadi zaidi ya wabunge basi lawama iende moja kwa moja kwa UKAWA. Hapa nikiwa na maana kuwa nafasi ya kufanya vizuri ipo na inabidi IWEPO. Hapa ndipo pa kukusanya nguvu hata ile ambayo iko kibindoni. Ni lazima wabunge wapatikane na UWEZO wanao na muda bado upo wa kurekebisha mbinu kutokana na upepo unavyo vuma.
Hapa ni mahali pa kuonyesha umoja na mshikamano wa hali ya juu.

Hapa tulio wengi tutashuhudia wapiganaji wa kweli na wale wa mpito. Ninasema UKAWA hatutakuelewa kama idadi ya viti ya wabunge haitaomgezeka katika uchaguzi Mkuu ujao. Na hakuna sababu ya kutopata idadi kubwa! Kazeni mwendo kwani upepo bado ni MWANANA KWA wapenda mabadiriko kwa faida ya wengi.
 
Kuna uwezekano wa UKAWA kupata majimbo mangapi kati ya 240? Ili inoge inabidi majimbo yasipungue 50% + 1 yaani 121 na kuendelea. Ni vema UKAWA ukaweka malengo yasiyopungua hapo. Yakifanikiwa haya, tutakuwa na bunge tamu sana!
 
Kuna uwezekano wa UKAWA kupata majimbo mangapi kati ya 240? Ili inoge inabidi majimbo yasipungue 50% + 1 yaani 121 na kuendelea. Ni vema UKAWA ukaweka malengo yasiyopungua hapo. Yakifanikiwa haya, tutakuwa na bunge tamu sana!
Kama utafuatilia uchambuzi wa kisiasa unaofanywa na Ndg. Mtatiro katika gazeti la Mwananchi, utagundua yapo majimbo mengi sana zaidi ya 100 yatakayo kamatwa na UKAWA kwa ujumla wao
 
wabuyaga,

..Lazima ukawa washinde vyote, yaani Uraisi na Ubunge.

..Raisi wa Ukawa ambaye hana bunge la kum-support atakuwa mpweke na kwenye matatizo makubwa.
 
Last edited by a moderator:
wabuyaga,

..Lazima ukawa washinde vyote, yaani Uraisi na Ubunge.

..Raisi wa Ukawa ambaye hana bunge la kum-support atakuwa mpweke na kwenye matatizo makubwa.
Wahangaikie ubunge Uraisi hawawezi kupata; bunge tu linatosha litamtoa hata Raisi madarakani akimangamanga
 
Wahangaikie ubunge Uraisi hawawezi kupata; bunge tu linatosha litamtoa hata Raisi madarakani akimangamanga

Huu ndio ukweli ambao wengi hawapendi kuusikia. . .,
Lakini umoja huu uko mioyoni kweli??!!!

Kwanini mgombea haongelewi hata kwa mbali tu. . .
 
Wahangaikie ubunge Uraisi hawawezi kupata; bunge tu linatosha litamtoa hata Raisi madarakani akimangamanga

..I dont know about that.

..kwani uchaguzi uliopita walipata kura nyingi za Ubunge kuliko za Uraisi?

..Je, wapiga kura wetu wako sophisticated enough kuchagua Raisi, Mbunge, na Diwani, toka vyama tofauti?

..Mwisho Ukawa wakipata majority ya bunge, maana yake Waziri Mkuu na sehemu kubwa ya baraza la mawaziri litatokana na wao.

..Katika mazingira hayo, masuala yote yanayogusa maisha ya kila siku ya wa-Tz kama Elimu, Afya, Kilimo, etc yatakuwa yanasimamiwa na Waziri Mkuu wa Ukawa.
 
..I dont know about that.

..kwani uchaguzi uliopita walipata kura nyingi za Ubunge kuliko za Uraisi?

..Je, wapiga kura wetu wako sophisticated enough kuchagua Raisi, Mbunge, na Diwani, toka vyama tofauti?

..Mwisho Ukawa wakipata majority ya bunge, maana yake Waziri Mkuu na sehemu kubwa ya baraza la mawaziri litatokana na wao.

..Katika mazingira hayo, masuala yote yanayogusa maisha ya kila siku ya wa-Tz kama Elimu, Afya, Kilimo, etc yatakuwa yanasimamiwa na Waziri Mkuu wa Ukawa.

Raisi hapatikani kwa kura bali kwa kutangazwa; kura za wabunge na madiwani zaweza kulindwa na zinajulikana kituo hadi kituo. Kura ya Rais inabakia kwapani mwa tume ambayo sio huru; katika mazingira haya kushinda Uraisi ni ndoto
 
Raisi hapatikani kwa kura bali kwa kutangazwa; kura za wabunge na madiwani zaweza kulindwa na zinajulikana kituo hadi kituo. Kura ya Rais inabakia kwapani mwa tume ambayo sio huru; katika mazingira haya kushinda Uraisi ni ndoto

..OK.

..sasa nimekuelewa!!
 
Kwa waliojitokeza majaribio ya uandikishaji kupiga kura njombe,ccm lazima ing'oke vijana wana hasira sana
 
Huu ndio ukweli ambao wengi hawapendi kuusikia. . .,
Lakini umoja huu uko mioyoni kweli??!!!

Kwanini mgombea haongelewi hata kwa mbali tu. . .

Bunge likiwa na ukawa wengi mambo mengi yatakuja kupitia hilo bunge. Tunaweza kujenga mazingira ya kuweka usawa katika uchaguzi kupitia bungeni kwa kubadilisha baadhi ya sheria wakati uwezekano wa kupitishwa hayo maswala upo kwa kuwa na wabunge wengi. Baada ya hapo ndio tunaweza kuangalia nafasi za juu.
 
Back
Top Bottom