Kinachoendelea katika nchi ya Afrika Kusini ni ishara Gani?

Kinachoendelea katika nchi ya Afrika Kusini ni ishara Gani?

Huwa wanadanganyana(kupeana taarifa za uongo)na huwa wanawafuata masela wenzao wakaendeleze maisha ya hovyohovyo na ugangwe mdebwedo.Na wazulu siyo watu wale.Wanawapiga risasi wajinga kama hao kila leo.
Wawapige tu kwa sababu wanawapelekea matatizo na overpopulation isiyokuwa na sabbu.

Watz huko huwa wanaishi maisha magumu, maisha ya kushindia mkate siku tatu mfululizo n.k
 
Roho mbaya yao imesababishwa na nini, maana Kila kitu kina chanzo chake.
Ubinafsi,kutopenda wageni bila sababu maalumu na uchoyo/tabia za watoto wasio na malezi mazuri kwa wengine.Wana malezi kama ya mtoto "Junior" kumchoma mgeni na bisibisi jichoni huku mzazi anachekelea tu.Fuatilia kama kuna hatua stahiki zinazochukuliwa na serikali yao ya SA.Hamna kitu.
 
Hahah.. Sure,.. Huku tunachukulia kuwa mshikaji katoboa.. Kumbe ana maisha magumu kuliko hata sisi hapa.

In short, kuzamia huko ni kusacrifice maisha kwa kiwango kikubwa sana. Ni sawa na kuchezea maisha yako kamari.
Bila ujuzi au kupata ajira wazamiaji wanaendea haki ile mbaya.Mwishowe ndiyo huingia kwenye uhalifu,ulevi,kujirahisisha kwa wenyeji na mahovyohovyo mengi.
 
Nilikua nakerwa na ukorofo wa south Africa kwa wageni mpaka mama mmoja alipo simama mbele ya media na kusema, mwanae alikua mtoto mwema lakini Sasa anavuta unga na walio mbadili ni wageni wanao endesha magenge haramu kwa kweli niliishiwa pawa wako sawa ni nchi Yao kwanini na nyie msijenge kwenu? Wamesema nendeni mkawaambie viongozi wenu wajenge sio kuja kujibana kwetu wako sawa
 
Bila ujuzi au kupata ajira wazamiaji wanaendea haki ile mbaya.Mwishowe ndiyo huingia kwenye uhalifu,ulevi,kujirahisisha kwa wenyeji na mahovyohovyo mengi.
Kule siri ni moja ukizamia, uwe na ujuzi au fani fulani. Lakini ukizamia tu kwa maana ya kwenda kutafuta maisha, huna hata fani, hata wa nyumbani wa kule wanakutosa.
 
Nilikua nakerwa na ukorofo wa south Africa kwa wageni mpaka mama mmoja alipo simama mbele ya media na kusema, mwanae alikua mtoto mwema lakini Sasa anavuta unga na walio mbadili ni wageni wanao endesha magenge haramu kwa kweli niliishiwa pawa wako sawa ni nchi Yao kwanini na nyie msijenge kwenu? Wamesema nendeni mkawaambie viongozi wenu wajenge sio kuja kujibana kwetu wako sawa
Watu wenye mawazo ya kwenda nchi zingine wapewe ABCs.Wataenda kutia aibu au kupoteza uhai huko.Wasisitizwe wabaki hapa ili tusomewe ripoti ya Chande kwa utulivu.
 
Nilikua nakerwa na ukorofo wa south Africa kwa wageni mpaka mama mmoja alipo simama mbele ya media na kusema, mwanae alikua mtoto mwema lakini Sasa anavuta unga na walio mbadili ni wageni wanao endesha magenge haramu kwa kweli niliishiwa pawa wako sawa ni nchi Yao kwanini na nyie msijenge kwenu? Wamesema nendeni mkawaambie viongozi wenu wajenge sio kuja kujibana kwetu wako sawa
Wako sahihi
 
Kule siri ni moja ukizamia, uwe na ujuzi au fani fulani. Lakini ukizamia tu kwa maana ya kwenda kutafuta maisha, huna hata fani, hata wa nyumbani wa kule wanakutosa.
Kabisa.Usishangae kijana wa kiume anarudi na kututambulisha kwa mumewe au akaolewa hukohuko huku kavaa "suruali" yake.
 
Sometime tuache utani na kutetea ujinga
Iv inakuingia akilini mgeni unaingia nchi ya watu afu unaanza fanya biashara ya kuuza mayai, kufungua kioski, kufungua bucha ya nyama, saloon, fundi simu sasa kama mgeni unafanya izo biashara huyo mwenyeji atafanya biashara gan

Tunasahau ata apa kwetu Tz juz juz tu apa serikal imekataza wageni kufanya biashara ndogo ndogo ambazo mzawa anapaswa kufanya

Inawezekana kbsa njia walotumia wa SA ya kupambana na wageni ni mbaya ila kwa upande mwingne wako sawa

Mgeni njoo ufungue biashara kubwa ( muwekezaji) mgeni njoo ufanye kaz za kitaalam(specialist) (expart) sasa mgeni unakuja kufanya biashara ya umachinga, mgeni unakuja kufanya kaz ya security ulinzi

Kwa upande wangu SA wako sawa wamechoka wamevumilia sasa wamesema bas
 
Hoja ya kuwasaidia kupata uhuru ni upuuzi. Huwezi kuishi nchi ya watu bila vibali hakuna utaratibu huo duniani kote.
 
Sometime tuache utani na kutetea ujinga
Iv inakuingia akilini mgeni unaingia nchi ya watu afu unaanza fanya biashara ya kuuza mayai, kufungua kioski, kufungua bucha ya nyama, saloon, fundi simu sasa kama mgeni unafanya izo biashara huyo mwenyeji atafanya biashara gan

Tunasahau ata apa kwetu Tz juz juz tu apa serikal imekataza wageni kufanya biashara ndogo ndogo ambazo mzawa anapaswa kufanya

Inawezekana kbsa njia walotumia wa SA ya kupambana na wageni ni mbaya ila kwa upande mwingne wako sawa

Mgeni njoo ufungue biashara kubwa ( muwekezaji) mgeni njoo ufanye kaz za kitaalam(specialist) (expart) sasa mgeni unakuja kufanya biashara ya umachinga, mgeni unakuja kufanya kaz ya security ulinzi

Kwa upande wangu SA wako sawa wamechoka wamevumilia sasa wamesema bas
Na adhabu ni kifo bila kusikilizwa, siyo?
 
Tuseme ukweli, nini chanzo cha hao wageni kukimbia nchi zao na kwenda kuzamia Afrika Kusini?

Lazima tukubali kwamba kuna tatizo kubwa la kiuongozi kwenye mataifa mengi ya kiafrika na ndio maana pamoja na nchi nyingi kuwa na rasilimali kibao lakini wamseshindwa kujiondoa kwenye wimbi la ufukara unaowakabili. Bure kabisa.
 
Back
Top Bottom