Kilimo cha mpunga Morogoro/Kimara-Mbeya

M

mby real

New Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
3
Points
45
M

mby real

New Member
Joined Nov 3, 2010
3 45
Wakuu Mimi ni kijana mpambanaji na mwaka huu nilitaka kujikita katika kilimo Cha mpungaa kwa umwagiliaji na nimependekeza kulimia Kapunga/morogoro

Hivyo basi naombeni muongozo katika hio

a. maeneo ambayo ni mazuri
b.Upatikanaji wa mashamba

c.Gharama zake kuanzia

d.Mbegu

e.mbolea

Pia kama kuna mtu mwenye ushauri au muongozo zaidi ya hayo nilotaja naomba anisaidie.
 
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,503
Points
2,000
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,503 2,000
Nasubiri majibu pia
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
35,444
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
35,444 2,000
Inapendeza, ngoja waje kukupa mauongozo...


Cc: mahondaw
 
Lussadam

Lussadam

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2007
Messages
1,186
Points
2,000
Lussadam

Lussadam

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2007
1,186 2,000
Wakuu Mimi ni kijana mpambanaji na mwaka huu nilitaka kujikita katika kilimo Cha mpungaa kwa umwagiliaji na nimependekeza kulimia Kapunga/morogoro

Hivyo basi naombeni muongozo katika hio

a. maeneo ambayo ni mazuri
b.Upatikanaji wa mashamba

c.Gharama zake kuanzia

d.Mbegu

e.mbolea

Pia kama kuna mtu mwenye ushauri au muongozo zaidi ya hayo nilotaja naomba anisaidie.
Rekebisha,ni Chimala na si Kimara
 
Chief Editor

Chief Editor

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2019
Messages
363
Points
1,000
Chief Editor

Chief Editor

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2019
363 1,000
Wakuu Mimi ni kijana mpambanaji na mwaka huu nilitaka kujikita katika kilimo Cha mpungaa kwa umwagiliaji na nimependekeza kulimia Kapunga/morogoro

Hivyo basi naombeni muongozo katika hio

a. maeneo ambayo ni mazuri
b.Upatikanaji wa mashamba

c.Gharama zake kuanzia

d.Mbegu

e.mbolea

Pia kama kuna mtu mwenye ushauri au muongozo zaidi ya hayo nilotaja naomba anisaidie.
Nenda katavi unakodi eka moja kwa laki ni ardhi ambayo haijatumika sana kwa Kilimo..mbegu nazan upatikanaji sio shida
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
170
Points
225
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
170 225
Wakuu Mimi ni kijana mpambanaji na mwaka huu nilitaka kujikita katika kilimo Cha mpungaa kwa umwagiliaji na nimependekeza kulimia Kapunga/morogoro

Hivyo basi naombeni muongozo katika hio

a. maeneo ambayo ni mazuri
b.Upatikanaji wa mashamba

c.Gharama zake kuanzia

d.Mbegu

e.mbolea

Pia kama kuna mtu mwenye ushauri au muongozo zaidi ya hayo nilotaja naomba anisaidie.
Nakushauri nenda kalime wilaya ya momba kilimo cha umwagiliaji ktk kijiji cha nkala
1.kukodi heka moja-200,000
2.kukatua-40000
3.kuvuruga-40000
4.kupanda-80000
5.palizi 30000(siyo lazima maana palizi siyo kubwa)
 
H

Hamzah J

Member
Joined
May 7, 2015
Messages
41
Points
95
H

Hamzah J

Member
Joined May 7, 2015
41 95
Wakuu Mimi ni kijana mpambanaji na mwaka huu nilitaka kujikita katika kilimo Cha mpungaa kwa umwagiliaji na nimependekeza kulimia Kapunga/morogoro

Hivyo basi naombeni muongozo katika hio

a. maeneo ambayo ni mazuri
b.Upatikanaji wa mashamba

c.Gharama zake kuanzia

d.Mbegu

e.mbolea

Pia kama kuna mtu mwenye ushauri au muongozo zaidi ya hayo nilotaja naomba anisaidie.
Habari ya mapambano kijana mwenzangu!
Kulingana na hoja yako, ninapenda kuchangia baadhi ya mambo niyajuayo juu ya kilimo hiki cha mpunga. Mimi ni mkulima wa zao hili ktk mkoa wa Songwe wilaya ya Momba bonde la Kamsamba.
SIFA ZA BONDE HILI
~Ardhi yenye rutuba
~Uhakika wa maji
~Mavuno mengi
~Mpunga unaotoa mchele mzuri na wenye soko kubwa, ni mchele namba 1 kwa soko la mikoa ya nyanda za juu kusini.
~Gharama za wastani ktk uendeshaji
~Matumizi ya mbolea si ya lazima
~Miundombinu ya barabara iko vizuri
~Rasilimali watu inapatikana
~Shamba la 200000 unaweza panda na kuvuna mara2 kwa msimu

GHARAMA/EKA1
✓Kukodi shamba 100000-200000
✓Kukatua/kulima(ng'ombe) 40000
✓Kusawazisha/kuvuruga 40000
✓Mbegu plastik mbili 20000 kwa tahadhari ila plastik moja inatosha
✓Kitalu cha mbegu 10000
✓Kung'oa mbegu 25000
✓Kupanda 70000-100000
✓Kung'olea/palizi 25000-40000
✓Kufyeka 50000
✓Kusomba 25000
✓Kupiga 50000
Hizi ndizo hatua muhimu za kuzingatiwa ktk kilimo cha mpunga.

RATIBA YA MSIMU
>Kusafisha shamba Disemba mwanzoni
>Kuandaa kitalu na kuotesha mbegu Disemba mwanzoni.
>Kulima Disemba mwishoni, januari au februari mwanzoni.
>Kuvuruga na kupanda wiki moja au zaidi baada ya kulima
>Palizi/kung'olea wiki 3 na kuendelea baada ya kupanda.
>Kuvuna mwezi April hadi Mei.

Kama kuna swali au mchango wowote wa ziada unakaribishwa.
 
white wizard

white wizard

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2011
Messages
3,644
Points
2,000
white wizard

white wizard

JF-Expert Member
Joined May 18, 2011
3,644 2,000
Nenda katavi unakodi eka moja kwa laki ni ardhi ambayo haijatumika sana kwa Kilimo..mbegu nazan upatikanaji sio shida
Katavi huwezi pata shamba la kukodi kwa laki moja, sasa ni kuanzia 200, 000 hadi 250,000 kutegemea na mbuga
 

Forum statistics

Threads 1,343,274
Members 514,998
Posts 32,778,497
Top