Kitendawili

Kitendawili

Mbona wewe ni Mkenya lakini kila siku unafatilia mambo ya Tanzania? This is International forum. Maswala ya Tanzania tuachie watanzania wenyewe. Nilishakuambia hata ukitoa machozi ya damu, huwezi kuubadili utanzania wangu. Mimi hata mpakani mwa rwanda sijui pakoje. Sikutegemea kama ipo siku kanchi kadogo kama rwanda katamwambia Rais wetu kata m hit.
Kagame amepitia hapa bongo tumembebabeba leo hii unaona hata hao wazee wa jenosaidi wanaongea kiswahili fresh lakini dharau mtindo mmoja. Hii inaonyesha wamekaa sana Tanzania na mpaka sasa inawezekana wamo humu Tanzania. Kwa maana hiyo ndo maana tunawapigilia msumali. Kwenye issue za siasa za TZ mi nafatilia sana. nimejoin groups kwenye social networks kama kwenye whatsap kuhusu siasa, kwenye facebook, twiter, wale tuliosoma chuo kimoja, nk.
Rais kabila na marehemu baba yake tumewapa hifadhi hapa bongo. Sisi ni watu wazuri sana
we mwenyewe umelelewa na watanzania, lakini leo hii unashikamana na hao wauaji. Bwe.ge kweli wewe.

Hivi chuo gani ulichosoma? Au unamaanisha madrasa? Umeulizwa swali lakini bado tu umeshindwa kujibu.
Swala sio mchango wenu kwa jamii ya kinyarwanda bali inakuwaje mnajali sana Rwanda hadi mnasahau home/ukimbizini(Tanzania)? Au siku hizi ni paradise? 24hrs nyie ni Rwanda tu, kama mnataka kuzuga, muwe mnapitapita na kwenye jukwaa la siasa, hata mimi mnyarwanda huwa napita pita; sema sikoment, nawaachia wabongo washughulishane! saa nyingine nashindwa kuamini vinavyoandikwa, kama una akili kweli na unajua X-stics za failed state basi soma jukwaa la siasa ndio utajuwa kweli Rwanda yenu haina kifani.
By the way, nasuburi yale matusi yako.
 
Mbona wewe ni Mkenya lakini kila siku unafatilia mambo ya Tanzania? This is International forum. Maswala ya Tanzania tuachie watanzania wenyewe. Nilishakuambia hata ukitoa machozi ya damu, huwezi kuubadili utanzania wangu. Mimi hata mpakani mwa rwanda sijui pakoje. Sikutegemea kama ipo siku kanchi kadogo kama rwanda katamwambia Rais wetu kata m hit.
Kagame amepitia hapa bongo tumembebabeba leo hii unaona hata hao wazee wa jenosaidi wanaongea kiswahili fresh lakini dharau mtindo mmoja. Hii inaonyesha wamekaa sana Tanzania na mpaka sasa inawezekana wamo humu Tanzania. Kwa maana hiyo ndo maana tunawapigilia msumali. Kwenye issue za siasa za TZ mi nafatilia sana. nimejoin groups kwenye social networks kama kwenye whatsap kuhusu siasa, kwenye facebook, twiter, wale tuliosoma chuo kimoja, nk.
Rais kabila na marehemu baba yake tumewapa hifadhi hapa bongo. Sisi ni watu wazuri sana
we mwenyewe umelelewa na watanzania, lakini leo hii unashikamana na hao wauaji. Bwe.ge kweli wewe.

Kuna tofauti ya kufuatilia mambo ya nchi nyingine na kutokwa na povu kuihusu nchi ya watu na masuala yao ya ndani zaidi ya unavyofanya nchi yako. Mimi mfuatiliaji sana siasa za nchi zote za EAC, haswa kwa ajili napiga miradi nchi hizi zote na huwa ni muhimu kwangu kujua mambo yako vipi. Lakini hutanikuta nahangaika eti napeleka demokrasia Tanzania ama Uganda wakati hapa kwetu Kenya tuna matatizo mengi.

Kuna mambo mimi huyaona kwenye hizi nchi zingine lakini nabaki kimya maana hayanihusu, kama juzi niliona Wabongo wamemrusha nje mzee Warioba ambaye anahangaika kuwapa katiba nzuri itakayofanana na hii yetu ya Kenya. Lakini niliingia humu na kufuatilia tu mijadala kimya kimya maana hayanihusu, ingetendeka Kenya, basi pangekua padogo maana vijana wa kwetu hawachelewi kuhahakikisha heshima inadumu.

Kagame alikosea kuvurugana na rais Kikwete, lakini hiyo haikumanisha kila Mrwanda alihusika.
 
Kuna tofauti ya kufuatilia mambo ya nchi nyingine na kutokwa na povu kuihusu nchi ya watu na masuala yao ya ndani zaidi ya unavyofanya nchi yako. Mimi mfuatiliaji sana siasa za nchi zote za EAC, haswa kwa ajili napiga miradi nchi hizi zote na huwa ni muhimu kwangu kujua mambo yako vipi. Lakini hutanikuta nahangaika eti napeleka demokrasia Tanzania ama Uganda wakati hapa kwetu Kenya tuna matatizo mengi.

Kuna mambo mimi huyaona kwenye hizi nchi zingine lakini nabaki kimya maana hayanihusu, kama juzi niliona Wabongo wamemrusha nje mzee Warioba ambaye anahangaika kuwapa katiba nzuri itakayofanana na hii yetu ya Kenya. Lakini niliingia humu na kufuatilia tu mijadala kimya kimya maana hayanihusu, ingetendeka Kenya, basi pangekua padogo maana vijana wa kwetu hawachelewi kuhahakikisha heshima inadumu.

Kagame alikosea kuvurugana na rais Kikwete, lakini hiyo haikumanisha kila Mrwanda alihusika.
Labda wanyarwanda wengine lakini mimi nilimuunga mkono kwakile alichokisema, huwezi kuleta unafiki halafu uchekewe tu! Mambo ganiunayoweza kusikilizana na wauwaji? Kwa hiyo jela aende nani? Tena huku kwetuwanao behave tunawarudisha uraiani fasta! Kama mtu anataka kuanzisha chama chasiasa nayenyewe inakubalika, sasa hayo majadiliano aliyopendekeza ni ya ainagani? Lile lilikuwa dili tu, lakini kutokana na umakini wa serikali ya Rwandabasi pesa za watu itabidi zirudishwe tu
 
Kuna tofauti ya kufuatilia mambo ya nchi nyingine na kutokwa na povu kuihusu nchi ya watu na masuala yao ya ndani zaidi ya unavyofanya nchi yako. Mimi mfuatiliaji sana siasa za nchi zote za EAC, haswa kwa ajili napiga miradi nchi hizi zote na huwa ni muhimu kwangu kujua mambo yako vipi. Lakini hutanikuta nahangaika eti napeleka demokrasia Tanzania ama Uganda wakati hapa kwetu Kenya tuna matatizo mengi.

Kuna mambo mimi huyaona kwenye hizi nchi zingine lakini nabaki kimya maana hayanihusu, kama juzi niliona Wabongo wamemrusha nje mzee Warioba ambaye anahangaika kuwapa katiba nzuri itakayofanana na hii yetu ya Kenya. Lakini niliingia humu na kufuatilia tu mijadala kimya kimya maana hayanihusu, ingetendeka Kenya, basi pangekua padogo maana vijana wa kwetu hawachelewi kuhahakikisha heshima inadumu.

Kagame alikosea kuvurugana na rais Kikwete, lakini hiyo haikumanisha kila Mrwanda alihusika.

lawmaina78
Kagame hakukosea, in fact Kagame ni mstaarabu sana. Rejerea post zangu kwenye Topic 2 za huyu Kinara wa Uchonganishi JMali, one kuhusiana na "President Kagame's mirage railway in back" post 18 na kwenye Topic nyingine ya huyuhuyu "Rwanda bought TL-50 air defence misile from China"
Pamoja na niliyo yazungumza, Kagame bado ni mstaarabu kwani afadhari yeye aritamka hadharani baada ya kuchoshwa na jitihada za Kikwete kutaka ku mhiti kimya kimya chinichini huku akichekacheka, Kikwete arikura njama na FDRL iri kuihujumu Rwanda na Kagame, kwa msaada wa SpyMaster ambaye aritumia ufahamu wake kuhusiana na Security ya Rwanda. JK arishiriki kwenye hizo deal, huku akijifanya rafiki. Tafuta habari za Gen Stanislas Nzeyimana (Aka Izabayo Bigaruka) who was 2nd in command wa Majeshi ya FDRL mipango aliyokuwa anapanga na hao Jamaa wawili, na safari zake za Dar-Congo jungle. Marengo na mipango ilikuwa miovu kushinda statment ya Kagame, bahati nzuri au mbaya kupotea kwake katika mazingira ya kutatanisha ndani ya Bongo kulisababisha ukweli na njama za JK kujulikana. Kwahiyo ulitegemea PK afanye nini? Aendelee kumpigia makofi?? No way huyo sio Kagame. Na kwa taarifa yako hizi mbinu za JK za kuwachimba mwenzake kichinichini huku akiwachekea sio za leo, ana uzoefu sana, ukitaka muulize LT.Gen. Gideon Sayore- Mmasai wa watu hana hamu, enzi za Monduli military academy:A S-rap::A S-rap:.
 
Kuna tofauti ya kufuatilia mambo ya nchi nyingine na kutokwa na povu kuihusu nchi ya watu na masuala yao ya ndani zaidi ya unavyofanya nchi yako. Mimi mfuatiliaji sana siasa za nchi zote za EAC, haswa kwa ajili napiga miradi nchi hizi zote na huwa ni muhimu kwangu kujua mambo yako vipi. Lakini hutanikuta nahangaika eti napeleka demokrasia Tanzania ama Uganda wakati hapa kwetu Kenya tuna matatizo mengi.

Kuna mambo mimi huyaona kwenye hizi nchi zingine lakini nabaki kimya maana hayanihusu, kama juzi niliona Wabongo wamemrusha nje mzee Warioba ambaye anahangaika kuwapa katiba nzuri itakayofanana na hii yetu ya Kenya. Lakini niliingia humu na kufuatilia tu mijadala kimya kimya maana hayanihusu, ingetendeka Kenya, basi pangekua padogo maana vijana wa kwetu hawachelewi kuhahakikisha heshima inadumu.

Kagame alikosea kuvurugana na rais Kikwete, lakini hiyo haikumanisha kila Mrwanda alihusika.

Unatakiwa ujue kwanza hii ni international forums. We are discussing issues especially political, socially, technologically and economical of out of our countries. Ninapokuja na idea zangu kuhusu russia, au north korea kama anavyoendelea ku develop nuke weapons, ninatoa views zangu mimi kama mtanzania.
Pili kumbuka Tanzania imekuwa na historia ya kupatanisha/kuleta ukombozi dhidi ya wakoloni/kuleta mshikamano kwa nchi nyingi sana afrika. Kenya naona ndo wameanza kidogo na hii issue ya alshababu lakini kumbe marekani kampiga changa la macho. Kama wewe umekaa ndani ya bongo utajua changa la macho ni nini.
Back to jamaa zetu hawa wazee wa jenosaidi, ni wagumu wakuishi kwa amani bila kuangaliana ki kabila. Mbaya zaidi kagame anasema atamhit kikwete wakati Tanzania imemsaidia kwenye games zake mpaka kwenda nje kwa wazungu.
Kwa hiyo ndo maana tunataka tumhadabishe.
I guess yake itakuwa kubwa kuliko ya Idd amin wa UGANDA.
 
Hivi chuo gani ulichosoma? Au unamaanisha madrasa? Umeulizwa swali lakini bado tu umeshindwa kujibu.
Swala sio mchango wenu kwa jamii ya kinyarwanda bali inakuwaje mnajali sana Rwanda hadi mnasahau home/ukimbizini(Tanzania)? Au siku hizi ni paradise? 24hrs nyie ni Rwanda tu, kama mnataka kuzuga, muwe mnapitapita na kwenye jukwaa la siasa, hata mimi mnyarwanda huwa napita pita; sema sikoment, nawaachia wabongo washughulishane! saa nyingine nashindwa kuamini vinavyoandikwa, kama una akili kweli na unajua X-stics za failed state basi soma jukwaa la siasa ndio utajuwa kweli Rwanda yenu haina kifani.
By the way, nasuburi yale matusi yako.

Mzee wa sumu, nime paste jibu nililompa lawmaina78 hapo chini kwa kuwa comment yako imetoka kwenye comment yangu kwake.
Kwa nyongeza, Hii ni ni international forum ya JF. jukwaa la siasa za kibongo tena angalia hivyo hivyo husikomment kitu. Siasa ya Tanzania huiwezi kabisa wala kiduchu. hatuna hao watu unaosema wako ukimbizini alafu wanachallege Tanzanian govment.
Pia wa huku africa Tanzania ni kama USA. Kamuulize Obama mbona anaenda iraq/syria kupigana na ISIS wakati siyo nchi yake, alafu ndo uje uulize kwanini Tanzania Itaiadhibu rwanda kwa unyama wa Kagame...
Kama una akili utaelewa.

Unatakiwa ujue kwanza hii ni international forums. We are discussing issues especially political, socially, technologically and economical of out of our countries. Ninapokuja na idea zangu kuhusu russia, au north korea kama anavyoendelea ku develop nuke weapons, ninatoa views zangu mimi kama mtanzania.
Pili kumbuka Tanzania imekuwa na historia ya kupatanisha/kuleta ukombozi dhidi ya wakoloni/kuleta mshikamano kwa nchi nyingi sana afrika. Kenya naona ndo wameanza kidogo na hii issue ya alshababu lakini kumbe marekani kampiga changa la macho. Kama wewe umekaa ndani ya bongo utajua changa la macho ni nini.
Back to jamaa zetu hawa wazee wa jenosaidi, ni wagumu wakuishi kwa amani bila kuangaliana ki kabila. Mbaya zaidi kagame anasema atamhit kikwete wakati Tanzania imemsaidia kwenye games zake mpaka kwenda nje kwa wazungu.
Kwa hiyo ndo maana tunataka tumhadabishe.
I guess yake itakuwa kubwa kuliko ya Idd amin wa UGANDA.
 
Last edited by a moderator:
Unatakiwa ujue kwanza hii ni international forums. We are discussing issues especially political, socially, technologically and economical of out of our countries. Ninapokuja na idea zangu kuhusu russia, au north korea kama anavyoendelea ku develop nuke weapons, ninatoa views zangu mimi kama mtanzania.
Pili kumbuka Tanzania imekuwa na historia ya kupatanisha/kuleta ukombozi dhidi ya wakoloni/kuleta mshikamano kwa nchi nyingi sana afrika. Kenya naona ndo wameanza kidogo na hii issue ya alshababu lakini kumbe marekani kampiga changa la macho. Kama wewe umekaa ndani ya bongo utajua changa la macho ni nini.
Back to jamaa zetu hawa wazee wa jenosaidi, ni wagumu wakuishi kwa amani bila kuangaliana ki kabila. Mbaya zaidi kagame anasema atamhit kikwete wakati Tanzania imemsaidia kwenye games zake mpaka kwenda nje kwa wazungu.
Kwa hiyo ndo maana tunataka tumhadabishe.
I guess yake itakuwa kubwa kuliko ya Idd amin wa UGANDA.

Sote huwa tunajadili mambo ya kimataifa ila bado narejelea, hutakuta tunatokwa na povu jinsi ufanyavyo kwa Warwanda. Anyway nitakuamini kuwa wewe Mtanzania maana sijawahi ona analysis yako kama zile za jMali ambaye huwa umejificha nyuma ya mgongo wake. Kawaida huwa unatapatapa na kejeli kiasi kwamba hakuna mtu mwenye akili zake anaweza kuku-engage intellectually. Hivyo cha muhimu ni kukupuzia tu.

jMali ndio huwa vigumu kumuona Mtanzania, aidha atakua mmojawapo wa haya
- Muadhirika wa vita vya Rwanda, ambaye yuko mbioni kuhakikisha amelipiza kisasi
- Afisa wa usalama wa taifa wa Tanzania ambaye yupo huku kuhakikisha Watanzania wanachukia Warwanda
- Mwandishi wa habari ambaye alikosana kiaina na utawala wa Rwanda

Juzi wakati jamaa Mrwanda alipotoweka hapa Nairobi, ghafla jMali akadai hata na yeye yuko huku, ukiunganisha hayo utakuta jamaa sio wa kawaida.
 
Last edited by a moderator:
Mzee wa sumu, nime paste jibu nililompa lawmaina78 hapo chini kwa kuwa comment yako imetoka kwenye comment yangu kwake.
Kwa nyongeza, Hii ni ni international forum ya JF. jukwaa la siasa za kibongo tena angalia hivyo hivyo husikomment kitu. Siasa ya Tanzania huiwezi kabisa wala kiduchu. hatuna hao watu unaosema wako ukimbizini alafu wanachallege Tanzanian govment.
Pia wa huku africa Tanzania ni kama USA. Kamuulize Obama mbona anaenda iraq/syria kupigana na ISIS wakati siyo nchi yake, alafu ndo uje uulize kwanini Tanzania Itaiadhibu rwanda kwa unyama wa Kagame...
Kama una akili utaelewa.

Unatakiwa ujue kwanza hii ni international forums. We are discussing issues especially political, socially, technologically and economical of out of our countries. Ninapokuja na idea zangu kuhusu russia, au north korea kama anavyoendelea ku develop nuke weapons, ninatoa views zangu mimi kama mtanzania.
Pili kumbuka Tanzania imekuwa na historia ya kupatanisha/kuleta ukombozi dhidi ya wakoloni/kuleta mshikamano kwa nchi nyingi sana afrika. Kenya naona ndo wameanza kidogo na hii issue ya alshababu lakini kumbe marekani kampiga changa la macho. Kama wewe umekaa ndani ya bongo utajua changa la macho ni nini.
Back to jamaa zetu hawa wazee wa jenosaidi, ni wagumu wakuishi kwa amani bila kuangaliana ki kabila. Mbaya zaidi kagame anasema atamhit kikwete wakati Tanzania imemsaidia kwenye games zake mpaka kwenda nje kwa wazungu.
Kwa hiyo ndo maana tunataka tumhadabishe.
I guess yake itakuwa kubwa kuliko ya Idd amin wa UGANDA.


Haya sasa, sinilikuambia chuo unachojitapia ni madrasa! Yani mpaka hivi bado hujaelewa swali? Kweli kazi ipo, itafika wakati niache kujadiliana na wewe.
Wacha nikusaidie upya, swali la lawmaina78 ni kwamba; inakuwaje unajali mambo ya wengine kuliko yako? Ni kihelehele au damu nzito kuliko maji?
Huyo huyo Obama ambaye unamsujudu, mbona unamfagilia aendapo kuwapa kipondo waarabu wenye itikadi kali?
Tanzania unayosema wewe naijuwa sana! Ni ile ya kipindi cha ujamaa na kujitegemea, ya siku hizi ni kwanza tumbo halafu ndio kichwa kianze kazi.
Tanzania unayoijuwa wewe nafikiri mliisoma kwenye vitabu vya historia baada ya kupewa ukimbizi, sisi tuliyo ishuhudia kwa macho yetu basi tunaona kama vile unafananisha kijiko na sepeto.
Rwanda yenu leo ni sawa na Tanzania ileee ya Nyerere(RIP) tofauti ni mzunguko wa pesa tu, nao tumeuruhusu kusudi tusiishi maisha ya kimaskini (kutembeza bakuli)lakini na wenyewe tunahakikisha unakula jasho lako, siyo mambo ya usanii! Kama hutaki, lazima ukimbilie kwa baadhi ya majirani ambao usanii kwao utafikiri umeandikwa katika katiba.
N.B naona ushanunua mswaki kwa maana nilikuwa natarajia matusi mengi kuliko majibu, ila safi next time nyoosha kidole juu kama hujaelewa swali, sio kutukana au kujibu pumba.
 
Last edited by a moderator:
Sote huwa tunajadili mambo ya kimataifa ila bado narejelea, hutakuta tunatokwa na povu jinsi ufanyavyo kwa Warwanda. Anyway nitakuamini kuwa wewe Mtanzania maana sijawahi ona analysis yako kama zile za jMali ambaye huwa umejificha nyuma ya mgongo wake. Kawaida huwa unatapatapa na kejeli kiasi kwamba hakuna mtu mwenye akili zake anaweza kuku-engage intellectually. Hivyo cha muhimu ni kukupuzia tu.

jMali ndio huwa vigumu kumuona Mtanzania, aidha atakua mmojawapo wa haya
- Muadhirika wa vita vya Rwanda, ambaye yuko mbioni kuhakikisha amelipiza kisasi
- Afisa wa usalama wa taifa wa Tanzania ambaye yupo huku kuhakikisha Watanzania wanachukia Warwanda
- Mwandishi wa habari ambaye alikosana kiaina na utawala wa Rwanda

Juzi wakati jamaa Mrwanda alipotoweka hapa Nairobi, ghafla jMali akadai hata na yeye yuko huku, ukiunganisha hayo utakuta jamaa sio wa kawaida.

be free kusema watutsi badala ya wanyarwanda usiogope, we all know kwamba "wanyarwanda" ni code name ya watutsi.
 
be free kusema watutsi badala ya wanyarwanda usiogope, we all know kwamba "wanyarwanda" ni code name ya watutsi.
Safi sana, nnakuhakikishia leo siku yako itaenda fresh! Jinamizi lako ushalipa breakfast ya ubaguzi.
Kuna wenzako waliowatorokeni kule misituni DRC hivi wanakula bata tu, alafu ndio hao hao tunawatumia kama sample ya "come and see" program.
Oops! Nilikuwa nimesahau kwamba unakimbia kesi, usijari Rwanda misamaha nje nje ukiiomba, tunajuwa ibirisi ndiye aliyewaharibu, watakao kupokea miongoni mwao wamo wasamehewa kusudi usije kuuliza "source" kama utulizavyo kila siku tunapokuja na story nzuri za Rwanda.
 
Haya sasa, sinilikuambia chuo unachojitapia ni madrasa! Yani mpaka hivi bado hujaelewa swali? Kweli kazi ipo, itafika wakati niache kujadiliana na wewe.
Wacha nikusaidie upya, swali la lawmaina78 ni kwamba; inakuwaje unajali mambo ya wengine kuliko yako? Ni kihelehele au damu nzito kuliko maji?
Huyo huyo Obama ambaye unamsujudu, mbona unamfagilia aendapo kuwapa kipondo waarabu wenye itikadi kali?
Tanzania unayosema wewe naijuwa sana! Ni ile ya kipindi cha ujamaa na kujitegemea, ya siku hizi ni kwanza tumbo halafu ndio kichwa kianze kazi.
Tanzania unayoijuwa wewe nafikiri mliisoma kwenye vitabu vya historia baada ya kupewa ukimbizi, sisi tuliyo ishuhudia kwa macho yetu basi tunaona kama vile unafananisha kijiko na sepeto.
Rwanda yenu leo ni sawa na Tanzania ileee ya Nyerere(RIP) tofauti ni mzunguko wa pesa tu, nao tumeuruhusu kusudi tusiishi maisha ya kimaskini (kutembeza bakuli)lakini na wenyewe tunahakikisha unakula jasho lako, siyo mambo ya usanii! Kama hutaki, lazima ukimbilie kwa baadhi ya majirani ambao usanii kwao utafikiri umeandikwa katika katiba.
N.B naona ushanunua mswaki kwa maana nilikuwa natarajia matusi mengi kuliko majibu, ila safi next time nyoosha kidole juu kama hujaelewa swali, sio kutukana au kujibu pumba.

mzee wa sumuuuu, tema sumu tema sumuuu. Inaonekana wewe umekaa Tanzania na hivi sasa si ajabu huko Tanzania. Tanzania tunatakiwa tuwafundishe adabu rwanda muache ukabila. Mambo ya kusema we interahamwe, sijui mkimbizi utajua wewe mwenyewe.
Huwezi kunibadili Uraia wangu. Mimi ni Mtanzania na nitaendelea kuwa hivyo. Hizo style zenu kwamba mtu akiwapinga mnamuita hutu, sijui interahamwe tushazijua.
 
Sote huwa tunajadili mambo ya kimataifa ila bado narejelea, hutakuta tunatokwa na povu jinsi ufanyavyo kwa Warwanda. Anyway nitakuamini kuwa wewe Mtanzania maana sijawahi ona analysis yako kama zile za jMali ambaye huwa umejificha nyuma ya mgongo wake. Kawaida huwa unatapatapa na kejeli kiasi kwamba hakuna mtu mwenye akili zake anaweza kuku-engage intellectually. Hivyo cha muhimu ni kukupuzia tu.

jMali ndio huwa vigumu kumuona Mtanzania, aidha atakua mmojawapo wa haya
- Muadhirika wa vita vya Rwanda, ambaye yuko mbioni kuhakikisha amelipiza kisasi
- Afisa wa usalama wa taifa wa Tanzania ambaye yupo huku kuhakikisha Watanzania wanachukia Warwanda
- Mwandishi wa habari ambaye alikosana kiaina na utawala wa Rwanda

Juzi wakati jamaa Mrwanda alipotoweka hapa Nairobi, ghafla jMali akadai hata na yeye yuko huku, ukiunganisha hayo utakuta jamaa sio wa kawaida.
Safi kabisa,you are really a great thinker i had hesitated kuweka jina lake hapa ila ni kama umeshamaliza.
 
Safi kabisa,you are really a great thinker i had hesitated kuweka jina lake hapa ila ni kama umeshamaliza.
Ah huyo jamaa lawmaina78 mi mbona nishamkubali tangu zamani! Kitu kimoja ambacho ninamwomba. Ni kuja kutemmbelea Rwanda sanasana sehemu za makumbusho na historia ya jeshi la RDF... Anatakiwa kujuwa namna gani anaweza kuishauri serikali ya Kenya kukabiliana na alshabaab! Rwanda tuliwahi kuwa na situation inayozidi ya alshabaab, kina jMali walikuwa na michezo ya kutoka DRC na kuja Rwanda kuuwa wanyarwanda na kuchoma mabasi na shule kiubaguzi tena walikuwa wanaifadhiwa na ndugu zao! Upo hapo? Kwa sura na lugha ni wanyarwanda lakini wenyewe walinyoosha mikono juu wakarudi makambini mwao... Na hatukuishia hapo tulifwata hadi makambini na hivi mpaka kesho kutwa tunaishi kwa usalama! Wammeamuwa kubaki huko maporini huku wakitubembeleza eti tuongee nao huku wakishinda wanaokoteza/kutunga report zinazoiponda Rwanda.
Lawmaina78 naomba uwahimize ndugu zako waje huku kujifunza, usione tunachukiwa; huwa tunalazimika kuchukua maamuzi magumu, lasivyo ukiwapa kina jMali upenyo basi Rwanda wanaigeuza Somalia na kuizidi kama walivyofanya 94.
 
Ah huyo jamaa lawmaina78 mi mbona nishamkubali tangu zamani! Kitu kimoja ambacho ninamwomba. Ni kuja kutemmbelea Rwanda sanasana sehemu za makumbusho na historia ya jeshi la RDF... Anatakiwa kujuwa namna gani anaweza kuishauri serikali ya Kenya kukabiliana na alshabaab! Rwanda tuliwahi kuwa na situation inayozidi ya alshabaab, kina jMali walikuwa na michezo ya kutoka DRC na kuja Rwanda kuuwa wanyarwanda na kuchoma mabasi na shule kiubaguzi tena walikuwa wanaifadhiwa na ndugu zao! Upo hapo? Kwa sura na lugha ni wanyarwanda lakini wenyewe walinyoosha mikono juu wakarudi makambini mwao... Na hatukuishia hapo tulifwata hadi makambini na hivi mpaka kesho kutwa tunaishi kwa usalama! Wammeamuwa kubaki huko maporini huku wakitubembeleza eti tuongee nao huku wakishinda wanaokoteza/kutunga report zinazoiponda Rwanda.
Lawmaina78 naomba uwahimize ndugu zako waje huku kujifunza, usione tunachukiwa; huwa tunalazimika kuchukua maamuzi magumu, lasivyo ukiwapa kina jMali upenyo basi Rwanda wanaigeuza Somalia na kuizidi kama walivyofanya 94.
Uko sawa mkuu, nadhani they are doing the same thing in Somalia
 
mzee wa sumuuuu, tema sumu tema sumuuu. Inaonekana wewe umekaa Tanzania na hivi sasa si ajabu huko Tanzania. Tanzania tunatakiwa tuwafundishe adabu rwanda muache ukabila. Mambo ya kusema we interahamwe, sijui mkimbizi utajua wewe mwenyewe.
Huwezi kunibadili Uraia wangu. Mimi ni Mtanzania na nitaendelea kuwa hivyo. Hizo style zenu kwamba mtu akiwapinga mnamuita hutu, sijui interahamwe tushazijua.
Utawafundisha adabu mtandaoni kwa kujificha ficha,aibu kweli!
Tokezea kama kweli unataka kufundisha adabu, kuna wenzako walijaribu, unfortunately hawakupata mda wa kurudi kusimlia.
 
mzee wa sumuuuu, tema sumu tema sumuuu. Inaonekana wewe umekaa Tanzania na hivi sasa si ajabu huko Tanzania. Tanzania tunatakiwa tuwafundishe adabu rwanda muache ukabila. Mambo ya kusema we interahamwe, sijui mkimbizi utajua wewe mwenyewe.
Huwezi kunibadili Uraia wangu. Mimi ni Mtanzania na nitaendelea kuwa hivyo. Hizo style zenu kwamba mtu akiwapinga mnamuita hutu, sijui interahamwe tushazijua.

Ah vp? Za siku? Kwa hiyo lile swali la mkenya mpaka hivi limekushinda kulielewa au kulijibu? Why don't you consult your mentor jMali ? May be he can help by using his ussual tactics of bringing anti Rwanda docs instead! BTW watch out... linapokuja swala la ukabila, wabongo nnaowajuwa mimi watakutia kwenye kalandinga wacha hao wasanii wanaokulieni pesa mlizopewa na mabasha wenu wakifaransa.
 
Ah vp? Za siku? Kwa hiyo lile swali la mkenya mpaka hivi limekushinda kulielewa au kulijibu? Why don't you consult your mentor jMali ? May be he can help by using his ussual tactics of bringing anti Rwanda docs instead! BTW watch out... linapokuja swala la ukabila, wabongo nnaowajuwa mimi watakutia kwenye kalandinga wacha hao wasanii wanaokulieni pesa mlizopewa na mabasha wenu wakifaransa.

Mzee wa sumu tema sumu tema sumuuuuu...
Yaani wewe Unatakiwa utemeshwe sumu kwa nguvu. Inferiority complex....... Te te te te..... Kwa hiyo mfaransa ndo anawasupport wapinzani wa kagame......LOL
Na BBC je? ni shida. Mwambie paka akajaribu kumuomba Obama basi amsaidie......ehehehehe:msela:
 
Mzee wa sumu tema sumu tema sumuuuuu...
Yaani wewe Unatakiwa utemeshwe sumu kwa nguvu. Inferiority complex....... Te te te te..... Kwa hiyo mfaransa ndo anawasupport wapinzani wa kagame......LOL
Na BBC je? ni shida. Mwambie paka akajaribu kumuomba Obama basi amsaidie......ehehehehe:msela:
Kagame,mbona hana shida, yupo ni Raisi wa nchi na tunampenda, labda nyie mumuombe msaada huyo Obama manake hata huko mliko kimbilia nasikia misaada imesimamishwa so itabidi muombe personal support.
 
Back
Top Bottom