Kwa Hili La Ebola Marekani Hamkwepi Lawama

Kwa Hili La Ebola Marekani Hamkwepi Lawama

Obama alikua na hofu ya viongozi wa kiafrika wanaohudhuria mkutano wa US-Africa huko USA wasilete Ebola na hata kumuambukiza yeye
 
Mnawasingizia americans . Jina Ebola ni la Kizaire yaani mto (river) mgonjwa wa kwanza alitokea eneo la mto huko zaire ndio wakaita ugonjwa wa ebola.
 
Mnawasingizia americans . Jina Ebola ni la Kizaire yaani mto (river) mgonjwa wa kwanza alitokea eneo la mto huko zaire ndio wakaita ugonjwa wa ebola.

Na kwamba ni manmade desease vipi?
 
Nliwahi sikia kuwa unatokana na tabia ya kula mizoga sijuhi ya nyani...sina hakika...kuna ajuaye hili...maana watu wa central na west Afrika wanakula vitu vingi kama wachina...
 
Ni Ukweli Ambao Unafahamika Na Wengi Kuwa Waafrika Hawatakiwi Hapa Duniani,na Zinafanyika Juhudi Za Kila Namna Ili Kuwapunguza Waafrika. Yanatengenezwa Magonjwa Ya Ajabuajabu Yenye Kuua Polepole Na Haraka Mfano Ni UKIMWI NA EBOLA.
Wabaguzi Wa Rangi Wazungu Ktk Juhudi Zao Za Kuhakikisha Wanaaminisha Jamii Ya Kimataifa Kuwa Chimbuko La EBOLA NI AFRIKA. Walifanikiwa Kupandikiza Kirusi Cha Ebola Kwa Baadhi Ya Kima Huko Afrika Ya Kati. Na Kama Kawaida Ya Wenyeji Walipowinda Na Kula Hao Kima Na Wao Waliambukizwa EBOLA, Ugonjwa Huu Ulikuwa Wa Ajabu Na Hadi Hapo Haukujulikana Kabisa Ktk Eneo Lile Na Duniani Kwa Ujumla.
Lakini Jambo La Kushangaza Watu Wa Kwanza Kuutambua Ugonjwa Huo Na Hata Kuupa Jina EBOLA Walikuwa Ni Madaktari Wa Kizungu. Ilikuwaje Waufahamu Ugonjwa Ambao Ulikuwa Asili Wa Eneo La Afrika? Ilikuwaje Wakakipa Jina Kirusi Hicho Kwa Haraka Kiasi Kile Kama Hawakuwa Na Ufahamu Wa Jambo Hilo Kabla? NI WAZI WALIKUWA WANAELEWA KINACHOENDELEA. EBOLA NI UGONJWA ULIOTENGENEZWA MAABARA KWA MAKUSUDI.

Huu ujumbe wako umenishtua na Kama umesikia kwenye news,Wamesema wamepata dawa lakini hiyo dawa inaweza tu kumtibu monkey maana imejaribiwa kwenye monkey it worked very well.Eti kwa binadamu kujaribiwa hiyo dawa will be next year.Lakini tuvumilie huenda Wachina wakaja na vaccination maana they are working on it so hard na China wametoa $5 million leo kwa ajili ya West Africa kutokana na kuathiriwa na EBOLA.
 
Nliwahi sikia kuwa unatokana na tabia ya kula mizoga sijuhi ya nyani...sina hakika...kuna ajuaye hili...maana watu wa central na west Afrika wanakula vitu vingi kama wachina...

Ni Kweli Wengi Wa Watu Wa Africa Ya Kati Waliupata Kutokana Na Kula Nyama Ya Kima
 
Wachina wababaishaj 2 kwny mamb ya udaktar,may b kwny mamb ya majengo
 
Nliwahi sikia kuwa unatokana na tabia ya kula mizoga sijuhi ya nyani...sina hakika...kuna ajuaye hili...maana watu wa central na west Afrika wanakula vitu vingi kama wachina...
na kula popo pia
 
Wanajamvi

Sisi tumezoea kuishi kwa hisia iwe za kichawi au kusingizia.

Leo ni miaka 100 tokea mfereji wa Panama Canal ulipofunguliwa. Tembelea uzi wa simplemind kusoma kwa uchache tu.

Mradi ule ulianza miaka 1889 na ukafeli kwa mara ya kwanza. Watu 22,000 walikufa kutokana na Malari na Yellow fever
Miaka 15 baadaye Marekani walianza kuangalia sababu za vifo na kumtuma Daktari kwanza kwenda kuangalia namna ya
kupambana na maradhi. Mwaka 1906Yellow fever ilikuwa karibia imefutwa Panama, na malaria yalipungua sana.
Hii ni kutokana na dawa za kupulizia kuua mbu, kusafisha mazingira na kujua malaria na maradhi hayo kwa undani.

Leo miaka 108 tangu Wamarekani wafanikiwe kule Panama, sisi Waafrika tunauana kwasababu huyu ni dini fulani.
Waafrika bado hatujui kuwa net zinazuia mbu, na wala hatuna habari ya matumizi ya vyoo.
Viongozi wetu wamebeba matumbo kama ndoo za maji kwasababu ya kubugia. Kodi wanaelekeza kujenga mahekalu badala ya kufanya utafiti.

Ebola ilikuwepo, wenzetu wakaelekeza nguvu na pesa zao kutafiti. Wazungu wakiona tatizo wanalifanyia kazi.
Leo tunawalaumu kwa maarifa yao.

Hivi wewe hushangai kuwa Marekani hakuna kipindu pindu lakini dawa zinatoka huko.
Uingereza hakuna kuhara damu lakini dawa zote nzuri zinatoka huko

Laiti mngekuwa mumetembea na kuona wenzetu wanatumia vipi maarifa kufikia maendeleo msingekuwa na hisia hizo.

Leo badala ya kupeleka pesa kwenye utafiti, Samwel Sitta anaalika wafugaji ili akidhi haja yake.
Samwel Sitta hasikii maoni ya wataalamu, kaweka mbele mshahara wa bunge la katiba unaosema ni ''milioni 150 kwa siku 84''

Msiwasingizie Wamarekani na wazungu, wenzetu wanawekeza katika maarifa sisi tunawekeza katika ujinga.

Hakuna lolote baya, kama jina ebola wametoa wao, vipi leo George bush aje kugawa vyandarua kwa nchi iliyopata uhuru miaka 50 iliyopita? Kama hauwezi kusafisha mitaro mwaka 2014 akili ya kugundua dawa ipo wapi.
 
Wanajamvi

Sisi tumezoea kuishi kwa hisia iwe za kichawi au kusingizia.

Leo ni miaka 100 tokea mfereji wa Panama Canal ulipofunguliwa. Tembelea uzi wa simplemind kusoma kwa uchache tu.

Mradi ule ulianza miaka 1889 na ukafeli kwa mara ya kwanza. Watu 22,000 walikufa kutokana na Malari na Yellow fever
Miaka 15 baadaye Marekani walianza kuangalia sababu za vifo na kumtuma Daktari kwanza kwenda kuangalia namna ya
kupambana na maradhi. Mwaka 1906Yellow fever ilikuwa karibia imefutwa Panama, na malaria yalipungua sana.
Hii ni kutokana na dawa za kupulizia kuua mbu, kusafisha mazingira na kujua malaria na maradhi hayo kwa undani.

Leo miaka 108 tangu Wamarekani wafanikiwe kule Panama, sisi Waafrika tunauana kwasababu huyu ni dini fulani.
Waafrika bado hatujui kuwa net zinazuia mbu, na wala hatuna habari ya matumizi ya vyoo.
Viongozi wetu wamebeba matumbo kama ndoo za maji kwasababu ya kubugia. Kodi wanaelekeza kujenga mahekalu badala ya kufanya utafiti.

Ebola ilikuwepo, wenzetu wakaelekeza nguvu na pesa zao kutafiti. Wazungu wakiona tatizo wanalifanyia kazi.
Leo tunawalaumu kwa maarifa yao.

Hivi wewe hushangai kuwa Marekani hakuna kipindu pindu lakini dawa zinatoka huko.
Uingereza hakuna kuhara damu lakini dawa zote nzuri zinatoka huko

Laiti mngekuwa mumetembea na kuona wenzetu wanatumia vipi maarifa kufikia maendeleo msingekuwa na hisia hizo.

Leo badala ya kupeleka pesa kwenye utafiti, Samwel Sitta anaalika wafugaji ili akidhi haja yake.
Samwel Sitta hasikii maoni ya wataalamu, kaweka mbele mshahara wa bunge la katiba unaosema ni ''milioni 150 kwa siku 84''

Msiwasingizie Wamarekani na wazungu, wenzetu wanawekeza katika maarifa sisi tunawekeza katika ujinga.

Hakuna lolote baya, kama jina ebola wametoa wao, vipi leo George bush aje kugawa vyandarua kwa nchi iliyopata uhuru miaka 50 iliyopita? Kama hauwezi kusafisha mitaro mwaka 2014 akili ya kugundua dawa ipo wapi.

Asante kwa point nzuri sana, unajua waafrika tumezidi ujinga na lawama za kijinga ndo maana tutabakiaga kulaumu tu, oh kirusi cha ukimwi kimetengenezwa na wazungu ok hata kama ndo ingekuwa hivo lakini umeambiwa ili usikipate njia za maambukizi ni hizi lakini watu wanapingana na kuzuia maambukizi wakati kwa wenzetu kule hamna ukimwi asilimia ndogo sana, huku mtu analewa kwanza ndo anaenda kuzini wakati hajitambui tumejaa ujinga, vichwani. Empty brain nyoo! Afu eti wazungu mzungu kakutuma ufanye ngono zembe wakati mzungu anakwambia tumia kondom we unasema acha nipate kwasababu vya condom havinogi
. Kufa sasa!!
 
Its true hawa wazungu tunawashadadia tu, lakin they are not fair to us anymore. Mambo mengi wanafanya kwaajili ya kutupunguza hilo la ebola hawawezi kukwepa, la ukimwi ndo zaidi... ushawahi kumuona mzungu kakonda mpaka anatisha kwa ukimwi? wakati wao ndio wanaoongoza kwa ngono zembe hata wakija hapa kwetu. Chaajabu sisi tunapoenda ulaya/america lazima upime ukimwi u know y? wao je wanafanya ivo? tena wana mipango mikakat kibao wanahalalisha homosexual et haki za binadam is it true?, the idea is homosexual ni rahisi kutransmit HIV viruses ili watumalize mapema. Wito wangu ni kwamba njaa zetu zisiwape mwaya wakututesa,kutudharau na kutudhalilisha.
 
Uzalendo wa katiba wenyewe unatushinda tuache lawama, kiukweli uwezo wa kutengeneza dawa wanao hata kesho itapatikana wakitaka ila mbona mamilioni ya hela yanaenda kusomeshea madaktari ulaya je wakirudi wanafanya uchunguzi na ugunduzi gani? Bado kidogo tutawalaumu wazungu kwa vile katiba yetu ni ya ki-CCM..
 
Back
Top Bottom