Kura za rais Kenya kutangazwa vituoni

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Jan 19, 2013
22,567
2,000
hiyo ni nzuri lakini pia hata watu huru waruhusiwe kukusanya matokeo na kujumlisha. kile kikundi cha lowasa kilichokusanya na kujumlisha matokeo kilionewa sana kwa kweli.
 

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Oct 23, 2013
8,841
2,000
Kenyans are serious katika mambo mengi..

Hongera nyingi sana kwao.

Hapa na huyu Kaimu Jaji Mkuu ambae hajui hatima yake I doubt kama Mahakama zetu zinaweza kufanya jambo kubwa kama hili.
 

simplemind

JF-Expert Member
Apr 10, 2009
14,817
2,000
Kenya ustaarabu mtupu.Zanzibar uhuni tuu wa CCM. Maalim oyee! CUF Zanzibar oyee.
 

conservative3

JF-Expert Member
Nov 12, 2013
886
500
Kenyans are serious katika mambo mengi..

Hongera nyingi sana kwao.

Hapa na huyu Kaimu Jaji Mkuu ambae hajui hatima yake I doubt kama Mahakama zetu zinaweza kufanya jambo kubwa kama hili.
tusimuonee hakimu au jaji suala ni katiba inasemaje au sheria inasemaje?
 

cocochanel

JF-Expert Member
Oct 6, 2007
24,490
2,000
Yes, alitaka kuiba, unaogopa nini kutangaza kituoni? Unaogopa nini mikutano ya siasa, unaogopa nini watu kukukosoa? Unaogopa nini watu wakisema? (kama hawasemi uongo)
Imeandikwa wapi kisheria!?

Na hao unahuakika gani hawakutunga yao!?

Mkitaka sijui hili au lile kwa sasa teknolojia tu ndio itakuwa mkombzi wa kutoa ukweli wa mengi kama ambavyo ingetumika 2015... ingeonyesha JPM alikuwa chaguo la wengi bila wasiwasi.
 

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Oct 23, 2013
8,841
2,000
Imeandikwa wapi kisheria!?

Na hao unahuakika gani hawakutunga yao!?

Mkitaka sijui hili au lile kwa sasa teknolojia tu ndio itakuwa mkombzi wa kutoa ukweli wa mengi kama ambavyo ingetumika 2015... ingeonyesha JPM alikuwa chaguo la wengi bila wasiwasi.
Kichaa huwa hakipigi hodi.
 

MK254

JF-Expert Member
May 11, 2013
18,751
2,000
hiyo ni nzuri lakini pia hata watu huru waruhusiwe kukusanya matokeo na kujumlisha. kile kikundi cha lowasa kilichokusanya na kujumlisha matokeo kilionewa sana kwa kweli.
Vyama vimeruhusiwa tayari kukusanya na kujumuisha matokeo yao, kila hawaruhusiwi ni kuyatangaza moja kwa moja, lakini wamepewa ruhusa ya kukusanya na kukokotoa mahesabu yao halafu hatimaye wanatulia nayo wakisubiri yale ya tume.
 

Tata

JF-Expert Member
Dec 3, 2009
5,616
2,000
Mahakama ya rufaa Kenya Leo imeamua kuwa kura za rais ni lazima zitangazwe vituoni kama katiba yao inavyoelekeza. Katiba yetu nayo iwekewe ibara hiyo.
Hii ikifika hapa kwetu itakomesha ule uchakachuaji wa Tume ya Uchaguzi na watumishi wake ambao kimsingi ni makada wa chama dola. Nadhani vyombo vya habari vitaruhusiwa kutangaza matokeo ya uchaguzi toka vituoni kadiri yatakavyotangazwa na wasimamizi wa vituo hivyo.
 

BURUTA

JF-Expert Member
Apr 27, 2015
298
500
Wapinzani nchini Kenya wamepata ushindi mkuu mahakamani leo.
Mahakama ya Rufaa imekubali ombi lao kwamba kituo kikuu cha taifa cha majumlisho ya (National Tallying Centre) hakina msingi wa kisheria na kukipiga marufuku.
Kuanzia uchaguzi wa mwaka huu matokeo yote pamoja na ya urais- yanayotangazwa vituoni ndiyo final.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom