Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Kuagana"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sooth, Jun 4, 2011.

  1. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,982
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Baada ya kuongea na rafiki zangu kadhaa, nimegundua kwamba ''Kuagana" imekuwa fasheni siku hizi.....Labda nawahukumu bure....


    Ndoa ni kitu tukufu, misahafu ni shahidi,
    Yataka moyo mkunjufu, hakuna mlio wa bundi,
    Zawadi kama mikufu, tuzo njema kwa ushindi,
    Kuagana na wa zamani, siku hizi imeshakuwa fasheni?

    Zamani likuwa sifa, heshima liwekwa mbele,
    Binti alifundwa vyema, katu sipige kelele,
    Uwanja safi daima, watoto sipate upele,
    Kuagana na wa zamani, siku hizi imeshakuwa fasheni?

    Ndoa meingia doa, leo kuna kuagana,
    Siku muhimu ya ndoa, wa zamani anapewa,
    Penzi kama kukohoa, ni tabu kwa waungwana,
    Kuagana na wa zamani, siku hizi imeshakuwa fasheni?

    Kama wa zamani mzuri, kwanini hakukuoa,
    Ka anukia uturi, nenda kapeleke posa,
    Kwao huyu umekiri, kwa yule nataka poza,
    Kuagana na wa zamani, siku hizi imeshakuwa fasheni?

    Fungate haina mvuto, viungo vimelegea,
    Ndoa sasa ni kipato, na bado utamegewa,
    Ni moto pia fukuto, la upate ngekewa,
    Kuagana na wa zamani, siku hizi imeshakuwa fasheni?
     
  2. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mmmh, kweli...Gang-mentality kills common sense.
     
  3. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,596
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mmmh, kuna ukweli ndani yake. Kabla ya send off anaagwa nusu, kabla ya harusi anaagwa full, baada ya ndoa anakaribishwa kwenye ulimwengu wa wizi na risk ya kufumaniwa.
     
  4. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Mimi nilisema hakuna haja ya ndoa siku hizi, mkanishambulia haya sasa yaoneni haya ya mshairi wetu leo!
     
  5. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,208
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    mmh! Kama ni kweli, kwa nini watu wanalalamika ndoa zao zina kero lakini hawathubutu kutengana? Ni kwa nini mume/mke anapofiwa na mwenza wake anaoa/anaolewa tena?
     
  6. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ninakupa 5, mashairi yametulia, vina umepangilia, na ujumbe swaaa...........fiii
    wewe ni mwana malenga. .... !
     
  7. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    majuti ni mjukuu, babu yangu aliniasa
    nenda wangu mjukuu, uachane na anasa
    ukaweke lango kuu, ukafunge na vitasa
    kama imekuwa fasheni, nani wa kulaumiwa?

    vionjo unavitaka, ndoa unaitaka
    wafanana na maji taka, yangu ndio mashaka
    hata utoe zaka, milele una mashaka
    kama hukuwa tayari, uliharakia nini?
     
  8. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huyu nae ni malenga mwingine nimependa mistari yako

     
  9. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,941
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    duuh..nikiwaza hii kitu pozi zinaniisha kbc
     
  10. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mabadiliko ya kweli, daima huanza nasi
    tusikimbilie mseli, na kubambikiana kesi
    tuwe na mapenzi ya kweli, ndio twende kwa kasisi
    kuagana ni batili, kamwe sifagilii
     
  11. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hata mimi sifagilii, na wala situngii shairi
    na wala haistaili, milele huleta shari
    usiagane na mgili, chagua wako mahiri
    Dunia imeharibika, tufateni maadili
     
  12. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,982
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Yaani haya mambo hayana kanuni, unaweza ukafikiri kwamba kwakuwa wewe ndiye uliyezindua mgodi, basi atakuwa na wewe tu, kumbe mwenzio anawaza na kutamani aonje njegere maana toka azaliwe anakula maharage tu. Yaani unakuta anatamani aonje nyama kutoka bucha lingine na sio lile lile kila siku..
     
  13. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,982
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Give me more Shantel,
    U have more 2 tell,
    I will buy ur idea, just waiting 4 u 2 sell
    !
     
  14. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,982
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Gaga karibu jamvini, tuwakemee majizi,
    Hima malenga njooni, tuwafunde wavamizi,
    Afrodenzi leta kuni, tuwamulike bazazi,
    Kuagana kabla ya ndoa iwe mwiko!
     
  15. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,982
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Magu panda jukwaani, nahitaji wako mzani,
    Klorokwini sikuoni, una busara pomoni,
    Okoa ndoa kinani, watupishe hayawani,
    Kuagana unapotaka kufunga ndoa iwe mwiko.

    Lizzy mbona sikuoni, nani kakuficha ndani,
    Yakuonea makini, mchango wako ni thamani,
    Hata kama we mpagani, ndoa iwe jukwaani,
    Kuagana unapotaka kufunga ndoa iwe mwiko.
     
  16. o

    ombeni Member

    #16
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thinkers nimesoma haya mashairi kila nikiwaza kuoa napata shida sana daaa!
     
  17. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huu sasa ushetani, kweli kuna ulakini
    Ndoa tunazitamani, tuache wetu uhuni
    Mola akitulaani, tutamlilia nani
    Tusikimbilie ndoa, kama hatujatulia

    Ndoa jambo la heri, vitabu vyatuambia
    Iweje tufanye shari, tena kwa kudhamiria
    Hapa twacheza kamari, mbeleni tutajutia
    Tusikimbilie ndoa, kama hatuja tulia

    sindano mwana wa ganzi

    Tuko pamoja ni shughuli tu za w'end zimebana


     
  18. jockey emmanuel

    jockey emmanuel JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    :becky:naona da place z full of mashairi ya ukwee ujumbe tumeupata....
     
  19. Dena Amsi

    Dena Amsi R I P

    #19
    Jun 5, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,142
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Kwahiyo wewe huoi/huolewi? Acha zako bana
     
  20. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    uliharakia nini, bazazi nakuambia
    wakati wajuani, uroho hujakimbia
    tembea mabuchani, ni ileile nakwambia
    tuache tafrani , hakuna cha tofauti
     
Loading...