Kwa mara ya kwanza Tanzania imeweza kuweka betri kwenye moyo wa mtoto


K

kalulukalunde

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2016
Messages
1,056
Likes
1,064
Points
280
K

kalulukalunde

JF-Expert Member
Joined May 27, 2016
1,056 1,064 280
July 15 2016 ya Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete ‘Muhimbili‘ imeweza kufanya matibabu ya kumuwekea mgonjwa kifaa cha kusaidia moyo kufanya kazi zake kwa mtoto wa miaka mitano, kifaa hicho kinaitwa pacemaker operation hii ni ya kwanza kwa Tanzania kufanyika kwa mtoto.

Mtoto huyu alikuwa na ugonjwa unaoitwa concenital heart block uliokuwa unasababisha mapigo ya moyo kuwa chini sana na kumsababisha kushindwa kumudu maisha ya kawaida kwa umri wake.

Uongozi wa taasisi ya moyo ya Jakaya Kikwete ‘Muhimbili’ wamewataka watanzania watambue uwepo wa huduma hiyo katika taasisi na kwamba kwa wale ambao wanashida juu ya mapigo ya moyo, wanaweza kwenda kwenye taasisi na kufuatilia matibabu.

IMG-20160715-WA0061.jpg?resize=660%2C400

IMG-20160715-WA0062.jpg?resize=620%2C827

.

IMG-20160715-WA0061.jpg?resize=620%2C827

.

IMG-20160715-WA0059.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0063.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0064.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0065.jpg?resize=620%2C827

.

IMG-20160715-WA0066.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0060.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0067.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0068.jpg?resize=620%2C826


Maoni yangu

Pongezi kwa madakatari waliofanikisha zoezi hilo na taasisi hiyo kwa ujumla wake, Pongezi poiia kwa Raiais Mstaafu JK kwa kuhakikisha taasisi hii inafanikiwa kwa kuiwezesha kwa kila hitaji katika utawala wako.

Pongezi pia kwa utawala wa awamu ya tano chini ya Dk. Magufuli kwa kuendelea kuingalia taasisi hii kwa jicho la karibu na kuwasaidia wataalam wetu hawa kwa kila hitaji lao.

Hakika hili ni jema na litakaloiletea heshima kubwa taifa letu.

Mungu ibariki Tanzania
Mungu ibariki Afrika
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,943
Likes
17,689
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,943 17,689 280
Wataje na madaktari waliohusika basi!
 
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
982
Likes
1,039
Points
180
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
982 1,039 180
July 15 2016 ya Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete ‘Muhimbili‘ imeweza kufanya matibabu ya kumuwekea mgonjwa kifaa cha kusaidia moyo kufanya kazi zake kwa mtoto wa miaka mitano, kifaa hicho kinaitwa pacemaker operation hii ni ya kwanza kwa Tanzania kufanyika kwa mtoto.

Mtoto huyu alikuwa na ugonjwa unaoitwa concenital heart block uliokuwa unasababisha mapigo ya moyo kuwa chini sana na kumsababisha kushindwa kumudu maisha ya kawaida kwa umri wake.

Uongozi wa taasisi ya moyo ya Jakaya Kikwete ‘Muhimbili’ wamewataka watanzania watambue uwepo wa huduma hiyo katika taasisi na kwamba kwa wale ambao wanashida juu ya mapigo ya moyo, wanaweza kwenda kwenye taasisi na kufuatilia matibabu.

IMG-20160715-WA0061.jpg?resize=660%2C400

IMG-20160715-WA0062.jpg?resize=620%2C827

.

IMG-20160715-WA0061.jpg?resize=620%2C827

.

IMG-20160715-WA0059.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0063.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0064.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0065.jpg?resize=620%2C827

.

IMG-20160715-WA0066.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0060.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0067.jpg?resize=620%2C465

.

IMG-20160715-WA0068.jpg?resize=620%2C826


Maoni yangu

Pongezi kwa madakatari waliofanikisha zoezi hilo na taasisi hiyo kwa ujumla wake, Pongezi poiia kwa Raiais Mstaafu JK kwa kuhakikisha taasisi hii inafanikiwa kwa kuiwezesha kwa kila hitaji katika utawala wako.

Pongezi pia kwa utawala wa awamu ya tano chini ya Dk. Magufuli kwa kuendelea kuingalia taasisi hii kwa jicho la karibu na kuwasaidia wataalam wetu hawa kwa kila hitaji lao.

Hakika hili ni jema na litakaloiletea heshima kubwa taifa letu.

Mungu ibariki Tanzania
Mungu ibariki Afrika
Mkuu siyo mara ya kwanza. Operations kama hii ilishawahi kufanyika kwenye Taasisi ya Moyo ya Dr. Masau (RIP) mwaka 2007.
 
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2014
Messages
424
Likes
161
Points
60
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2014
424 161 60
mungu amjaalie mh dr jk kwa msaada wake na madokta pia
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,806
Likes
64,837
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,806 64,837 280
Jiulize wanalipwa shilingi ngapi kwa mwezi.
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
89,430
Likes
784,059
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
89,430 784,059 280
pongezi kwa madokta..MOLA mjalie mtoto apone upesi na awe na maisha mzuri chini ya MKONO wako wenye nguvu! wape amani wazazi wake!
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,088
Likes
1,044
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,088 1,044 280
Huu ni ukweli ambao unaweza kutolewa na Serikali sikivu ya ccm tu, ma- UKAWA hatuna shida nayo.
 
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
2,064
Likes
1,844
Points
280
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
2,064 1,844 280
Nawapongeza kwa kweli inatia moyo

Tunaomba wasishushiwe mishahara yao itawavunja moyo kwa kweli. Mungu azidi kumponya mtoto awe na afya njema
 
Ponjoro

Ponjoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2013
Messages
443
Likes
324
Points
80
Ponjoro

Ponjoro

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2013
443 324 80
Kwenye msafara wa mamba na kenge wamo! Naona mamba (watu weupe/wazungu/wahindi) na kenge (weusi) wengi sana wakisaidia kuwapa mikasi na viwembe!!!
 
Ponjoro

Ponjoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2013
Messages
443
Likes
324
Points
80
Ponjoro

Ponjoro

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2013
443 324 80
M/mungu azidi kumjaalia uzima mtoto...
 
fakalava

fakalava

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2015
Messages
4,350
Likes
5,578
Points
280
fakalava

fakalava

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2015
4,350 5,578 280
Hii nayo ilikuwa ni kwa msaada wa Chinese Doctors?
 
D

Dr Akili

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,955
Likes
2,071
Points
280
D

Dr Akili

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,955 2,071 280
Hivi kweli hii taasisi haikiuki maadili na kiapo cha taaluma hii ya udaktari ambayo inakataza katakata kujitangaza kwa madhumuni ya kujikuza au kujivutia wagonjwa kama ambavyo wakina Dr Mwaka na Hayati Dr Massau walikuwa wanafanya.

Jee mamlaka husika iwachukulie hatua kali wahusika ikiwamo kukifunga kituo hiki kama sheria inavyo elekeza? Mmhhhhh .. haiwezekani, ila wabadili mkakati. Wawaachie wanasiasa kuitangaza tasisi hi. Hayo mapicha yao ya theatre ni kukiuka maadili. That is not the proper way of giving public health education.
 
mgogoone

mgogoone

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
2,914
Likes
2,042
Points
280
mgogoone

mgogoone

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
2,914 2,042 280
Kwenye msafara wa mamba na kenge wamo! Naona mamba (watu weupe/wazungu/wahindi) na kenge (weusi) wengi sana wakisaidia kuwapa mikasi na viwembe!!!
Siyo kila kitu ponjoro.Hata hao "kenge" ni WaTanzania Na tunawashuru Kwa uzalendo wao.Weye piga porojo zako.
 

Forum statistics

Threads 1,236,822
Members 475,301
Posts 29,269,023