plan z
JF-Expert Member
- Jun 10, 2019
- 1,395
- 1,443
SIMU/WHATSAPP: 0768571786
.
Ghafla kama upepo nilianza kupokea salamu za pongezi kutoka kwa marafiki zangu na watu mbalimbali, kila mtu aliamini kua ujauzito wa Leyra ulikua ni wa kwangu kwa sababu ya ule ukaribu wetu mkubwa tuliokua nao mwishoni mwa mwaka wa pili. Habari za ujauzito wa Leyra zilisambaa kila mahali zilimfikia hadi Lucyra, licha ya kuacha kuwasiliana na mimi Lucyra alinitafuta tena, kwa moyo mweupe alinitumia ujumbe mrefu wa kunipongeza na kuahidi zawadi za nguo za mtoto pamoja na matoi ya kuchezea pindi mtoto atakapozaliwa.
Nilimshukuru Lucyra kwa shingo upande, mimba ya Leyra haikua ya kwangu sikuwahi kulala nae hata mara moja lakini niliona aibu kukataa zile pongezi. Kila salamu ya pongezi niliyopewa niliipokea, safari hii niliogopa kupewa majina mabaya zaidi ya lile la domo gundi nililopewa awali sababu kama ningezikataa zile salamu za pongezi kila mtu angejua kua ujauzito wa Leyra haukua wangu jambo ambalo lingezalisha aibu kubwa sana kwangu.
Kadri siku zilivyoenda ndivyo mimba ya Leyra ilizidi kukua, safari hii haikufichika tumbo lilikua kubwa kabisa, kadri tumbo lake lilivyozidi kuongezeka ndivyo ukaribu wetu nao ulivyozidi kupungua. Siku za mitihani ya kumaliza mwaka wa tatu na wa mwisho kwa Leyra zilikaribia, huo ndio ulikua mwisho wangu nilijua wazi nisingeweza kumpata tena. Jambo hili lilivimeza vyanzo vyote vya furaha yangu, niliumia sana, kwangu furaha ilikua ni kama simulizi maana nilikua nikiisikia kwa watu. Japo sikumjua lakini nilimchukia sana mwanaume aliyempa Leyra ujauzito kwa sababu hakuharibu tu ndoto zangu za kuishi na Leyra bali aliharibu kila kitu kuhusu maisha yangu, kwa uziri aliokua nao Leyra haikua rahisi mwanaume huyo kumuacha Leyra aendelee na maisha yake ni lazima alikua amepanga kumuoa.
Wiki ya mwisho ya kujisomea kabla ya kuingia kwenye chumba cha mtihani ilifika, semista nzima nilishindwa kusoma ningewezaje kusoma wiki moja ya mwisho. Nilijihurumia sana, maneno ya baba yangu yalikua kama mwangwi kila sekunde yalijirudia masikioni mwangu. Nilijaribu kunenepesha ng’ombe siku ya mnada, nilijitahidi sana kusoma, kila diskasheni iliyokua mbele yangu niliihudhuria, maktaba, hosteli kote nilikesha nikisoma lakini wapi, ng’ombe aligoma kunenepa siku ya mnada, vitu vya kusoma vilikua vingi, akili iligoma kabisa kuingiza vitu vipya kichwani.
Nilikata tamaa, niliona wazi aibu nyingine ya kufeli mitihani inasubiri kunitafuna. Nilichanganyikiwa, kufeli mitihani hiyo kulimanisha nisingeweza kuendelea na masomo yangu mwaka unafuata. Sababu kubwa ya yote haya alikua Leyra, nilijuta kwanini sikumuambia mapema toka mwanzo kua nilikua nampenda, kila nilipotafuta kosa lake sikuliona lakini kama alijua nampenda na yeye alikua ananipenda kwanini na asingeniambia.
Wiki nzima ya kujisomea sikua nimefanya kitu chochote cha maana, sikufungua tena notsi zangu, sikuwasha laptop wala simu yangu, nilikata tamaa ya kufaulu kabisa. Nilimpenda sana mama yangu lakini kwa mara ya kwanza katika maisha yangu nilijuta kuzaliwa. Siku moja kabla ya mitihani kuanza nilienda kujipumzisha kwenye bustani za chuo huku nikiugua kwa hofu, sikua nikiogopa mitihani lakini nilijua wazi kua ni lazima nitafeli, niliichukia sana mwaka wangu wa tatu, ukitoa mimba ya Leyra wenyewe ndio ulifuatia kuyaharibu maisha yangu.
Nilivuta vuta miguu yangu iliyokua imeishiwa nguvu kwenye viunga vya bustani hiyo, mwanga mkubwa wa jua uliokua ukipiga kwenye vioo vikubwa vya majengo ya ghorofa pembezoni kwa bustani hiyo ulionekana kunikejeli. Sikua na matumaini ya kufaulu hata kidogo. Nilipotambua ukweli juu ya kufeli kulikokua mbele yangu, nilitambua ukweli mwingine wenye kuumiza na kutisha zaidi, kua kama nitafeli mitihani yangu basi sitaweza kuendelea na masomo ya juu na kuharibu ndoto zangu za muda mrefu za kua daktari na kushindwa kulipa fadhila kwa bibi yangu.
Nilitoka bustanini nikiwa nimekata tamaa ya maisha, niliwaza na kuchagua kazi nyingine ambayo ningefanya endapo kama ningefeli mitihani yangu na kushindwa kuendelea na masomo ya juu. Nilikua kama chizi anaetafuta vyakula vya kuokota mitaani kwani nilitoka bustanini na kuzunguka chuo kizima, kila mtu alikua bize kusoma. Sikujali kitu, niliondoka chuoni na kwenda kanisani, ‘Sala ni silaha ya haraka zaidi kuliko kitu chochote’ maneno haya tuliyofundishwa seminari yalinipa moyo na ndio yalikua tumaini langu la mwisho. Japo waswahili wamasema Mungu na mbio lakini mimi sikujali. Kanisani nilisogea mbele kabisa, nilipiga magoti na kumuomba Mungu atende miujiza kisha nikarudi chuoni kisubiri mitihani.
Siku ya mitihani ilifika, mitihani yote ilifanyika, ilikua ni migumu sana lakini baada ya majuma mawili ilimalizika.
Stress za masomo na mitihani ziliwachanganya watu, wapo walioondoka chuo siku hiyo hiyo baada tu ya kumaliza mitihani. Leyra nae hakutaka kumaliza hata siku moja pale chuoni, siku zake za kujifungua zilikua zimekaribia. Kwa mara ya kwanza baada ya kutojali kuhusu mimi kwa kipindi kirefu, Leyra alinitafuta, tuliongea mambo machache kisha akaniaga na kunitakia kila la heri, nilijua nitafeli kutokana na maandalizi yangu mabovu lakini yeye alinipa moyo, alinihakikishia ni lazima nitafaulu na nitaendelea na masomo ya juu. Nilimshukuru sana, hakika ilikua ni huzuni kubwa, sote tulilia sana tulikua tunapendana lakini kosa dogo tu lilifanya tusiwe pamoja.
Nilimtakia kila ka heri pia maana sikua na jinsi zaidi ya kukubali matokeo kua mwenye kisu kikali ndiye anayekula nyama siku zote. Leyra alinishukuru pia kwa kila kitu, alinishukuru kwa muda wote tuliokua pamoja na mambo yote ya kitaaluma tuliyoyafanya wote. Baada ya hapo aliondoka hakutaka kuongea maneno mengi zaidi, alijua wazi jinsi gani ujauzito wake ulivyokua unaniuumiza, hakupenda niendelee kuumia, aliniaga kisha akaahidi atanipigia simu pindi atakapojifungua na tutaonana tena baada ya miezi mitano pindi atakaporudi tena chuoni kwa ajili ya kuhudhuria graduation yake.
Baada ya miezi mitatu matokeo yakitoka, namshukuru Mungu nilifanya vizuri, nilifaulu vizuri sana, sala zangu dakika za majeruhi zilitenda muujiza. Kila la heri na maneno ya Leyra yalitimia, nilikua naendelea na masomo yangu ya juu kumalizia miaka miwili iliyobaki. Nilikua naendele na masomo yangu ya juu, nilimuahidi Mungu kubadilika. Japo ilikua ngumu lakini nilisahau kila kitu na kuanza kusoma kwa bidii zaidi. Nilianza maisha mapya bila Leyra, sikutaka kuonana nae tena maishani mwangu, nilibadilisha namba zangu zote za simu, ilikua ni lazima nimsahau la sivyo nisingeweza kusoma vizuri.
........ Itaendelea......
.
Ghafla kama upepo nilianza kupokea salamu za pongezi kutoka kwa marafiki zangu na watu mbalimbali, kila mtu aliamini kua ujauzito wa Leyra ulikua ni wa kwangu kwa sababu ya ule ukaribu wetu mkubwa tuliokua nao mwishoni mwa mwaka wa pili. Habari za ujauzito wa Leyra zilisambaa kila mahali zilimfikia hadi Lucyra, licha ya kuacha kuwasiliana na mimi Lucyra alinitafuta tena, kwa moyo mweupe alinitumia ujumbe mrefu wa kunipongeza na kuahidi zawadi za nguo za mtoto pamoja na matoi ya kuchezea pindi mtoto atakapozaliwa.
Nilimshukuru Lucyra kwa shingo upande, mimba ya Leyra haikua ya kwangu sikuwahi kulala nae hata mara moja lakini niliona aibu kukataa zile pongezi. Kila salamu ya pongezi niliyopewa niliipokea, safari hii niliogopa kupewa majina mabaya zaidi ya lile la domo gundi nililopewa awali sababu kama ningezikataa zile salamu za pongezi kila mtu angejua kua ujauzito wa Leyra haukua wangu jambo ambalo lingezalisha aibu kubwa sana kwangu.
Kadri siku zilivyoenda ndivyo mimba ya Leyra ilizidi kukua, safari hii haikufichika tumbo lilikua kubwa kabisa, kadri tumbo lake lilivyozidi kuongezeka ndivyo ukaribu wetu nao ulivyozidi kupungua. Siku za mitihani ya kumaliza mwaka wa tatu na wa mwisho kwa Leyra zilikaribia, huo ndio ulikua mwisho wangu nilijua wazi nisingeweza kumpata tena. Jambo hili lilivimeza vyanzo vyote vya furaha yangu, niliumia sana, kwangu furaha ilikua ni kama simulizi maana nilikua nikiisikia kwa watu. Japo sikumjua lakini nilimchukia sana mwanaume aliyempa Leyra ujauzito kwa sababu hakuharibu tu ndoto zangu za kuishi na Leyra bali aliharibu kila kitu kuhusu maisha yangu, kwa uziri aliokua nao Leyra haikua rahisi mwanaume huyo kumuacha Leyra aendelee na maisha yake ni lazima alikua amepanga kumuoa.
Wiki ya mwisho ya kujisomea kabla ya kuingia kwenye chumba cha mtihani ilifika, semista nzima nilishindwa kusoma ningewezaje kusoma wiki moja ya mwisho. Nilijihurumia sana, maneno ya baba yangu yalikua kama mwangwi kila sekunde yalijirudia masikioni mwangu. Nilijaribu kunenepesha ng’ombe siku ya mnada, nilijitahidi sana kusoma, kila diskasheni iliyokua mbele yangu niliihudhuria, maktaba, hosteli kote nilikesha nikisoma lakini wapi, ng’ombe aligoma kunenepa siku ya mnada, vitu vya kusoma vilikua vingi, akili iligoma kabisa kuingiza vitu vipya kichwani.
Nilikata tamaa, niliona wazi aibu nyingine ya kufeli mitihani inasubiri kunitafuna. Nilichanganyikiwa, kufeli mitihani hiyo kulimanisha nisingeweza kuendelea na masomo yangu mwaka unafuata. Sababu kubwa ya yote haya alikua Leyra, nilijuta kwanini sikumuambia mapema toka mwanzo kua nilikua nampenda, kila nilipotafuta kosa lake sikuliona lakini kama alijua nampenda na yeye alikua ananipenda kwanini na asingeniambia.
Wiki nzima ya kujisomea sikua nimefanya kitu chochote cha maana, sikufungua tena notsi zangu, sikuwasha laptop wala simu yangu, nilikata tamaa ya kufaulu kabisa. Nilimpenda sana mama yangu lakini kwa mara ya kwanza katika maisha yangu nilijuta kuzaliwa. Siku moja kabla ya mitihani kuanza nilienda kujipumzisha kwenye bustani za chuo huku nikiugua kwa hofu, sikua nikiogopa mitihani lakini nilijua wazi kua ni lazima nitafeli, niliichukia sana mwaka wangu wa tatu, ukitoa mimba ya Leyra wenyewe ndio ulifuatia kuyaharibu maisha yangu.
Nilivuta vuta miguu yangu iliyokua imeishiwa nguvu kwenye viunga vya bustani hiyo, mwanga mkubwa wa jua uliokua ukipiga kwenye vioo vikubwa vya majengo ya ghorofa pembezoni kwa bustani hiyo ulionekana kunikejeli. Sikua na matumaini ya kufaulu hata kidogo. Nilipotambua ukweli juu ya kufeli kulikokua mbele yangu, nilitambua ukweli mwingine wenye kuumiza na kutisha zaidi, kua kama nitafeli mitihani yangu basi sitaweza kuendelea na masomo ya juu na kuharibu ndoto zangu za muda mrefu za kua daktari na kushindwa kulipa fadhila kwa bibi yangu.
Nilitoka bustanini nikiwa nimekata tamaa ya maisha, niliwaza na kuchagua kazi nyingine ambayo ningefanya endapo kama ningefeli mitihani yangu na kushindwa kuendelea na masomo ya juu. Nilikua kama chizi anaetafuta vyakula vya kuokota mitaani kwani nilitoka bustanini na kuzunguka chuo kizima, kila mtu alikua bize kusoma. Sikujali kitu, niliondoka chuoni na kwenda kanisani, ‘Sala ni silaha ya haraka zaidi kuliko kitu chochote’ maneno haya tuliyofundishwa seminari yalinipa moyo na ndio yalikua tumaini langu la mwisho. Japo waswahili wamasema Mungu na mbio lakini mimi sikujali. Kanisani nilisogea mbele kabisa, nilipiga magoti na kumuomba Mungu atende miujiza kisha nikarudi chuoni kisubiri mitihani.
Siku ya mitihani ilifika, mitihani yote ilifanyika, ilikua ni migumu sana lakini baada ya majuma mawili ilimalizika.
Stress za masomo na mitihani ziliwachanganya watu, wapo walioondoka chuo siku hiyo hiyo baada tu ya kumaliza mitihani. Leyra nae hakutaka kumaliza hata siku moja pale chuoni, siku zake za kujifungua zilikua zimekaribia. Kwa mara ya kwanza baada ya kutojali kuhusu mimi kwa kipindi kirefu, Leyra alinitafuta, tuliongea mambo machache kisha akaniaga na kunitakia kila la heri, nilijua nitafeli kutokana na maandalizi yangu mabovu lakini yeye alinipa moyo, alinihakikishia ni lazima nitafaulu na nitaendelea na masomo ya juu. Nilimshukuru sana, hakika ilikua ni huzuni kubwa, sote tulilia sana tulikua tunapendana lakini kosa dogo tu lilifanya tusiwe pamoja.
Nilimtakia kila ka heri pia maana sikua na jinsi zaidi ya kukubali matokeo kua mwenye kisu kikali ndiye anayekula nyama siku zote. Leyra alinishukuru pia kwa kila kitu, alinishukuru kwa muda wote tuliokua pamoja na mambo yote ya kitaaluma tuliyoyafanya wote. Baada ya hapo aliondoka hakutaka kuongea maneno mengi zaidi, alijua wazi jinsi gani ujauzito wake ulivyokua unaniuumiza, hakupenda niendelee kuumia, aliniaga kisha akaahidi atanipigia simu pindi atakapojifungua na tutaonana tena baada ya miezi mitano pindi atakaporudi tena chuoni kwa ajili ya kuhudhuria graduation yake.
Baada ya miezi mitatu matokeo yakitoka, namshukuru Mungu nilifanya vizuri, nilifaulu vizuri sana, sala zangu dakika za majeruhi zilitenda muujiza. Kila la heri na maneno ya Leyra yalitimia, nilikua naendelea na masomo yangu ya juu kumalizia miaka miwili iliyobaki. Nilikua naendele na masomo yangu ya juu, nilimuahidi Mungu kubadilika. Japo ilikua ngumu lakini nilisahau kila kitu na kuanza kusoma kwa bidii zaidi. Nilianza maisha mapya bila Leyra, sikutaka kuonana nae tena maishani mwangu, nilibadilisha namba zangu zote za simu, ilikua ni lazima nimsahau la sivyo nisingeweza kusoma vizuri.
........ Itaendelea......