Kuna ukweli unaofichwa katika Mji mdogo wa Kibaigwa Dodoma

Kuna ukweli unaofichwa katika Mji mdogo wa Kibaigwa Dodoma

BRAND

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Posts
296
Reaction score
260
Kwa wasio ufahamu,kibaigwa ni mji mdogo wenye mamlaka yake kamili unaopatikana Mkoani dodoma ktk wilaya ya kongwa njiani kabla haujafika dodoma mjini,ktk uchaguzi wa serikali za mitaa uliofanyika hivi karibu ni mtaa mmoja pekee unaoitwa malecela ambao ndio wamefanya uchaguzi na mgombea wa chadema akashinda,kwa nini mitaa mingine na vitongoji hawakupiga kura?

Nikiwa ktk maongezi na wenyeji wangu wakaanza kwa kusema siku ya uchaguzi walienda ktk vituo vya kupigia kura asubuhi wakaambiwa vifaa bado havijafika walipoenda baadae mchana wakaambiwa waondoke kwani uchaguzi hautafanyika kutokana na uhaba wa vifaa huku defender za polisi zikizunguka kwenye vituo kuondoa watu,wenyeji hao walidai sababu kubwa sio kwamba vifaa havikuwepo bali serikali iliogopa mji huo ungeweza kuchukuliwa na cdm ukizingatia ndio sehemu ambayo inategemewa kimapato ktk wilaya ya kongwa kwani hata lile soko maarufu la kimataifa la mahindi lipo hapa,kibaigwa ni mji wenye mchanganyiko wa watu kutoka mikoa tofauti,

Wafanya biashara wengi na wakulima wengi kutoka makabila ya wabena,wagogo,wakaguru na wachaga pia ikumbukwe pia kwamba mji huu ni moja ya maeneo ya walioathirika na mapigano yaliyotokea huko kiteto,kwani huku wanatoka wakulima na kiteto wafugaji ambao wanapinga huwepo wa wakulima,watu wa huku inasemekana wana hasira kutokana na hotuba ya mkuu aliyoitoa miezi michache alipotembelea huku pale aliposema viongozi wa kongwa na kiteto wakae waongee wamalize mgogoro kati ya wakulima na wafugaji kauli ambayo hawakuipenda kutolewa na mkuu wakati watu walikuwa wanauwawa hususani wakulima,

Sasa watu wameamua kulipiza kwenye sanduku la kura,serikali ili ruhusu uchaguzi ufanyike ktk mtaa huo mmoja wa malecela kwa sababu ndio kilipo kituo cha polisi halafu ndipo anapotoka diwani ambaye ni wa ccm ili kupima matokeo yatakuwaje sasa matokeo yalivyotoka na cdm wameshinda kwa kura nyingi mno sasa wameamua hata juzi kwenye marudia usifanyike kwenye maeneo mengine kwa kutoa sababu kama vile wagombea kutotimiza vigezo na sasa kesi ipo mahakamani watu wakidai haki yao ya kuchagua viongozi,kitu cha kushangaza ambacho najiuliza kama vifaa havikuwepo mwanzo mbona marudio pia hakuna na watu waliambiwa watapiga kura? Kama vifaa havikuwepo mwanzo mbona mkurugenzi wa almashauri hakuchukuliwa hatua?

Binafsi kinachonishangaza mbona habari hizi hazija tangazwa na chombo chochote cha habari? Siku mbili nilizo kaa huku nilijaribu kufanya utafiti mdogo nikagundua watu wa huku hawana uhakika wa kupiga kura kwani kesi iliyopo mahakamani wanasema ni ngumu wao kushinda kirahisi kwani kuna wagombea wa chama tawala walijitoa na kwenda kugombea kupitia chama pinzani cdm hivyo uchaguzi ukifanyika kuna uhakika sana ushindi ukaenda upinzani,

Natumaini mmepata picha ya huku ya wa tz wenzetu, na kawaida mjumbe hauwawi,thanks,
Safarini kuelekea sengerema.
 
Nikweli.
Napenda hizo hasira zihamie 2015.
Kibaigwa naifahamu vizuri sana.
Kupitia thread hii nawashauri vijana na watu wote kwa ujumla kuhakikisha kujiandikisha na kupata vitambulisho vya kupiga kura wakati wa uboreshaji wa daftari la wapiga kura.
Watanzania wengi tunanyanyasika sana huku wengi wao wa ccm wakifurahi kwa maana wanagawana.
Safi sana watu wa Kibaigwa.
 
Kwa wasio ufahamu, Kibaigwa ni mji mdogo wenye mamlaka yake kamili unaopatikana Mkoani Dodoma ktk wilaya ya Kongwa njiani kabla haujafika Dodoma mjini.

Ktk uchaguzi wa serikali za mitaa uliofanyika hivi karibu ni mtaa mmoja pekee unaoitwa Malecela ambao ndio wamefanya uchaguzi na mgombea wa Chadema akashinda, kwa nini mitaa mingine na vitongoji hawakupiga kura?.

Nikiwa ktk maongezi na wenyeji wangu wakaanza kwa kusema siku ya uchaguzi walienda ktk vituo vya kupigia kura asubuhi wakaambiwa vifaa bado havijafika walipoenda baadae mchana wakaambiwa waondoke kwani uchaguzi hautafanyika kutokana na uhaba wa vifaa huku defender za polisi zikizunguka kwenye vituo kuondoa watu.

Wenyeji hao walidai sababu kubwa sio kwamba vifaa havikuwepo bali serikali iliogopa mji huo ungeweza kuchukuliwa na cdm ukizingatia ndio sehemu ambayo inategemewa kimapato ktk wilaya ya Kongwa kwani hata lile soko maarufu la kimataifa la mahindi lipo hapa Kibaigwa, ni mji wenye mchanganyiko wa watu kutoka mikoa tofauti, wafanya biashara wengi na wakulima wengi kutoka makabila ya Wabena, Wagogo, Wakaguru na Wachaga.

Pia ikumbukwe pia kwamba mji huu ni moja ya maeneo ya walioathirika na mapigano yaliyotokea huko Kiteto, kwani huku wanatoka wakulima na Kiteto wafugaji ambao wanapinga huwepo wa wakulima, watu wa huku inasemekana wana hasira kutokana na hotuba ya mkuu aliyoitoa miezi michache alipotembelea huku pale aliposema viongozi wa Kongwa na Kiteto wakae waongee wamalize mgogoro kati ya wakulima na wafugaji, kauli ambayo hawakuipenda kutolewa na mkuu wakati watu walikuwa wanauwawa hususani wakulima.

Sasa watu wameamua kulipiza kwenye sanduku la kura, serikali ili ruhusu uchaguzi ufanyike ktk mtaa huo mmoja wa Malecela kwa sababu ndio kilipo kituo cha polisi halafu ndipo anapotoka diwani ambaye ni wa CCM ili kupima matokeo yatakuwaje sasa matokeo yalivyotoka na CDM wameshinda kwa kura nyingi mno sasa wameamua hata juzi kwenye marudio usifanyike kwenye maeneo mengine kwa kutoa sababu kama vile wagombea kutotimiza vigezo na sasa kesi ipo mahakamani watu wakidai haki yao ya kuchagua viongozi.

Kitu cha kushangaza ambacho najiuliza kama vifaa havikuwepo mwanzo mbona marudio pia hakuna na watu waliambiwa watapiga kura? Kama vifaa havikuwepo mwanzo mbona Mkurugenzi wa Halmashauri hakuchukuliwa hatua?
................

 
Ben Saanane tunaomba ufikishe ujumbe huu makao makuu ili ufanyiwe kazi maana huku ni kubaka Demokrasia.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
tunakushukuru sana kwa kufichua siri hii , Mungu akulinde sana .
 
Naomba mleta uzi edit kichwa cha habari ili isomwe na wengi.

Napendekeza isomeke hivi

Kibaigwa uchaguzi haujafanyika:Kuna siri inafichwa
 
Naomba mleta uzi edit kichwa cha habari ili isomwe na wengi.

Napendekeza isomeke hivi

Kibaigwa uchaguzi haujafanyika:Kuna siri inafichwa

Nimejaribu mara kadhaa naona inagoma kubadilika heading
 
Nimejaribu mara kadhaa naona inagoma kubadilika heading

Hiyo ni kazi ya mods peke yake mkuu wewe huwezi ukishapost ndo basi tena, unachoweza ku edit ni content za post yako sio heading.
 
Pamoja na hila zote hizo za 'kipuuzi' za magamba za kubaka demokrasia, bado mtu kama Nape anakuwa na ujasiri wa kujitokeza mbele ya vyombo vya habari huku akidai kuwa wamepata ushindi kwenye uchaguzi huo wa mitaa kwa asilimia 84!

Vile vile RC Meki Sadiki naye anadiriki kumpiga 'changa la macho' bosi wake JK, eti jijini Dar, wamepata ushindi wa kimbunga wa asilimia 75.

Ndiyo maana JK katika hotuba yake kwa wazee wa CCM wa Dar, hakujibu hata chembe kuhusu 'zawadi' aliyopewa na Meki Sadiki ya ushindi wa kishindo wa serikali za mitaa na badala yake akajikita na kazi moja tu kujitahidi kuwasafsha watuhumiwa wa wizi wa mabilioni ya Escrow!
 
Dah! Yaani mtu mmoja na kundi lake wameamua kuzuia watu kupiga kura. Hivi wanaamini kwamba wanaweza kuzuia mabadiliko kwa ubabe huu? Nadhani hatua hii itaongeza hasira za wananchi na kuzidi kudai mabadiliko.
Ova
 
Hali hii haikubaliki.......si Kibaigwa tu na sehemu nyingine Kama Jimbo la Kyerwa matangazo ya ushindi wa Chadema yamepelekwa ccm vijiji vya Isingiro, Kitoma, Rukuraijo, Omukalinzi...

Kibaya zaidi ni kushikiria watu zaidi ya 18 mahabusu na kamatakamata ya yeyote wanayemwona ni cdm ktk kijiji cha kitoma (just for info maana cdm wilaya wanalishughulikia hilo).
 
Back
Top Bottom