Kuna ajenda ya siri kati ya CCM na Lipumba?

Kuna ajenda ya siri kati ya CCM na Lipumba?

VIVIANET

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2015
Posts
2,129
Reaction score
2,922
Kwa wale wafatialaji wa maswala ya siasa nchi wanaweza kujiuliza maswali. siku mbili kabla ya Kujiudhuru Ibrahim Lipumba gazeti la ccm uhuru ndio lilikuwa la kwanza kuripoti kujiudhuru kwa bwana Lipumba, na baada ya Lipumba kujiudhuru ilionekana wazi kwa wana ccm wa kada mbalimbali kumtetea na kumsifia sana kwamba kafanya vizuri, hata gazeti la chama uhuru lilimsifia sana.Bila kupepesa macho wana ccm walidhani kuwa kujiudhuru kwa Lipumba kungedhoofisha sana Cuf na harakati za Ukawa.

Hata hivyo Cuf ilibaki imara hasa ikishirikiana na vyama vilivyounda ukawa hata kuibuka na viti takribani 10 vya wabunge wa kuchaguliwa Tanzania Bara hii ikiwa ni mara ya kwanza Cuf kupata wabunge wengi tangu ilipoanzishwa kwa upande wa Bara.

Pasipo kutarajia Lipumba huyu aliyekiasi chama wakati wa uchaguzi amejitokeza hadharani kutengua kujiudhuru kwake na kuomba kurudi kwenye nafasi yake, jambo ambalo halina weledi au hekima yoyote kiuongozi.

Sasa kwa wale wafatiliaji wa maswala ya siasa watagundua kuna agenda ya siri iliyobebwa na Lipumba wakishirikiana na hao walio nyuma yake kutaka kuisambaratisha Cuf, na iwapo Lipumba atafanikiwa kurudi kwenye nafasi aliyoiacha agenda yake kubwa itakuwa kuiondoa Cuf kwenye UKAWA.

Lakini ebu tuangalie kwa makini kama kweli Lipumba ni kiongozi wa kusifiwa kuwa ameisaidia sana Cuf, je ktk kipindi cha uongozi wake Cuf imewahi kupata wabunge wangapi wa kuchaguliwa bara? Hivi Cuf ilikuwa na nguvu kweli huku bara au ilitegemea nguvu ya visiwani?

Leo walioko nyuma ya Lipumba wameanza kuingiza fitina ya Ubara na Uzanzibar, wana Cuf mwacheni Lipumba aende kupewa cheo huko anakopata msukumo kuna agenda ya siri kati ya ccm na Lipumba?
 
Ukitaka watawanyike wachonganishe...ni njia inayotumika vizuri sana kwenye siasa za kiafrika
 
Kwa wale wafatialaji wa maswala ya siasa nchi wanaweza kujiuliza maswali. siku mbili kabla ya Kujiudhuru Ibrahim Lipumba gazeti la ccm uhuru ndio lilikuwa la kwanza kuripoti kujiudhuru kwa bwana Lipumba, na baada ya Lipumba kujiudhuru ilionekana wazi kwa wana ccm wa kada mbalimbali kumtetea na kumsifia sana kwamba kafanya vizuri, hata gazeti la chama uhuru lilimsifia sana.Bila kupepesa macho wana ccm walidhani kuwa kujiudhuru kwa Lipumba kungedhoofisha sana Cuf na harakati za Ukawa. Hata hivyo Cuf ilibaki imara hasa ikishirikiana na vyama vilivyounda ukawa hata kuibuka na viti takribani 10 vya wabunge wa kuchaguliwa Tanzania Bara hii ikiwa ni mara ya kwanza Cuf kupata wabunge wengi tangu ilipoanzishwa kwa upande wa Bara.

Pasipo kutarajia Lipumba huyu aliyekiasi chama wakati wa uchaguzi amejitokeza hadharani kutengua kujiudhuru kwake na kuomba kurudi kwenye nafasi yake, jambo ambalo halina weledi au hekima yoyote kiuongozi.

Sasa kwa wale wafatiliaji wa maswala ya siasa watagundua kuna agenda ya siri iliyobebwa na Lipumba wakishirikiana na hao walio nyuma yake kutaka kuisambaratisha Cuf, na iwapo Lipumba atafanikiwa kurudi kwenye nafasi aliyoiacha agenda yake kubwa itakuwa kuiondoa Cuf kwenye UKAWA.

Lakini ebu tuangalie kwa makini kama kweli Lipumba ni kiongozi wa kusifiwa kuwa ameisaidia sana Cuf, je ktk kipindi cha uongozi wake Cuf imewahi kupata wabunge wangapi wa kuchaguliwa bara? Hivi Cuf ilikuwa na nguvu kweli huku bara au ilitegemea nguvu ya visiwani? Leo walioko nyuma ya Lipumba wameanza kuingiza fitina ya Ubara na Uzanzibar, wana Cuf mwacheni Lipumba aende kupewa cheo huko anakopata msukumo..........kuna agenda ya siri kati ya ccm na Lipumba?
Ni mwaka wa kunyonga puppets!! Sasa hivi amekatiwa ngapi!! Tuanajua mshiko aliokimbia nao kwenda kigali!! Wana CUF muwe macho!! Maalim hata kwa huyo msajili uwe makini au usiende!! kabisa
 
Mtatiro anaiua cuf kwa kutumika kwake na chadema dhidi ya cuf, tuwe wakweli lipumba kurudi cuf siyo tatizo kwa kuwa hata chadema walimuimba lowassa miaka nane lkn akaja kuwa mgombea wao wa urais na wakampa Ujumbe wa halmashauli kuu.

Jambo baya ni mtatiro kutumiwa na chadema kuiua cuf halafu mwisho wa siku atatimkia huko huko ili apewe jumbo la Kugombea ubunge 2020.
 
Mwenye ajenda ya siri na ccm ni Lowassa......ni muungwana wao.
 
Mtatiro anaiua cuf kwa kutumika kwake na chadema dhidi ya cuf, tuwe wakweli lipumba kurudi cuf siyo tatizo kwa kuwa hata chadema walimuimba lowassa miaka nane lkn akaja kuwa mgombea wao wa urais na wakampa Ujumbe wa halmashauli kuu.

Jambo baya ni mtatiro kutumiwa na chadema kuiua cuf halafu mwisho wa siku atatimkia huko huko ili apewe jumbo la Kugombea ubunge 2020.

Kwani Lowassa aliwahi kuwa mwana chadema lini? Chadema inaiuaje Cuf wakati walishirikiana vizuri hadi Cuf ikapata majimbo kumi? Ni lini Lipumba aliisadia Cuf kupata hata wabunge 3 wa kuchaguliwa bara?
 
Lipumba alijiuzulu ili CCM ishinde na CUF/ UKAWA washindwe. Kwa maneno mengine ni kwamba aliipigia kampeni CCM kama ambavyo Mrema alifanya.
 
Hata mimi siafiki arudi kwa watani wetu atawavuuga Zaidi bhana..Afadhali na wale ng'ombe wetu wenye mikia mifupi waliolilia kurudi zizini kuliko huyu bhana aliyekimbia kungali hali tete ulikuwa usaliti wa hali ya juu. Abaki tu ashauri uchumi achanae na siasa za kinafiki.
 
Kwa wale wafatialaji wa maswala ya siasa nchi wanaweza kujiuliza maswali. siku mbili kabla ya Kujiudhuru Ibrahim Lipumba gazeti la ccm uhuru ndio lilikuwa la kwanza kuripoti kujiudhuru kwa bwana Lipumba, na baada ya Lipumba kujiudhuru ilionekana wazi kwa wana ccm wa kada mbalimbali kumtetea na kumsifia sana kwamba kafanya vizuri, hata gazeti la chama uhuru lilimsifia sana.Bila kupepesa macho wana ccm walidhani kuwa kujiudhuru kwa Lipumba kungedhoofisha sana Cuf na harakati za Ukawa.

Hata hivyo Cuf ilibaki imara hasa ikishirikiana na vyama vilivyounda ukawa hata kuibuka na viti takribani 10 vya wabunge wa kuchaguliwa Tanzania Bara hii ikiwa ni mara ya kwanza Cuf kupata wabunge wengi tangu ilipoanzishwa kwa upande wa Bara.

Pasipo kutarajia Lipumba huyu aliyekiasi chama wakati wa uchaguzi amejitokeza hadharani kutengua kujiudhuru kwake na kuomba kurudi kwenye nafasi yake, jambo ambalo halina weledi au hekima yoyote kiuongozi.

Sasa kwa wale wafatiliaji wa maswala ya siasa watagundua kuna agenda ya siri iliyobebwa na Lipumba wakishirikiana na hao walio nyuma yake kutaka kuisambaratisha Cuf, na iwapo Lipumba atafanikiwa kurudi kwenye nafasi aliyoiacha agenda yake kubwa itakuwa kuiondoa Cuf kwenye UKAWA.

Lakini ebu tuangalie kwa makini kama kweli Lipumba ni kiongozi wa kusifiwa kuwa ameisaidia sana Cuf, je ktk kipindi cha uongozi wake Cuf imewahi kupata wabunge wangapi wa kuchaguliwa bara? Hivi Cuf ilikuwa na nguvu kweli huku bara au ilitegemea nguvu ya visiwani?

Leo walioko nyuma ya Lipumba wameanza kuingiza fitina ya Ubara na Uzanzibar, wana Cuf mwacheni Lipumba aende kupewa cheo huko anakopata msukumo kuna agenda ya siri kati ya ccm na Lipumba?
Kweli Nyani haoni kundule. Mh. Lipumba yeye anajua anachokipigania. chama mfu cha chandomo nacho kinajua kinasimamia na kubariki wezi. CUF ajenda mojawapo ilikuwa ni kutetea maslahi ya watu wa jamii fulani, ila sasa baada ya mnene mamvi kuingia ikabidi ajenda ya CUF ikafa. Wazee wakaona nani atatutetea?? Ikabidi wamuambie prof rudi, hatuwezi kukosa mtetezi kwani ukawa ni watetea wezi na mafisadi, na hiyo ndiyo ajenda ya prof, na wala siyo CCM na CCM haifungamani kabisa na prof.
 
Wafanye maamuzi magumu wamfute uanachama tu!..na wamfukuze kabisa wasimbembeleze
 
Mtatiro anaiua cuf kwa kutumika kwake na chadema dhidi ya cuf, tuwe wakweli lipumba kurudi cuf siyo tatizo kwa kuwa hata chadema walimuimba lowassa miaka nane lkn akaja kuwa mgombea wao wa urais na wakampa Ujumbe wa halmashauli kuu.

Jambo baya ni mtatiro kutumiwa na chadema kuiua cuf halafu mwisho wa siku atatimkia huko huko ili apewe jumbo la Kugombea ubunge 2020.
Inaonekana Mtatiro ANATISHA
 
Najaribu fikiri Prof Lipumba akirudi nafasi ya Maalim Seif katika chama itakuwaje. Ha2a watu walipingana kimsimamo. Kama Lipumba atarudi basi simuoni Maalim Seif kwenye siasa za Cuf na pengine ndo msumari wake wa mwisho katika siasa za Zanzibar.
 
Kweli Nyani haoni kundule. Mh. Lipumba yeye anajua anachokipigania. chama mfu cha chandomo nacho kinajua kinasimamia na kubariki wezi. CUF ajenda mojawapo ilikuwa ni kutetea maslahi ya watu wa jamii fulani, ila sasa baada ya mnene mamvi kuingia ikabidi ajenda ya CUF ikafa. Wazee wakaona nani atatutetea?? Ikabidi wamuambie prof rudi, hatuwezi kukosa mtetezi kwani ukawa ni watetea wezi na mafisadi, na hiyo ndiyo ajenda ya prof, na wala siyo CCM na CCM haifungamani kabisa na prof.

Kama ni watetezi wa mafisadi ccm ni watetezi wa nini? na hao mafisadi wako wapi hadi sasa hadi wamsubiri Lipumba aje kuwatimua? kwani mtumbua jipu amechoka hadi asubiriwe Lipumba aliyejiudhulu kurudi chamani? Cuf inakufaje kipindi hiki ambacho kimekuwa cha mafanikio huku bara tangia ianze? think before you comment
 
Back
Top Bottom