Kitwanga: Serikali haifichi mkataba wa Lugumi

Kitwanga: Serikali haifichi mkataba wa Lugumi

Kitwanga ameyaambia ukweli kabisa haya manyumbu.


Hotuba nzima ya Lema ilikuwa kulalamika mwanzo mwisho utafikili ni watoto wa kambo.
 
Sisiemu juu chama chetu kimeleta mapinduzi tanzania jembe na nyundo, hongera kwa ushindi uchaguzi mkuu tanzania jembe na nyundo. Hii nyundo ndo mnatumia kutupondea kwa kutuuzia sukari 5000/=?Ramadhani yaja hiyo sheikh Halifa alisema mliokolewa na Islamic sasa itakuwaje au ndo karai la zege nyumba ikiisha..........................
 
Kinachoshangaza ni kutaka kuanza kuongelea suala la Lugumi ndani ya bunge wakati kuna Kamati ndogo inafanya kazi mpaka sasa ya kuchunguza ili ilete taarifa bungeni mwishoni mwa mwezi huu na katika taarifa hiyo, bunge liweze kujadili na kutoa mapendekezo kwa serikali.

Maadam Kamati Ndogo imeundwa ili ifanye uchunguzi, lazima suala hili litajadiliwa bungeni.

Mimi ninachokiona ni siasa tu za kutafuta mass populality kwa wananchi wasiofahamu taratibu na kanuni za bunge.

Kama ni kutaka kuanza kujadili suala la Lugumi kwa sasa bungeni, basi kulikuwa hakuna maana yoyote ya kuunda kamati ndogo ili ikafanye uchunguzi kwenye vituo vyote vya polisi na kuangalia nyaraka mbali mbali.

Kwa nini wamekubali kuunda Kamati ndogo inayotumia pesa za walipa kodi kama posho za safari wakati suala zima wanalifahamu!

Hoja ya Lema ingesubiri Kamati Ndogo ilete findings zake mbele ya bunge na ninaamini kwa uzoefu wake bungeni anafahamu hivyo.
KAMATI YENYEWE YA KUBABAISHAJI HAKUNA MAJIBU YA MAANA YA KUWAJIBISHA YEYOTE HAPO NI KIINI MACHO TU WANATAKA KUVIZIA MWISHONI MWA VIKAO VYA BUNGE SIKU MOJA KABLA YA BUNGE KUISHA NDIPO WAJE KUISOMA HIYO LIPOTI WANAOIJUA WAO THEN BUNGE LINAHAILISHWA NA WABUNGE HAWATAPATA MDA WA KUJADILI KWA KISINGIZIO CHA MUDA KUISHA. CCM NI WALE WALE MABINGWA WA KUTETEA UFISADI
 
Kitwanga ameyaambia ukweli kabisa haya manyumbu.


Hotuba nzima ya Lema ilikuwa kulalamika mwanzo mwisho utafikili ni watoto wa kambo.
SASA KUNA KIPI CHA KUSIFIA LABDA TUAMBIE ANGESIFIA KITU GANI IKIWA HATA MAWAZO KUZIKWAA MABOMU YANAPIGWA?? NA WEWE UNAKAA MTANDAONI UNAUNGA MKONO HOJA YA LEMA KUZUIWAAA HAHAHAHAHAHAHAHA SO SAD
 
Sukari iliyopo kwenye maghala makuuuuubwa tumeambiwa imefichwa, lakini mkataba wa Lugumi ambao hata wawakilishi wetu kupitia kamati ya bunge hawajaonyeshwa tunaambiwa haujafichwa!!! Only in Tanzania.

Ifike wakati Magufuli aanze kutumbua hata aliowaweka yeye na wasukuma wenzie haya mambo ya ukabila yatamgharimu huko mbeleni

Namalizia kwa maneno ya Saidi Lugumi kuwa sio kila jipu ni la kutumbuliwa na watanzania tuachane na hii habari ya Lugumi kama tulivyoachana na Kagoda, Richmond, Dowans, Escrow, Meremeta, Kivuko cha Bagamoyo nk. Sasa Kazi Tu
Wasukuma wameshikilia nchi.
 
SASA KUNA KIPI CHA KUSIFIA LABDA TUAMBIE ANGESIFIA KITU GANI IKIWA HATA MAWAZO KUZIKWAA MABOMU YANAPIGWA?? NA WEWE UNAKAA MTANDAONI UNAUNGA MKONO HOJA YA LEMA KUZUIWAAA HAHAHAHAHAHAHAHA SO SAD
Kwa upinzani namkubali sana Zito ,huwa analalamika na kutoa solution hapo hapo.

Lkn machadema ni kulalamika tu mwanzo mwisho.
 
Kwa upinzani namkubali sana Zito ,huwa analalamika na kutoa solution hapo hapo.

Lkn machadema ni kulalamika tu mwanzo mwisho.
MBONA NI MARA NYING TU UPINZANI HUSHAULI SERIKALI NA USHAULI HAUZINGATIWI?? AU UMESAHAU HATA MAAZIMIO YA BUNGE KUHUSU ESCROW?? KUNA MAAAZIMIO YALIOTEKELEZWA? CCM WANALINDANA SANA HUO NI UKWELI ULIO WAZI NI MWANASISIEM PEKEE ALIEWEZA KUSIMAMA NA KUTETEA ESCROW SCANDAL, PESA ZLIZOFICHWA USWISS HOJA YA ZITO HADI LEO WAMEIZIMA,,,,,,NA WALITUZUGA ZUGA WAMEONDA KIKOSI CHA KUFUATILIA NA HADI LEO KIMYAAAAAAA . HIYO NDIO CCM NNAYOIJUA
 
Kitwanga ameyaambia ukweli kabisa haya manyumbu.


Hotuba nzima ya Lema ilikuwa kulalamika mwanzo mwisho utafikili ni watoto wa kambo.
Enzi...ya mkwere hapa umeshajihakikishia elf 7 yako saafi...Lkn kwa magufuli ujinga ulioandika wala hashtuki..so..Ongeza Bidii
 
Mimi hata sijamwelewa. Kwanza kasema serikali haijakataa kutoa Mkataba wowote, hata wa Lugumi. Kisha anawatahadharisha wabunge kwamba hayo ni mambo ya usalama! Tuamini lipi? Kwani Mkataba unahusu mambo gani ya usalama? Yaani bunge likiona Mkataba huo, kuna hatari gani ya kiusalama kwa nchi yetu hii yenye amani na usalama tele kwa miaka nenda rudi? Lakini mambo ya "kiusalama" si ndiyo yaliyosababisha kashfa nyingi za kifisadi kama vile Kagoda?
 
Hii nchi kila kitu ni siri na mambo ya "usalama". Hata kujua kampuni ya Infosys ni kampuni ya nani nalo ni jambo la usalama? Maana kila siku yanasemwa maneno na sijawahi kuona wanaotajwa wakikanusha.
 
Watu wana Ukwasi mpaka Serikali inakuwa na hofu kuwagusa,kwel mwenye Ukwasi siyo mwenzetu na huu msemo wa hakuna aliye juu ya sheria ni kwa Makabwela tu.
 
Wapinzani wameokota Magazetini, CAG nae aliokota wapi?

Ndiyo shida ya nchi hii, wakisema wapinzani wanaambiwa waongo na wazushi. Akisema CAG, haambiwi mwongo, lakini hoja zake zinapuuzwa na kuachwa zife zenyewe. Kwa hiyo cycle ya ufisaidi haiwezi kukatika katika nchi hii. Nitaendelea kuisoma tena na tena ile hotuba ya Lema, aliandika mambo ya maana na kweli tupu.
 
Back
Top Bottom