Katiba mpya ya wananchi ndiyo suluhisho na dawa pekee kwa matatizo yote


bridalmask

bridalmask

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2015
Messages
2,169
Likes
1,094
Points
280
bridalmask

bridalmask

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2015
2,169 1,094 280
Kwanza kabisa nimshukuru Mwenye Mungu na mwenye wingi wa Rehema kwa kunipa afya njema na uzima katika siku hii tena, na ninawasalimu nyote wana JF pamoja na Watz. Wote kwa Ujumla.

Ndugu zangu kama sote kweli tunaipenda nchi yetu na ni Wazalendo wa kweli pasipo kujadili Itikadi zetu na mengineyo yote, ni kweli na nishairi kuwa PASIPO KATIBA MPYA YA WANANCHI bado tutakuwa tunadanganyana katika masuala YOTE YALE YAWE YA KIUCHUMI,KISIASA,KIJAMII,KIUTAMADUNI N.K.

Hata tumpate kiongozi gani atakaye ingia madarakani awe UKAWA au CCM kwa maoni yangu bado hakuna jipya pasipo katiba MPYA.

Yaani tusipapase chochote kile pasipo kuwa na katiba mpya kwani tutakuwa tunapoteza bure muda na rasilimali zetu.

Na yale matatizo tuliyonayo ya UJINGA,UMASIKINI, MARADHI,UFISDI kamwe hayata kwisha.

Binafsi ningelipenda kuona tunapata KATIBA MPYA itakayo kuwa na mambo yafuatayo;

1. Kuwa na Tume huru ya Uchaguzi.

2. Rais kupunguziwa madaraka ya Uteuzi kama vile: Uteuzi wa Majaji na Majaji Wakuu,Uteuzi wa Tume ya Uchaguzi n.k.

3. Rais kuondolewa Kinga ili tuweze kutathiminiwa na Mahakama amalizapo muda wa Uongozi wake na kuwajibika kisawasawa pale alipoliingiza Taifa au kulisababishia Hasara.Kama hakutimiza na hadi zake alizo zitoa.

4. Kuhojiwa kwa Matokeo ya Urais Mahakamani.

5. Kutenganisha Wanasiasa na Serikali kama Vile Mbunge kutokuwa Waziri ili aweze kuisimamia Serikali vizuri.

6. Kuwa na Kikomo cha Uongozi, na kupeuka Forever Living Leaders.

7. Mbunge Kuwajibika na Kuwajibishwa na Wananchi wake.

8. Kufuta nafasi za ZOTE za Uongozi zisizo na Tija na maslahi kwa Taifa kama vile uDC ambao ni mzigo kwa Taifa kwa kuongeza gharama za uendeshaji wa Serikali na Kuumiza wananchi kwa kodi zao kutumika bure.n.k.

9. Adhabu kwa viongozi ziwe wazi na kubainika pindi kiongozi anapofanya makosa yatakayo ligharimu Taifa afanywe nini, mfano Ufisadi….na ikithibitishwa na Mahakama Afungwe na Kufilisiwa Mali zake zote pamoja na Familia yake yote,Ndugu Jamaa,na Marafiki WOTE kama wamehusika, Kifungo cha gerezani+Viboko na Kufilisiwa au afanywe nini zaidi pasipo kukwepa niliyo yataja..

10. Kufuta nafasi za Uteuzi wa Wabunge ili kuondoa ofa ofa na upendeleo pia..

Wana JF wenzangu ninaomba tutoe mchango juu ya Mada Tajwa pasipo kujali ITIKADI ZETU na tukumbuke kuwa kila mmoja wetu atatoa hesabu yake baadaye hivyo pia tuepuke unafiki,nimeona nitoe yangu ya Moyoni.

Zaidi tuongeze Mengineyo…… kwani iko siku lazima tuipate Katiba MPYA na hata kama si kizazi chetu kitafanya MABADILIKO hata kijacho wasije chapa makaburi yetu kwa kutuona hatukuwa na FAIDA enzi za uhai wetu.

Bora tuseme wajue tulisema ikashindikana, kuliko kukaa kimya tukaja pata adhabu ya Wanadamu naya Mungu pia.
 
Watu

Watu

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2008
Messages
3,162
Likes
611
Points
280
Watu

Watu

JF-Expert Member
Joined May 12, 2008
3,162 611 280
Kwanza kabisa nimshukuru Mwenye Mungu na mwenye wingi wa Rehema kwa kunipa afya njema na uzima katika siku hii tena, na ninawasalimu nyote wana JF pamoja na Watz. Wote kwa Ujumla.

Ndugu zangu kama sote kweli tunaipenda nchi yetu na ni Wazalendo wa kweli pasipo kujadili Itikadi zetu na mengineyo yote, ni kweli na nishairi kuwa PASIPO KATIBA MPYA YA WANANCHI bado tutakuwa tunadanganyana katika masuala YOTE YALE YAWE YA KIUCHUMI,KISIASA,KIJAMII,KIUTAMADUNI N.K.

Hata tumpate kiongozi gani atakaye ingia madarakani awe UKAWA au CCM kwa maoni yangu bado hakuna jipya pasipo katiba MPYA.

Yaani tusipapase chochote kile pasipo kuwa na katiba mpya kwani tutakuwa tunapoteza bure muda na rasilimali zetu.

Na yale matatizo tuliyonayo ya UJINGA,UMASIKINI, MARADHI,UFISDI kamwe hayata kwisha.

Binafsi ningelipenda kuona tunapata KATIBA MPYA itakayo kuwa na mambo yafuatayo;

1. Kuwa na Tume huru ya Uchaguzi.

2. Rais kupunguziwa madaraka ya Uteuzi kama vile: Uteuzi wa Majaji na Majaji Wakuu,Uteuzi wa Tume ya Uchaguzi n.k.

3. Rais kuondolewa Kinga ili tuweze kutathiminiwa na Mahakama amalizapo muda wa Uongozi wake na kuwajibika kisawasawa pale alipoliingiza Taifa au kulisababishia Hasara.Kama hakutimiza na hadi zake alizo zitoa.

4. Kuhojiwa kwa Matokeo ya Urais Mahakamani.

5. Kutenganisha Wanasiasa na Serikali kama Vile Mbunge kutokuwa Waziri ili aweze kuisimamia Serikali vizuri.

6. Kuwa na Kikomo cha Uongozi, na kupeuka Forever Living Leaders.

7. Mbunge Kuwajibika na Kuwajibishwa na Wananchi wake.

8. Kufuta nafasi za ZOTE za Uongozi zisizo na Tija na maslahi kwa Taifa kama vile uDC ambao ni mzigo kwa Taifa kwa kuongeza gharama za uendeshaji wa Serikali na Kuumiza wananchi kwa kodi zao kutumika bure.n.k.

9. Adhabu kwa viongozi ziwe wazi na kubainika pindi kiongozi anapofanya makosa yatakayo ligharimu Taifa afanywe nini, mfano Ufisadi….na ikithibitishwa na Mahakama Afungwe na Kufilisiwa Mali zake zote pamoja na Familia yake yote,Ndugu Jamaa,na Marafiki WOTE kama wamehusika, Kifungo cha gerezani+Viboko na Kufilisiwa au afanywe nini zaidi pasipo kukwepa niliyo yataja..

10. Kufuta nafasi za Uteuzi wa Wabunge ili kuondoa ofa ofa na upendeleo pia..

Wana JF wenzangu ninaomba tutoe mchango juu ya Mada Tajwa pasipo kujali ITIKADI ZETU na tukumbuke kuwa kila mmoja wetu atatoa hesabu yake baadaye hivyo pia tuepuke unafiki,nimeona nitoe yangu ya Moyoni.

Zaidi tuongeze Mengineyo…… kwani iko siku lazima tuipate Katiba MPYA na hata kama si kizazi chetu kitafanya MABADILIKO hata kijacho wasije chapa makaburi yetu kwa kutuona hatukuwa na FAIDA enzi za uhai wetu.

Bora tuseme wajue tulisema ikashindikana, kuliko kukaa kimya tukaja pata adhabu ya Wanadamu naya Mungu pia.
Katiba iliyopo waijua? hadi utake mpya?
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,813
Likes
49,970
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,813 49,970 280
Katiba yenyewe walikwisha ichakachua, tuombe Mungu atusaide
 
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,139
Likes
534
Points
280
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,139 534 280
Katiba mpya chini ya MaCCM sahau.
 
brokergeneral

brokergeneral

Senior Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
132
Likes
38
Points
45
Age
50
brokergeneral

brokergeneral

Senior Member
Joined Jun 21, 2016
132 38 45
Katiba ilishaharibiwa wataalamu wakaweka vipengele vinavyowalinda ili waendelee kuwakamua wananch wa nchi ya kufikirika
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,300