Kilango vs Muhongo: Ni kanuni zipi ziliongoza maamuzi ya Rais?

Kilango vs Muhongo: Ni kanuni zipi ziliongoza maamuzi ya Rais?

Hakuna ulazima wa kuutangazia umma kama kulifanyika uchunguzi au la..!!!
Kwani zinapofanyika chunguzi mbalimbali unatangaziwa?



Inawezekana kuwa Mkuu alidanganya, ndio maana PM alimwambia hiyo msg aiweke kwenye official document, je unadhani mkuu alifanya hivyo?
Ulipata kujiuliza kwanini alitakiwa kifanya hivyo? Halafu ulitaka Muhongo ajisafishe kitu gani?



Sijui kwanini watanzania sisi ni wavivu kufikiria kiasi hiki,
Hizo tuhuma zilipelekwa ngazi ya juu (PM) kuliko yeye Muhongo, Na tayari alishatoa maelekezo kwa yule wakala nini cha kufanya ili kuthibitisha maelezo yake ili hatua stahili zichukuliwe, hapo ulitaka afanye nini? @Faizafox anawaulizaga watu sampuli yako, Huko shuleni mlienda kusomea ujinga?



Hayo ni mawazo yako kwa kadiri ya upeo wako wa kufikiri, hukatazwi unaweza kufikiri tena zaidi ya hapo, ila unachotakiwa kujua ni kwamba awamu hii mtaendelea kukosa hoja za kuhoji sana tu,
Ni vyema ukaitambua sasa rasmi le falsafa ya Mheshimiwa Rais. Aliposema HAPA KAZI TU, alimaanisha kazi kweli kweli.
Ok!
Hoja zako ni sahihi!
Lkn point A. Kuna haja ya viongozi wa umma wanapofanyiwa maamuzi process ikawa wazi! Kwa mfano wote tuko kimya kuwa kilango alitoa data zisizo rasmi kwa kuwa report mbadala ni ya jopo la uchunguzi! Hata kama ni uongo lkn tunajua kuwa report ya Mkuu wa mkoa ilipotiwa na uchunguzi uliofanyika! Sio lazima kutangaza uchunguzi Ila ni jambo sahihi zaidi! Kwa stahili ya serikali hii laiti kama wangefanya uchunguzi wasingekaa kimya, sote tunajua! Mimi naondoa hiyo possibility!

Yes PM anaweza kuwa kesi ipo ktk level yake, lkn kwa PM maneno ya Mkuu wa mamlaka hayakuwa ya kushtaki Bali ni ya utetezi so anaweza asiyafuatilie sana kwa kuwa kwake ni utetezi dhaifu hivyo anajua hayata mpa excuse mshtakiwa! Kwa Muhongo yeye kwake ni shutuma kwa hiyo maamuzi ya mwisho juu ya ujumbe wa SMS ni muhimu kwa kuwa yanampotezea credibility!

Je wewe hushangazwi na uchunguzi wa SMS kwa serikali unatumia miezi yote hii? Bado sijaelewa falsafa ya kazi tu! Najua kazi bila brain ni sawa na upunda tu! Unaweza kubeba mizigo lkn kama hamna brain tutaendelea kufanya kazi tu milele, na tija haitokuwepo!Tuweke records labda siku moja hii mijadala inaweza kuwa sehemu ya mjadala![/QUOTE]
 
Yameshatokea, mag ameshachukua zake 100 kwa watu wa kawaida! Kama mkuu wa mkoa atoa taarifa za uwongo katemeshwa kazi. Hatua gani zitachukuliwa kwa hayo majizi, mahujumu uchumi, miuaji, minyonyaji ya nchi hii (wahusika wa hayo majina hewa).
 
Kweli hakutangaza kwa umma!
Lakini just kwa fikra tu, do you think issue ya Muhongo ilitengenezewa uchunguzi wowote?
Kweli anaweza kuwa alisingiziwa, je umeshawahi kumsikia Muhongo akijisafisha kuwa Mkuu wa wakala wa vipimo alidanganya?
Je, kwanini waziri asichukue hatua kwa mtumishi aliyechini ya ofisi yake ambaye alimsingizia uongo mbele ya boss wake?
Kama hatutotaka kumuhukumu Muhongo kwa kukosa maadili kwa kuvujisha habari ambazo ni classified information, then tumuhukumu kwa uzembe wa kushindwa kumuwajibisha subordinate aliyesema uongo mbele ya waziri Mkuu!
Kulikoni kumtetea mtu ambaye hata hakujisafisha, ungeenda kucheck game ya Madrid!

NADAHI MNAFITINA NA MUHONGO BILA SABABU. YULE WAKALA WA VIPIMO YUKO WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA NA SIYO CHINI YA MUHONGO
 
magufuli kafumba macho na kwa kitwanga pia,,,mhagama naona kuna kaunafki hapa
 
Logically uko sawa!
Lakini ukweli ni kuwa taarifa za SMS hazikufuatiwa na uchunguzi, hii ya Mkuu wa mkoa iliundiwa tume kwa hiyo kuna bias toka ktk ufuatiliaji wa maadili na utendaji wao!
Je kuna uchunguzi uliofanyika dhidi ya Muhongo?
Issue sio majungu dhidi ya president, Ila ni kutaka kumfanya ajikumbushe kuwa fair! Kuwa na standards tunapoamua mambo, hii ya case ya mtu A iwe na appeal lkn similar case kwa B iwe haina msamaha na judgement ni instant tena through media!
Assuming ni kweli Prof. Muhongo alituma hiyo SMS, pima madhara yatokanayo na kila tukio kwa serikali na dhidi ya wananchi. Kuongoza dola kuitoa kwenye lindi la rushwa na ufisasi siyo sawa na kuongoza kanisa au msikiti. Fikiri maea mbili.
 
Navuta hisia hali aliyokuwa nayo Mzee Jumanne wakati hii taarifa ya B,Mdogo inamkuta.
 
Haaa haaaa mbona jibu rahisi sana mkuu wangu.Anna Kilango Malecela anatokea Kaskazini na Muhongo anatokea Kanda ya Ziwa.We fuatilia teuzi za Mawaziri,Makatibu wakuu na wakuu wa mkoa ndio utashangaa.Hata wale wajeshi waliostaafu au waliokaribia kustaafu either waliteuliwa makatibu wakuu (wote kanda ya ziwa) na wakuu wamikoa 99% wajeshi wastaafu kanda ya ziwa.
 
Kazi ya wakala siyo kutengeneza mita, ni kukagua na kufungia zile mbovu.
Mita za bandari kama zilivyo haziwezi kupima kwa usahihi, uwezo wake ni mdogo kuliko pampu za meli.Ili mita ya mafuta ifanye kazi kwa usahihi ni lazima iendane na nguvu ya pampu.
Wajibu wa kutengeneza au kubadilisha hizo mita upo kwa mmiliki (bandari) na siyo wakala.
Tatizo la hizo mita linaanzia mbali zaidi tangu waliponunua na kufunga kwa kuwa uwezo wake hauendani na matumizi ya pale.
Haieleweki ni kwa vipi waziri atoe maagizo tena kwa sms kwa Mtendaji Mkuu wa wakala.
Muhongo yupo busy kutupitishia bomba la mafuta we kaa hapo ujadili historia. Ndege ishapaa hiyo
 
Hapana mkuu umekosea Anna hajazoea kuwekwa kiporo. Hivi huyo jamaa si ndiye yule aliyezoea kuwekwa kiporo? basi tusubirini tuwe na subira pengine amewekwa kiporo....Ref.Tegeta Escrow. nilikuwa napita tu
Teeehhteeeehhhhh nyumbu bwana
 
Assuming ni kweli Prof. Muhongo alituma hiyo SMS, pima madhara yatokanayo na kila tukio kwa serikali na dhidi ya wananchi. Kuongoza dola kuitoa kwenye lindi la rushwa na ufisasi siyo sawa na kuongoza kanisa au msikiti. Fikiri maea mbili.
We unaniambia Mimi nifikiri Mara 2 wakati we hujafikiri hata Mara robo!
Kweli mishahara ya watumishi 45 ni sawa na kupitisha mzigo wa mafuta wa taifa bila kupima?
Lakini hatupimi hasara zinazotokana na matukio Bali tabia na risk ya kuendelea kuumia!
Kwa kutumia issue ya uchumi, kama kilango ataacha hewa waongozeke hata ktk linear au exponential form, hatuwezi kulinganisha hasara atakayoileta Muhongo akiamua kumruhusu mwekezaji mmoja tu ktk mafuta na gesi! Lkn pia waziri huyu hii si Mara ya kwanza uadilifu wake unatiliwa mashaka! Sasa kama kila saa awe anatiliwa shaka na sisi tunamvumilia tu, je ni kwa principles hizihizi za kazi tu au yeyee anaponaje?
 
We unaniambia Mimi nifikiri Mara 2 wakati we hujafikiri hata Mara robo!
Kweli mishahara ya watumishi 45 ni sawa na kupitisha mzigo wa mafuta wa taifa bila kupima?
Lakini hatupimi hasara zinazotokana na matukio Bali tabia na risk ya kuendelea kuumia!
Kwa kutumia issue ya uchumi, kama kilango ataacha hewa waongozeke hata ktk linear au exponential form, hatuwezi kulinganisha hasara atakayoileta Muhongo akiamua kumruhusu mwekezaji mmoja tu ktk mafuta na gesi! Lkn pia waziri huyu hii si Mara ya kwanza uadilifu wake unatiliwa mashaka! Sasa kama kila saa awe anatiliwa shaka na sisi tunamvumilia tu, je ni kwa principles hizihizi za kazi tu au yeyee anaponaje?
we need GT not SB because unlike the latter, always there has been a room for the former to learn and improve.
 
Back
Top Bottom