JWTZ inalijua hili?

  • Thread starter Emanuel Makofia
  • Start date

Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Wadau naomba kufaamishwa kisheria hii imekaaje,mara nyingi sana hapa lugalo ukipita asubuhi una kuta wanajeshi wakiwakamata waendesha pikipiki na bajaj kwa makosa aitha kwa kutokuvaa helmet au kupita kushoto aka kutanua.
Mara nyingi huwapa adhabu ya kufyeka nyasi kwenye campus yao.
Swali wajame kisheria inaruhusiwa?
Sio unyanyasaji kweli huu?

Nawakilisha!!!!
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,876
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,876 1,712 280
Wadau naomba kufaamishwa kisheria hii imekaaje,mara nyingi sana hapa lugalo ukipita asubuhi una kuta wanajeshi wakiwakamata waendesha pikipiki na bajaj kwa makosa aitha kwa kutokuvaa helmet au kupita kushoto aka kutanua.
Mara nyingi huwapa adhabu ya kufyeka nyasi kwenye campus yao.
Swali wajame kisheria inaruhusiwa?
Sio unyanyasaji kweli huu?

Nawakilisha!!!!
wamepungukiwa manpower
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Kuna mamo mengine yanasikitisha mno.
Yote hii inatokana na raia kutojua haki zake za msingi. Basi!!
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Kuna mamo mengine yanasikitisha mno.
Yote hii inatokana na raia kutojua haki zake za msingi. Basi!!
Wanajeshi wanatumia hujuma kwa mgongo wa ujinga wa Watanzania na uwajibikaji mbovu wa Serikali.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
311
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 311 180
Ni ujinga wa "pedestrians": Madereva wengi (hata wa magari) hawafahamu "Sheria za Barabarani" - Leseni waliletewa! Na matokeo yake ndiyo hayo - Wale vijana huwa nawaona wakifanya zoezi la kufyeka kila nikibatika kupita njia hiyo! It is SAD lakini kila mara huwa najiuliza "Hii nchi inatawaliwa na NANI hasa?" Kwa maana kila mtu ni Polisi, Mahakama, na Magereza - It simply a BANANA Republic!
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
13
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 13 0
Wewe hujajua tu kuwa nchi hii inaongozwa kijeshi

1. Rais JK - Luteni Kanali
2. Katibu Mkuu CCM - Luteni Yusuf Makamba
3. Naibu Katibu Mkuu - Captain G. Mkuchika
4. Katibu Uenezi - Captain J. Chiligati
5. Meneja wa Kampeni - Kanali A. Kinana
6. Msemaji wa Usalama CCM - Luteni Generali A. Shimbo
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Ni ujinga wa "pedestrians": Madereva wengi (hata wa magari) hawafahamu "Sheria za Barabarani" - Leseni waliletewa! Na matokeo yake ndiyo hayo - Wale vijana huwa nawaona wakifanya zoezi la kufyeka kila nikibatika kupita njia hiyo! It is SAD lakini kila mara huwa najiuliza "Hii nchi inatawaliwa na NANI hasa?" Kwa maana kila mtu ni Polisi, Mahakama, na Magereza - It simply a BANANA Republic!
Hopefully ni uozo wa system nzima kwani wangekuwa strict kusingekuwepo haya mfano kuletewa lesini,rushwa nk
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
Jeshi likishakosa kazi ya kufanya ndio linajiingiza kwenye mambo ya kipuuzi kama hayo. Tatizo hili jeshi letu linaajiri watu wasio na elimu na wasio wabunifu. Wangekuwa na watu competent wangekuwa innovative na kuunda hata silaha na ndege zao wenyewe. Nchi nyingi duniani ugunduzi wa maana huanzia Jeshini. Hawa wa kwetu wanasubiri kupewa tender za ku-supply uniform na maharagwe jeshini matokeo yake ndio hayo.
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,791
Likes
1,340
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,791 1,340 280
Enoe la jeshi ni eneo la ukakamavu, raia wote mnapopita lazima muonyeshe kwa mfano utii wa sheria na kanuni za nchi hii hata kama kwa kuigiza. Sasa ukitanua Lugalo na wajeda wapo ulitaka wakuchekee wakati watu wamekula viapo vya utii?

Tii sheria na usipende kulalamika kijinga. Enzi zetu hata kuangalia mpira Air wing ukonga hakuna kuporomosha matusi, walevi wote walikuwa wanatuliza mpira ikiwa mpira unapigwa Airwing, hata Boom na Ashanti ilikuwa inapelekwa huko kudhibiti fujo. Hakuna adhabu za kupelekwa rumande, adhabu ndogo na kuchekesha za kijeshi.

Sio kila kitu cha kulamu vingine mjilaumu wenyewe kwanza kabla ya kulaumu serikali, kwanza hiyo rugalo enzi za mwalimu raia alikuwa anakatiza? barabara ya bagamoyo ilikuwepo. ugeni wenu mjini ndio umekuwa kero zaidi manake mnakuja na sheria zenu na kutaka kuonewa huruma bila sababu za msingi.
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
4,087
Likes
1,180
Points
280
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
4,087 1,180 280
Wakuu wakati mwingine mnakosea sana, unajua hii nchi ina sheria nyingi tu zingine ziko sawa na za maana zingine hovyo na zimepitwa na wakati. lakini kwa mfano kutanua barabarani ni kosa na watu wanajua na police wanaona wanakaa kimya sasa pale jeshini ukidakwa unafanya kazi kama zile ni sawa ambazo hata kisheria zinaitwa ( community services) ile adhabu ni nzuri kuliko kupeleka mtu mahakamani akamalize mda na karatasi.
 
W

wikama

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
83
Likes
1
Points
0
W

wikama

Member
Joined Nov 2, 2010
83 1 0
hivi Mwamnyange analijua hili mbona ni aibu tupu jeshi la wananchi kufanya kazi za polisi ? huu ni ukiukaji wa utawala bora na kama wamewakamata wapelekwe kwenye sheria na siyo kuwapa kufyeka naona kweli wamepungukiwa manpower.
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
Wakuu wakati mwingine mnakosea sana, unajua hii nchi ina sheria nyingi tu zingine ziko sawa na za maana zingine hovyo na zimepitwa na wakati. lakini kwa mfano kutanua barabarani ni kosa na watu wanajua na police wanaona wanakaa kimya sasa pale jeshini ukidakwa unafanya kazi kama zile ni sawa ambazo hata kisheria zinaitwa ( community services) ile adhabu ni nzuri kuliko kupeleka mtu mahakamani akamalize mda na karatasi.
Wadau Somoche na Songambele sijui kama mnafahamu mnachozungumza. Kwanza majeshi katika karne hii sio vyombo vya kutumia mabavu katika kukabiliana na changamoto. Sasa hivi majeshi duniani kote yanajikita katika kutumia high tech. Pili ambacho wadau wamesema, hata kama mtu kavunja sheria( eg katanua), askari inabidi wakimkamata wamkabidhi kwa polisi kwani ndio wenye majukumu hayo. Wao kutoa adhabu ni kinyume cha sheria na taratibu za nchi.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Wadau naomba kufaamishwa kisheria hii imekaaje,mara nyingi sana hapa lugalo ukipita asubuhi una kuta wanajeshi wakiwakamata waendesha pikipiki na bajaj kwa makosa aitha kwa kutokuvaa helmet au kupita kushoto aka kutanua.
Mara nyingi huwapa adhabu ya kufyeka nyasi kwenye campus yao.
Swali wajame kisheria inaruhusiwa?
Sio unyanyasaji kweli huu?

Nawakilisha!!!!
Hao jamaa wananiudhi kupindukia. Inaonekana wamekosa cha kufanya. Nina mpango wa kuuza mkweche wangu ninunee pikipiki halafu niwatanulie waliko wanikamate ili nilianzishe. Yaanai wanaudhi sana uatadhani si watanzania
 
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
1,622
Likes
51
Points
145
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
1,622 51 145
Mimi naona bora wafyeke hizo nyasi kwa kuvunja sheria za barabarani kuliko wapelekwe polisi/mahakamani wotoe rushwa ya elfu mbili halafu waachiwe waendelee kuvunya sheria tena wangeongezewa mbali ya kufyeka nyasi wangesafisha na mitaro ya maji machafu na vyoo.
 

Forum statistics

Threads 1,237,207
Members 475,501
Posts 29,281,441