Katiba mpya itamke mji mkuu wa Tanzania ni Dodoma na raisi ataish Dodoma | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Katiba mpya itamke mji mkuu wa Tanzania ni Dodoma na raisi ataish Dodoma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Materu, Mar 26, 2012.

  1. M

    Materu Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    wana jf,nimekaa nikawaza jinsi ya kupunguza msongamano jijini dar na jinsi
    ya kusambaza maendeleo nchi nzima na
    nimekuja na mawazo yafuatayo;
    1.katiba mpya itamke bayana kua,mji
    mkuu wa tanzania ni dodoma na raisi wa
    tanzania ataishi dodoma
    2.makao makuu ya wizara yatakua mikoani
    isipokuwa mawaziri katika ofisi ya rais,waziri mkuu,waziri wa fedha,wizara ya
    mambo ya ndani na nje
    NB.sio kila kitu lazima tuige kwa wazungu,
    tunaweza kutengeneza mfumo wetu,
    mtanzania yeyote anaweza kufanya marekebisho.Nawasilisha hoja!
     
  2. gollocko

    gollocko JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 2,277
    Likes Received: 720
    Trophy Points: 280
    hapo dom mtangoja milele mmekaa kudanganywa tu nanyi mnatoa kura kwa kudanganywa, dom watakuja kupokea posho tu
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,140
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Raisi??? Au rais
     
  4. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo wazo.
     
  5. p

    politiki JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,330
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    na akae huko huko Dodoma hatutaki kumuona hapa DAR anatusababishia foleni chungu mzima na siyo yeye achukue na wenzake mawaziri na makatibu wao watuachie mji wetu
     
  6. M

    Martinez JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 518
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Hii hoja haina maana. Kuna mengi ya msingi kwenye Katiba. Tukisema hivyo wengine watasema Mji mkuu uwe unabadilika kila baada ya miaka mitano ili kila sehemu iwe na maendeleo
     
  7. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Hoja ina msingi sana maana watu wametengeneza mradi wa kula pesa za serikali eti wapo nje ya kituo cha kazi wakiwa dodoma. Inapidi tuykate hii mirija kwa kutamka wazi kuwa rais makao yake yatakuwa dom
     
Loading...