Kiswahili ni lugha ya taifa au mama?

Kiswahili ni lugha ya taifa au mama?

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Posts
4,709
Reaction score
1,735
Wakuu,

Nasikiliza kipindi cha " Power Breakfast " cha " Clouds FM ". Nimesituka kumsikia mtangazaji Babra Hassan akisema kiswahili ni lugha yetu mama.

Kwangu mie lugha mama zetu ni Kinyamwezi, Kizigua, Kingoni, Kisandawe, Kifipa, kwa kuzitaja chache. Kiswahili ni lugha ya taifa. Sawa na Kiingereza au Kifaransa kwa baadhi ya nchi tawaliwa.
 
Inategenea
Inaweza kuwa lugha mama kwa maana ndio lugha ya kwanza (acquired) ila pia yaweza kuwa lugha ya taifa kutokana na sera ya lugha.
Kuna watu hapa mchini lugha yao ya kwanza ni kiswahili ikiwa ndio, kiswahili ndio lugha yao mama
 
Kiswahili ni Lugha mama ...acha ligi mkuu
 
Ni lugha mama ya waswahili wa pwani. Wengine tumejifunza kiswahili shuleni, na vijijini kwetu kiswahili ni lugha ya pili inayotumiwa na wachache tu
 
Kiswahili ni lugha ya Taifa, Kabila lako (kikuya, kisambaa) ni lugha Mama, English ni lugha ya Biashara.
 
Lugha kua mama au vinginevyo inategemea na level inapotumika.. Leo Muhangaza wa Ngara kaoa Muiraq wa Karatu na wanaishi zao Mbeya ni jinsi gani Kiswahili hakitakua lugha mama kwa kizazi cha hawa wazee!
 
Back
Top Bottom