Kenyans break record in Prague race

E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
1,639
Points
2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
1,639 2,000
Bantus like Sukuma and Kikuyu can't run. Marathon ni ya Wakalenjin (Nilotes) na Waoromo (Cushites).
We have another one called Helen Obiri pure Bantu from kisii tribe na ni Moto wa kuotea mbali.
 
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
1,639
Points
2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
1,639 2,000
Hata Wakalenjin wa Uganda huwa wanashinda Marathon.
Nyie Wakikuyu ndiyo mabingwa wa ukabila kwa hiyo muache kujipendekeza makabila mengine yakiwakilisha nchi.
Sidhani kama Uganda Wana jamii ya kelenjini, kalenjini ni mkusanyiko wa kabila ndogo nane ambazo zimeeunda kabila moja kubwa la kikalenjini,na kama Uganda lipo basi liitaitwa vingine maana Uganda hawana kabila kama kalenjini.
 
kilam

kilam

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2011
Messages
1,755
Points
2,000
kilam

kilam

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2011
1,755 2,000
Sidhani kama Uganda Wana jamii ya kelenjini, kalenjini ni mkusanyiko wa kabila ndogo nane ambazo zimeeunda kabila moja kubwa la kikalenjini,na kama Uganda lipo basi liitaitwa vingine maana Uganda hawana kabila kama kalenjini.
 
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
4,522
Points
2,000
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
4,522 2,000
We endelea kuunga juhudi tu...kuja kw business..utawakuta tu hao..kenya kila sekta iko na qatu wame dorminate sana..sio hko kila kitu kabila kuu ccm..kabila la chadema linapigwa chini kw kila kitu tu
And they are all Kalenjins, no Wanjiku, Wamae, Munyua or Wanjiru.
 
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
4,522
Points
2,000
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
4,522 2,000
Ongea kw niaba ya kabila lako kuu la ccm basi
Siwezi kuongea kwa niaba ya Wasukuma maana mimi sio mmoja wao.
Huwezi kubadili ukweli kuwa Marathon ni ya Wakalenjin, hate it or love it.
 
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
4,522
Points
2,000
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
4,522 2,000
Kweli mkuu...wengi wao wana asili za kirundi...
Hakuna kitu ambacho Watanzania huweza, maana hata ukiangalia nyimbo za Kibongo, wasanii wote wa kusikika na kusifika wana asili ya Burundi, wote hao akina Diamond wametokea huko Kigoma ambapo wengu mababu zao Warundi.
 
Teargass

Teargass

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2018
Messages
6,478
Points
2,000
Teargass

Teargass

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2018
6,478 2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
1,639
Points
2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
1,639 2,000
I told you Uganda hakuna kalenjini because I know what am talking about, don't bring me blogs. In Kenya we have ,Nandi ,kipsigis,keiyo,markwet,Turgen ,pokot ,sabaot and terik which make up the kalenjini community, we don't have sebei in Kenya ,all kalenjini subtribes speak different languages but they can understand each other. I have seen some Tanzanian with Kenya's names but there tribes are not even in Kenya.
 
babayao255

babayao255

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2019
Messages
2,010
Points
2,000
babayao255

babayao255

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2019
2,010 2,000
Kwa chuki zako hata sikushangai kuzungumza ukumbafu
Hakuna kitu ambacho Watanzania huweza, maana hata ukiangalia nyimbo za Kibongo, wasanii wote wa kusikika na kusifika wana asili ya Burundi, wote hao akina Diamond wametokea huko Kigoma ambapo wengu mababu zao Warundi.
 
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
1,639
Points
2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
1,639 2,000
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
8,750
Points
2,000
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
8,750 2,000
Sidhani kama Uganda Wana jamii ya kelenjini, kalenjini ni mkusanyiko wa kabila ndogo nane ambazo zimeeunda kabila moja kubwa la kikalenjini,na kama Uganda lipo basi liitaitwa vingine maana Uganda hawana kabila kama kalenjini.
You might actually be right. The Sebei of Uganda are not a sub-tribe of the Kalenjin.
 
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
8,750
Points
2,000
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
8,750 2,000
Hehehe eti HiviSasa? Please would advise you to never visit that site again. It is full of lies.
Hahaha! :D Dah! Watz huwa wanasoma hizi blog za ajabu ajabu? Sikujua! Alafu wao wenyewe wameandika 'kalenjins'. Hata mwanafunzi wa darasa la tatu anajua hiyo inamaanisha nini.
 
Teargass

Teargass

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2018
Messages
6,478
Points
2,000
Teargass

Teargass

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2018
6,478 2,000
Hahaha! :D Dah! Watz huwa wanasoma hizi blog za ajabu ajabu? Sikujua! Alafu wao wenyewe wameandika 'kalenjins'. Hata mwanafunzi wa darasa la tatu anajua hiyo inamaanisha nini.
BTW kuna sites zingine hata nikipata habari tamu aje siezileta huku. Sites kama
HiviSasa
Kagawa Tungu
Tuko etc
 
iam_paco

iam_paco

Senior Member
Joined
Aug 28, 2019
Messages
124
Points
250
iam_paco

iam_paco

Senior Member
Joined Aug 28, 2019
124 250
Naona mshaanza uwendawazimu, mbona mombasa kihalisia ni Tanzania, na watu wa mombasa asili yao ni Tanzania. Au unajifanya hujui kiazi wewe. Na kama pia ni hvyo mbna westen kenya asili yao ni uganda, north east asili yao ni somalia south east asili yao ni Tanzania especially mombasa so it means kenya haikutakiwa kuwepo kwenye ramani c ndvyo?
Kweli mkuu...wengi wao wana asili za kirundi...
 
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
4,522
Points
2,000
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
4,522 2,000
Leta ushahidi wa hvo vitu unavyoviongea hapa..wacha porojo...khaa leo wasomali mnawatambua km kuna wakenya na somalia...tatizo lenu mnaruka ruka...nasubiri ushahidi wa hao watu ambao asili yao ni tanzania kijana
Naona mshaanza uwendawazimu, mbona mombasa kihalisia ni Tanzania, na watu wa mombasa asili yao ni Tanzania. Au unajifanya hujui kiazi wewe. Na kama pia ni hvyo mbna westen kenya asili yao ni uganda, north east asili yao ni somalia south east asili yao ni Tanzania especially mombasa so it means kenya haikutakiwa kuwepo kwenye ramani c ndvyo?
 
kilam

kilam

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2011
Messages
1,755
Points
2,000
kilam

kilam

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2011
1,755 2,000
I told you Uganda hakuna kalenjini because I know what am talking about, don't bring me blogs. In Kenya we have ,Nandi ,kipsigis,keiyo,markwet,Turgen ,pokot ,sabaot and terik which make up the kalenjini community, we don't have sebei in Kenya ,all kalenjini subtribes speak different languages but they can understand each other. I have seen some Tanzanian with Kenya's names but there tribes are not even in Kenya.
Kwa hiyo wale akina Kip... na Chep... wanaotoka Uganda sio Wakalenjin? Hizo subgroups zipo karibia kwenye makabila yote Afrika.
Hata Waluo kwa Uganda wanaitwa Waacholi, hilo halifanyi wasiwe kitu kimoja.

Punguza ujinga kidogo.
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
14,548
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
14,548 2,000
Naona mshaanza uwendawazimu, mbona mombasa kihalisia ni Tanzania, na watu wa mombasa asili yao ni Tanzania. Au unajifanya hujui kiazi wewe. Na kama pia ni hvyo mbna westen kenya asili yao ni uganda, north east asili yao ni somalia south east asili yao ni Tanzania especially mombasa so it means kenya haikutakiwa kuwepo kwenye ramani c ndvyo?
Tanga yote asili yao Mombasa, Pwani yetu ina miji kenda ambao kunao walienda huko Tanga.
 
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
1,639
Points
2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
1,639 2,000
You might actually be right. The Sebei of Uganda are not a sub-tribe of the Kalenjin.
Yeah, it's not though it has names that resemble those of Kenya and lugha Yao ina maneno kiasi yanamuingiliano na jamii ya sabaot na pokot maana wanapakana.
 
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2016
Messages
1,639
Points
2,000
E

Engineer levi Devin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2016
1,639 2,000
Naona mshaanza uwendawazimu, mbona mombasa kihalisia ni Tanzania, na watu wa mombasa asili yao ni Tanzania. Au unajifanya hujui kiazi wewe. Na kama pia ni hvyo mbna westen kenya asili yao ni uganda, north east asili yao ni somalia south east asili yao ni Tanzania especially mombasa so it means kenya haikutakiwa kuwepo kwenye ramani c ndvyo?
Kama mtaala wa Tanzania unafunza kuwa Mombasa ilikua sehemu ya Tanzania na watu wa Mombasa asili Yao ni Tanzania basi dunia isimame nishuke. Mombasa itakuaje sehemu ya Tanzania ilihali haipo hata mpakani na Tanzania? Watu wa Mombasa itakuaje asili Yao Tanzania na historia ipo wazi kila mja yuajua bantus asili Yao na waarabu pia wanajulikana walikotoka . Hata kabla ya Uhuru na Kenya kuitwa Kenya hakuna historia inayosema watu wa Mombasa au pwani waliungana na watanzania kupigana na mjerumani usituletee elimu uchwara uliofunzwa kule Kwa mfuga mbwa.
 

Forum statistics

Threads 1,336,648
Members 512,670
Posts 32,546,474
Top