Kemikali gani inatumika kulihifadhi tunda la apple?

Kemikali gani inatumika kulihifadhi tunda la apple?

Mkawo

Member
Joined
May 26, 2012
Posts
61
Reaction score
60
Ni kitu ama chemical gani inayotumika kulihifadhi apple mpaka linakaa kwa muda mrefu bila kuharibika na kama ni chemical nini madhara yake kiafya?
 
Linachumwa likiwa bado changa kwa article nilizosoma.
Ndiyo maana hata mbegu yake hauwezi ukapanda ikaota,
Labda ulihifadhi kwenye ubaridi kuanzia miezi 3 na kuendelea
 
Kwa ninavyofahamu, zamani kidogo kuna kemikali ilikuwa inaitwa Alar ndio ilikuwa inatumika kupulizwa kwenye matunda (Apples) ili kufanya yasioze. Hii ilitokana na kuwa, ilikuwa inasababisha magonjwa ya Cancer (japo sijui ni cancer aina gani).
Hata ukimenya, bado iliendelea kuwepo ndani ya tunda.
 
Kwa ninavyofahamu, zamani kidogo kuna kemikali ilikuwa inaitwa Alar ndio ilikuwa inatumika kupulizwa kwenye matunda (Apples) ili kufanya yasioze. Hii ilitokana na kuwa, ilikuwa inasababisha magonjwa ya Cancer (japo sijui ni cancer aina gani).
Hata ukimenya, bado iliendelea kuwepo ndani ya tunda.
Lahaula...!!!
 
Hiyo chemical alar ilikuwa inaxuia magonjwa ila jua apple ni temperate crop hivyo halihalibiki kwa kuwa baridi inaxuia ukuaji wa vimelea ambayo vinafanya. Matunda kuhalibika
 
Hiyo chemical alar ilikuwa inaxuia magonjwa ila jua apple ni temperate crop hivyo halihalibiki kwa kuwa baridi inaxuia ukuaji wa vimelea ambayo vinafanya. Matunda kuhalibika

Mbona ndizi huko uchaggani zinaharibika, hata kama zipo kwenye baridi kali kiasi gani...!
 
nimejaribu kuifuatilia hiyo Alar lakin iliachwa kutumika mwaka 1989 jina jingine ilitwa daminozide
 
Ni kitu ama chemical gani inayotumika kulihifadhi apple mpaka linakaa kwa muda mrefu bila kuharibika na kama ni chemical nini madhara yake kiafya?

Wanatumia "Wax" ambayo inasaidia tunda lisiaribike mapema na pia libaki na sura ya kuvutia! Sina uhakika kama "Wax" ina madhara gani kwenye mwili wa binadamu!
 
Back
Top Bottom