Herbert Nkuluzi
JF-Expert Member
- Aug 10, 2015
- 2,866
- 3,065
Ndugu zangu kuna jambo linashanganza sana katika elimu. Tutasingizia walimu lakini matatizo ya elimu yameanzia juu kabisa. Kwa kawaida kitabu kinapoandikwa hukaguliwa kabla ya kwenda katika matumizi shuleni au vyuoni sasa inakuwaje mwandishi anakosea na hata wathibitishaji wa vitabu kutumika (EMAC) nao washindwe kuona makosa hayo?
Nilikuwa napitia kitabu cha Kiswahili darasa la sita maana mama yangu ni Mwalimu cha ajabu nimekutana na haya katika kitabu cha Kiswahili darasa la 5
[emoji116]
Kiswahili 5, Ben&Company Ltd, 2013, Dar es Salaam, kitabu cha mwanafunzi
uk 177
ZOEZI
F:Majadiliano
Taja magonjwa yenye dalili zifuatazo na jinsi ya kukabiliana nayo.
1 Ugonjwa unaoenezwa na mbu. Dalili zake ni kupata homa kali na joto la mwili kuongezeka
2 Ugonjwa unaotokana na kula vyakula vichafu au maji yasiyo salama
[emoji115]
NI KITABU CHA MWANAFUNZI NA MAJIBU YA MASWALI HAYO ETI NI HAYA HAPA
[emoji116]
Majibu
Kiongozi cha mwalimu uk 222
Zoezi
F :Majadiliano
1 Majadiliano
2 Malaria
WIZARA YA ELIMU HAWAKUYAONA MAKOSA HAYA AU ILIKUWA NI BIASHARA TU KAMA BIASHARA NYINGINE ZENYE UJANJAUJANJA NDANI YAKE?
Tanzani bora itajengwa na watu bora, makosa haya yanaondoa ubora wa elimu wanayoipata wanafunzi shuleni na hivyo kuwa na taifa la watu wasio bora kitaaluma.
Nilikuwa napitia kitabu cha Kiswahili darasa la sita maana mama yangu ni Mwalimu cha ajabu nimekutana na haya katika kitabu cha Kiswahili darasa la 5
[emoji116]
Kiswahili 5, Ben&Company Ltd, 2013, Dar es Salaam, kitabu cha mwanafunzi
uk 177
ZOEZI
F:Majadiliano
Taja magonjwa yenye dalili zifuatazo na jinsi ya kukabiliana nayo.
1 Ugonjwa unaoenezwa na mbu. Dalili zake ni kupata homa kali na joto la mwili kuongezeka
2 Ugonjwa unaotokana na kula vyakula vichafu au maji yasiyo salama
[emoji115]
NI KITABU CHA MWANAFUNZI NA MAJIBU YA MASWALI HAYO ETI NI HAYA HAPA
[emoji116]
Majibu
Kiongozi cha mwalimu uk 222
Zoezi
F :Majadiliano
1 Majadiliano
2 Malaria
WIZARA YA ELIMU HAWAKUYAONA MAKOSA HAYA AU ILIKUWA NI BIASHARA TU KAMA BIASHARA NYINGINE ZENYE UJANJAUJANJA NDANI YAKE?
Tanzani bora itajengwa na watu bora, makosa haya yanaondoa ubora wa elimu wanayoipata wanafunzi shuleni na hivyo kuwa na taifa la watu wasio bora kitaaluma.