Moja kati ya sekta muhimu ktk uchumi wa kanda ya ziwa ni zao la Pamba.Wananchi na wakazi wengi wa eneo hili wamekuwa wanategemea pamba kama sehemu ya maisha yao.Maeneo ya shinyanga,Mwanza,Geita,Simiyu na Mara Pamba hujulikana kama dhahabu nyeupe,lakini kwa miaka kadhaa "dhahabu nyeupe" imekumbwa na misukosuko ya hapa na pale ktk soko la Ndani na nje ya nchi.
Kati ya ahadi za Waziri mwenye dhamana na Wizara ya Kilimo na Ushirika Mh.Steven Massatu Wassira wakati ameteuliwa tena kushika wizara hiyo ni kushughulikia deni la serikali kwa wakulima ambalo tayari limeanza kulipwa na kuangalia upya tatizo la zao la pamba.
Kwa kushirikiana na wadau wa Pamba kanda ya ziwa,ili kuhuisha na kuinua upya zao la Pamba,Mh.Wassira atakuwa na Mkutano na wadau hao kuanzia 23/02-24/02 katika ukumbi wa BOT Mwanza.Lengo la Mkutano huo ni kujadili changamoto mpya ktk sekta ya kilimo na zao la Pamba kwa ujumla,kuchanganua mbinu mpya za kuinua Kilimo cha pamba ktk eneo la kanda ya ziwa ambako uchumi wa Watu wengi katika ngazi ya kaya hutegemea Kilimo ili kujikimu.
Mh.Wassira amewahikishia wakulima na wadau wa Pamba kupata suluhisho la kudumu la changamoto na matatizo ya pamba,kwa kutumia BRN serikali itaweka kipaumbele ili kuinua zao la pamba,Wadau wa Pamba wametoa pongezi kwa Mh.Wassira kwa jinsi anavyoshughulikia matatizo ya wakulima kwa haraka na kutatua kero zao,wamemshukuru Rais Jakaya Kikwete kwa kumrudisha Wassira ktk wizara hiyo kwani mipango mingi aliyokuwa ameianzisha hapo awali salsa inazidi kupata msukumo chini ya Wassira


Kati ya ahadi za Waziri mwenye dhamana na Wizara ya Kilimo na Ushirika Mh.Steven Massatu Wassira wakati ameteuliwa tena kushika wizara hiyo ni kushughulikia deni la serikali kwa wakulima ambalo tayari limeanza kulipwa na kuangalia upya tatizo la zao la pamba.
Kwa kushirikiana na wadau wa Pamba kanda ya ziwa,ili kuhuisha na kuinua upya zao la Pamba,Mh.Wassira atakuwa na Mkutano na wadau hao kuanzia 23/02-24/02 katika ukumbi wa BOT Mwanza.Lengo la Mkutano huo ni kujadili changamoto mpya ktk sekta ya kilimo na zao la Pamba kwa ujumla,kuchanganua mbinu mpya za kuinua Kilimo cha pamba ktk eneo la kanda ya ziwa ambako uchumi wa Watu wengi katika ngazi ya kaya hutegemea Kilimo ili kujikimu.
Mh.Wassira amewahikishia wakulima na wadau wa Pamba kupata suluhisho la kudumu la changamoto na matatizo ya pamba,kwa kutumia BRN serikali itaweka kipaumbele ili kuinua zao la pamba,Wadau wa Pamba wametoa pongezi kwa Mh.Wassira kwa jinsi anavyoshughulikia matatizo ya wakulima kwa haraka na kutatua kero zao,wamemshukuru Rais Jakaya Kikwete kwa kumrudisha Wassira ktk wizara hiyo kwani mipango mingi aliyokuwa ameianzisha hapo awali salsa inazidi kupata msukumo chini ya Wassira

