Kondakta na dereva daladala wanaongoza kwa kuchukiwa

Kondakta na dereva daladala wanaongoza kwa kuchukiwa

chumanil

Senior Member
Joined
Jan 20, 2018
Posts
121
Reaction score
73
Habari wana jamvi,

Kuna kasumba kubwa katika usafiri wetu huu wa daladala abiria wamejenga tabia ya kuwachukia konda na mwezie dereva.

Imekua kawaida sana kwa watu hawa kusemwa vibaya na baadhi ya abiria, sijui hii ni kwanini imetokea hivyo.

Utakuta konda anatoa maelekezo", dada au kaka, sogea nyuma". Basi jibu litakalo toka hapo, utastaajabu kabisa.

Inashangaza, kwanini hatutoi ushirikiano, ikiwa sisi ndo tunahitaji mkubwa sana wa usafiri? Kwanini, hatueshimu kazi yao?

Pia kondakta, dereva ni wa watu kutoka miongoni mwetu, wengine "shemeji zetu, baba zenu wadogo. Iweje tusiheshimiane na kuheshimu kazi zao?

Mbona wanapokua na mgomo tunalalamika kwa kuchelewa makazini? Au shida kutoa 400/=yako ndo inayokupa kiburi?

NAMALIZIA KWA KUSEMA, ACHA TABIA YA HOVYO YA KUTOWAHESHIMU KONDAKTA NA DEREVA. Heshimu kazi.
 
Haya Kondakta!

Ila huwa napenda sana lugha yenu ya mawasiliano, huwa mnapenda sana kuongea kinyume ..."meumkiche leyu andefa"
 
Nachojua anaeongoza kuchukiwa ni jiwe tu
 
Heshima kati ya abiria na kondakta/ dereva inatokana na lugha tu.
Kwa mtazamo wangu tabia binafsi ya mtu huchochea kuwepo au kutokuwepo kwa heshima
 
mi nawachukia wasioweza kutofautisha r na l
 
Daradara Ni Nini Sasa .Tuwafundishe watoto wetu kupronaunce maneno vizuri r na l Ni tatizo Sana .Mimi nimeona mtu kashindwa interview hivi hivi kea sababu ya kutamka maneno vibaya na uongeaji usiofaa na kazi ya ke inahitaji public speaking au kuongea na audience.Zamani shule tulikuwa tunachapwa kweli kweli ila kwa shule za Sasa Bora liende walimu nao Ni hai hao.Jamani Tuwafundishe watoto how to pronounce words correctly
 
Makondakta wana vyeti feki na madereva ni washamba na malimbukeni kama alivyosema zitto
 
Daradara Ni Nini Sasa .Tuwafundishe watoto wetu kupronaunce maneno vizuri r na l Ni tatizo Sana .Mimi nimeona mtu kashindwa interview hivi hivi kea sababu ya kutamka maneno vibaya na uongeaji usiofaa na kazi ya ke inahitaji public speaking au kuongea na audience.Zamani shule tulikuwa tunachapwa kweli kweli ila kwa shule za Sasa Bora liende walimu nao Ni hai hao.Jamani Tuwafundishe watoto how to pronounce words correctly

Sawa kabisa,fungua darasa..tupate elimu.
 
mimi nawaheshim sana makondakta hasa kutokana na kazi yao.ngumu.maana wanaamka saa9 wanasafirisha watu na walala saa tano usiku.wanakutana na watu wa tabia tofautitofauti.

tatizo kubwa kwao ni mfumo wanaoutumia katika kazi zao.
tatizo la mifumo mibaya kwa hapa kwetu tz sio kwa makondakta tu.
tatizo hili lipo hadi kwenye ofisi zingine za uma.

mm naona sasa kuna umuhimu wa kuwepo na wataalam wa kutoa na kuwapa semina makondakta na pia kwenye ofisi zingine.

MAKOSA YA NAKONDAKTA:
unakuta kondakta kasimama mlangoni anaita abilia kila abilia anaeingia anataka amshike bega amvutie ndani bila.kujiangalia yeye mwenye kuwa ni mchafu wa nguo hajafua na wengine wananuka moshi wa tumbaku.yaan anamuona abilia kama kuku tu.

unakuta abilia waliosimama kwenye basi sio wengi lakini kondakta analazimisha wasogee nyuma walundikane ili aangali nafasi iliobaki.huu sio ubinadam mizigo ndio inapangwa hivyo.anachotakiwa kondakta ni kupakia abilia na watajipanga kadli wanavyoongezeka yeye aangalie tu abilia wasijae hadi mlangoni maana inaweza kua hasara kwao na kondakta mwenyewe.

ELIMU INAHITAJIKA KWA WATANZANIA HASA KWENYE PUBLIC OFFICE ZOTE MIFUMO YA UENDEAHAJI NA USIMAMIZI KWA WATEJA NI JANGA KUBWA KABISA HAPA KWETU.
 
Back
Top Bottom