Waziri Mayai Wa Maradhi
JF-Expert Member
- Jan 28, 2026
- 349
- 92
Timu ya wavulana ya Kenya ya walio na umri wa chini ya miaka 15 imepangwa katika Kundi Z kwa ajili ya mashindano ya kwanza kabisa ya Kombe la Dunia na Tamasha la FIFA la wavulana wa umri huo, yatakayofanyika Baku, Azerbaijan kuanzia tarehe 22 hadi 31 Oktoba 2026.
Timu hiyo, inayofundishwa na Patrick Nyale, itachuana na Malta, Niger, North Macedonia na Panama katika kundi hilo.
Kenya ilipokea mwaliko wa kushiriki katika jukwaa la kimataifa kwenye toleo la kwanza la mashindano haya mapya ya vijana ya FIFA, ambayo huwakutanisha timu za wavulana wa umri wa chini ya miaka 15 kutoka vyama wanachama wa FIFA.
Zaidi ya wachezaji 1,000 wamepitia mchakato wa kutafuta vipaji huku FKF ikijenga kundi la wachezaji ambao kikosi cha mwisho kwa ajili ya mashindano ya Azerbaijan kitachaguliwa kutoka miongoni mwao.
Mashindano hayo yatafanyika jijini Baku kuanzia mwezi Oktoba, huku Ukumbi wa Mashindano wa Hovsan ukitarajiwa kuandaa sehemu kubwa ya michezo hiyo kabla ya fainali za madaraja mbalimbali kuchezwa katika ukumbi wa Crystal Hall mnamo tarehe 30 Oktoba.
Mashindano haya yatakuwa na muundo tofauti na yale ya FIFA ambayo mashabiki wamezoea.
Mechi zitachezwa kwa mfumo wa timu zenye wachezaji wanane kila upande, huku kila kipindi kikichukua dakika 20. Wachezaji waliozaliwa mwaka 2011 na 2012 wanaruhusiwa kushiriki, na kila timu inaweza kusafiri na wachezaji 14 pamoja na maafisa wasiozidi sita.
Pia, mashindano hayo yamepangwa kwa namna ambayo kila timu itaendelea kucheza katika kipindi chote cha mashindano.
Kwa Kenya, mashindano haya yanatoa mtihani mwingine muhimu kwa kundi la wachezaji mwanzoni mwa safari yao ya kimataifa.
Nyale anasimamia timu ya wavulana ya Kenya ya vijana chini ya umri wa miaka 15, ambayo tayari imepata umaarufu wa kimataifa mwezi huu kupitia mechi za kufuzu za CECAFA za Mashindano ya Kandanda ya Shule za Afrika nchini Rwanda.
Kwa hivyo, safari ya Azerbaijan itaipa FKF fursa ya kutathmini vipaji vinavyochipukia vya nchi hiyo dhidi ya upinzani kutoka kwa tamaduni na mifumo tofauti ya maendeleo ya mpira wa miguu.
FIFA inasema mashindano ya wavulana ni hatua ya kwanza kuelekea kuanzisha mashindano ya kila mwaka ya vijana chini ya umri wa miaka 15, huku toleo la wasichana likipangwa kufanyika 2027 kabla ya mashindano yote mawili kuwa matukio ya kila mwaka kuanzia 2028.
Timu hiyo, inayofundishwa na Patrick Nyale, itachuana na Malta, Niger, North Macedonia na Panama katika kundi hilo.
Kenya ilipokea mwaliko wa kushiriki katika jukwaa la kimataifa kwenye toleo la kwanza la mashindano haya mapya ya vijana ya FIFA, ambayo huwakutanisha timu za wavulana wa umri wa chini ya miaka 15 kutoka vyama wanachama wa FIFA.
Zaidi ya wachezaji 1,000 wamepitia mchakato wa kutafuta vipaji huku FKF ikijenga kundi la wachezaji ambao kikosi cha mwisho kwa ajili ya mashindano ya Azerbaijan kitachaguliwa kutoka miongoni mwao.
Mashindano hayo yatafanyika jijini Baku kuanzia mwezi Oktoba, huku Ukumbi wa Mashindano wa Hovsan ukitarajiwa kuandaa sehemu kubwa ya michezo hiyo kabla ya fainali za madaraja mbalimbali kuchezwa katika ukumbi wa Crystal Hall mnamo tarehe 30 Oktoba.
Mashindano haya yatakuwa na muundo tofauti na yale ya FIFA ambayo mashabiki wamezoea.
Mechi zitachezwa kwa mfumo wa timu zenye wachezaji wanane kila upande, huku kila kipindi kikichukua dakika 20. Wachezaji waliozaliwa mwaka 2011 na 2012 wanaruhusiwa kushiriki, na kila timu inaweza kusafiri na wachezaji 14 pamoja na maafisa wasiozidi sita.
Pia, mashindano hayo yamepangwa kwa namna ambayo kila timu itaendelea kucheza katika kipindi chote cha mashindano.
Kwa Kenya, mashindano haya yanatoa mtihani mwingine muhimu kwa kundi la wachezaji mwanzoni mwa safari yao ya kimataifa.
Nyale anasimamia timu ya wavulana ya Kenya ya vijana chini ya umri wa miaka 15, ambayo tayari imepata umaarufu wa kimataifa mwezi huu kupitia mechi za kufuzu za CECAFA za Mashindano ya Kandanda ya Shule za Afrika nchini Rwanda.
Kwa hivyo, safari ya Azerbaijan itaipa FKF fursa ya kutathmini vipaji vinavyochipukia vya nchi hiyo dhidi ya upinzani kutoka kwa tamaduni na mifumo tofauti ya maendeleo ya mpira wa miguu.
FIFA inasema mashindano ya wavulana ni hatua ya kwanza kuelekea kuanzisha mashindano ya kila mwaka ya vijana chini ya umri wa miaka 15, huku toleo la wasichana likipangwa kufanyika 2027 kabla ya mashindano yote mawili kuwa matukio ya kila mwaka kuanzia 2028.