JWTZ you should not only protect our borders, you should also protect our freedom

JWTZ you should not only protect our borders, you should also protect our freedom

I have never like CCM and probably will never like them.

Ila vyombo vya ulinzi vibaki na jukumu la ulinzi, wakianza kuingia kwenye maswala ya siasa; tutakuja kulia.

Wanajeshi hawajui kurudi kambini, wakishaingia Ikulu.

Ni nchi chache sana duniani, ambapo wanajeshi wamerudi kambini kutoka Ikulu
Ondoa hiyo bold.
 
Sasa hovi majeshi yote nchini yanafanya kazi ya unyampara tu.wanafatilia vitu vyakijinga
 
Kwa msaada wa AI


1. China chini ya CPC

Itikadi rasmi: CPC inajiweka kama chama cha kikomunisti kinachowakilisha maslahi ya “watu wote wa China,” hasa wafanyakazi na wakulima. Ndiyo maana katika katiba yao kuna msemo kwamba chama kinasimamia “hali ya kijamaa yenye sifa za Kichina.”

Utekelezaji: Katika miaka ya 1950–1970 (enyi Mao Zedong), mfumo ulikuwa wa kimsingi kijamaa—mabepari walipigwa vita.

Mabadiliko: Kuanzia miaka ya 1980 (Deng Xiaoping), China ilikubali mfumo wa soko huria (“socialism with Chinese characteristics”). Hii iliruhusu kuzaliwa kwa tabaka jipya la wafanyabiashara wakubwa (mabepari wa kisasa).

Hali ya sasa:

Serikali inaruhusu matajiri binafsi, lakini inawaweka chini ya udhibiti wa chama. Mfano ni hatua za hivi karibuni dhidi ya makampuni makubwa ya teknolojia (kama Alibaba na Tencent) ambapo viongozi wao waliwekewa mipaka.

Jeshi (PLA) na vyombo vya dola vipo moja kwa moja chini ya chama, si kwa maslahi ya mtu binafsi bali kwa “msimamo wa kitaifa.”



Kwa hiyo, CPC inalenga mchanganyiko: inalinda maslahi ya taifa lote (miundombinu, viwanda, teknolojia, elimu, kupunguza umasikini) lakini pia inakubali uwepo wa tabaka la matajiri—mradi wasipingane na chama.


---

2. Nchi nyingi za Afrika

Mazingira ya kisiasa: Vyama vya siasa na jeshi mara nyingi vimetekwa na tabaka dogo la watawala na matajiri wachache.

Matokeo:

Raslimali hutumika kwa faida binafsi badala ya maendeleo ya taifa.

Watu wengi hubaki maskini huku tabaka dogo likineemeka.

Jeshi mara nyingi hutumika kulinda watawala na si maslahi ya wananchi.




---

3. Tofauti kuu kati ya China na Afrika

China: Maslahi ya taifa kwa ujumla hupewa kipaumbele, hata kama kuna tabaka la matajiri. Serikali hudhibiti mabepari wasizidi nguvu za chama. Ndiyo maana maendeleo ya kitaifa (miundombinu, viwanda, teknolojia) yanaonekana kwa wananchi wengi.

Afrika: Mara nyingi kipaumbele ni kulinda tabaka dogo la kisiasa na kiuchumi. Hivyo sera nyingi haziwafikii wananchi wengi, na umasikin
i huendelea licha ya utajiri wa raslimali.
Umeeleweka sana mkuu

Naunga mkono
 
Back
Top Bottom