Katazo la michango ma shuleni na madhara yake

Katazo la michango ma shuleni na madhara yake

Mung Chris

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Posts
3,474
Reaction score
4,007
Shule za umma kukatazwa kuchangisha, je serikali itakuwa tayari kutoa matumizi mengineyo ya shule na chakula?

Michango ya wazazi ndio inayolipa bili ya maji na umeme, na pale ambapo maji ni ya shida katika kata kadhaa watoto hawawezi kuwa mapunda wa kuchota maji kwa ajili ya kudeki madarasa, vyoo na kumwagilizia maua.

Michango ya wazazi ndio inayomlipa mlinzi wa shule, mpishi na ndio inayochangia upatikanaji wa chakula ma shuleni.

Sasa je baada ya katazo hilo mabomba ya maji mashuleni yafungwe? Umeme usiwake kamwe? watoto wasome hadi saa 6 mchana mwisho ili waende wakale nyumbani? vyoo vya wanafunzi na waalimu visidekiwe? walinzi wasiwepo tena maana kitongoji kilishindwa kuwalipa.

Au serikali kuu iongeze pesa kwa ajili ya chakula na kulipa hela ya matumizi mengineyo kama umeme, maji...na itoe tamko kuwaruhusu watoto wa shule za msingi kutoka saa 6 mchana? au manispaa (serikali za mtaa) zikubali kuwajibika kwa hili.

Kuna haja ya ma afisa Elimu kukaa na waalimu wakuu kujadili yote haya na kuwasilisha serikali za mitaa au serikali kuu, bado mapema sana.

Bila maji kuna kipindupindu, bila mlinzi mashuleni wizi utashamiri, bila chakula mtoto hawezi kukaa shuleni hadi saa 10 alasiri, mazingira hayapendezi bila kuwagilizia maua
 
USHAAMBIWA ELIMU BURE WENGE LA NINI.ACHA SERIKALI IFANYE KAZI YAKE.WEWE TULIA MKUU TUTAONA MWISHO WAKE.
AU NA WEWE NI MWALIMU UNAFAIDIKA NA MICHANGO?
ukisema elimu bure hayo matumizi mengine yanaanza kutumwa kuanzia mwisho wa mwezi huu au hukuelewa walimaanisha nini kuhusu elimu bure.
 
Shule za umma kukatazwa kuchangisha, je serikali itakuwa tayari kutoa matumizi mengineyo ya shule na chakula?

Michango ya wazazi ndio inayolipa bili ya maji na umeme, na pale ambapo maji ni ya shida katika kata kadhaa watoto hawawezi kuwa mapunda wa kuchota maji kwa ajili ya kudeki madarasa, vyoo na kumwagilizia maua.

Michango ya wazazi ndio inayomlipa mlinzi wa shule, mpishi na ndio inayochangia upatikanaji wa chakula ma shuleni.

Sasa je baada ya katazo hilo mabomba ya maji mashuleni yafungwe? Umeme usiwake kamwe? watoto wasome hadi saa 6 mchana mwisho ili waende wakale nyumbani? vyoo vya wanafunzi na waalimu visidekiwe? walinzi wasiwepo tena maana kitongoji kilishindwa kuwalipa.

Au serikali kuu iongeze pesa kwa ajili ya chakula na kulipa hela ya matumizi mengineyo kama umeme, maji...na itoe tamko kuwaruhusu watoto wa shule za msingi kutoka saa 6 mchana? au manispaa (serikali za mtaa) zikubali kuwajibika kwa hili.

Kuna haja ya ma afisa Elimu kukaa na waalimu wakuu kujadili yote haya na kuwasilisha serikali za mitaa au serikali kuu, bado mapema sana.

Bila maji kuna kipindupindu, bila mlinzi mashuleni wizi utashamiri, bila chakula mtoto hawezi kukaa shuleni hadi saa 10 alasiri, mazingira hayapendezi bila kuwagilizia maua
Hayo Unayo sema yote wana yajua vzuri sna kuliko ww. Nia yao walim wasuse waseme bora liende ili watt wetu waendelee kupata Elimu mbovu na kuendelea kukua na kusoma kwenye mazingira ya dhiki uku watt wao wakisoma st maria fedha nk wazidi kututawala walichokifanya wanakijua vizuri sna binafsi hapo ndipo ninapo sema bwana Trump yupo sahihi khs sie watu weusi japo kauli zake zinakera ila yupo sahihi kbs jiulize mtt mh gani atapata adha hiyo...
 
Kuna shule zina uhaba wa waalimu - mmoja wa hesabu,kemia kwa shule mzima yenye wanafunzi zaidi ya 600. Zaidi ni mwanamke aliyeanza likizo ya uzazi.
Je ,kuajiri aliyehitimu n.a. yuko mtaani kwa ridhaa ya wazazi kuchanga malipo yao ni tatizo?
SERIKALI inatatua vipi tatizo? Naona mpango maalumu unaandaliwa wa kudidimiza shule za kata ili kina Jesca wapete!
 
wasiwasi ni shule za kata ambazo ni day, hawana ruzuku ya chakula kama zile za boarding, chakula cha mchana ilikuwa inawasaidia kuwa na uhakika wa masomo hadi saa 11 jioni. sasa sijui itakuwaje.
wazazi wanaoshangilia hili sijui kama wanajua madhara yake kwa watoto wao, elfu 10 wanaiona ni kubwa ila madhara yake huko mbeleni ni makubwa sana sana kwa vijana wao.
 
Anaetaka michango apeleke mwanae private ambapo unachanga mtt anfaulu lkn asipofika alama elekez za shule wanampiga chini kiroho safi tu. Wazazi furaha yao ni kusikia hakuna michango tu bas. Hata Kama mazingira c rafiki kiac gan. Kwa mfano mwaka jana nilihudhuria mkutano wa wazazi pale Taifa primary nilijionea mwenyewe namna walimu wanavyojitahid kuwaelimisha wazazi jinsi hali ilivyo mbaya. Lakini asilimia kubwa ya wazazi hawapendi kusikia hvo vitu kabisa.
 
Nadhani Mheshimiwa kwa hili hakuwa sawa.

Ichangwe michango ya chakula alafu upelekwe kwa MkurugenI
 
Hii elimu bure serikali ilikurupuka tu pasipo kufanya utafiti wa kutosha kuhusu mahitaji yake
Haikukurupuka sema kwa hili ndipo ilipokurupuka. Hakuna hoja kuzuia wazazi au na jamii iliyojiwekea utaratibu wa watoto wao kupata chakula shuleni.
 
Shule za umma kukatazwa kuchangisha, je serikali itakuwa tayari kutoa matumizi mengineyo ya shule na chakula?

Michango ya wazazi ndio inayolipa bili ya maji na umeme, na pale ambapo maji ni ya shida katika kata kadhaa watoto hawawezi kuwa mapunda wa kuchota maji kwa ajili ya kudeki madarasa, vyoo na kumwagilizia maua.

Michango ya wazazi ndio inayomlipa mlinzi wa shule, mpishi na ndio inayochangia upatikanaji wa chakula ma shuleni.

Sasa je baada ya katazo hilo mabomba ya maji mashuleni yafungwe? Umeme usiwake kamwe? watoto wasome hadi saa 6 mchana mwisho ili waende wakale nyumbani? vyoo vya wanafunzi na waalimu visidekiwe? walinzi wasiwepo tena maana kitongoji kilishindwa kuwalipa.

Au serikali kuu iongeze pesa kwa ajili ya chakula na kulipa hela ya matumizi mengineyo kama umeme, maji...na itoe tamko kuwaruhusu watoto wa shule za msingi kutoka saa 6 mchana? au manispaa (serikali za mtaa) zikubali kuwajibika kwa hili.

Kuna haja ya ma afisa Elimu kukaa na waalimu wakuu kujadili yote haya na kuwasilisha serikali za mitaa au serikali kuu, bado mapema sana.

Bila maji kuna kipindupindu, bila mlinzi mashuleni wizi utashamiri, bila chakula mtoto hawezi kukaa shuleni hadi saa 10 alasiri, mazingira hayapendezi bila kuwagilizia maua
Mwenzio hajawaza ayo
 
wewe utakuwa mwalimu, hili katazo limekuathiri sana ndio maana unakuja kulalamika.... mlizoea kuwaibia wazazi, ushaambiwa elimu bure no mchango. the case is closed, haya kafundishe watoto.....
 
Back
Top Bottom