Joseph kabila ana haki ya kujitetea

Joseph kabila ana haki ya kujitetea

Nasral

Member
Joined
Jul 23, 2026
Posts
6
Reaction score
13
Kwa upande wangu mimi naona Joseph kabila ana haki kabisa ya kupambania heshima yake ndani ya nchi wasiolewa siasa za Kongo wanaweza kufikiri Joseph kabila amekosea sana.

Je, wangekuwa wao wangeweza kuvumilia dharau na manyanyaso yote ambayo alikuwa anapitia ndani ya nchi yetu. Nani ambaye alikuwa hajui kama Joseph kabila alihukumiwa kifo ndani ya nchi bila yeye kutokuwepo, hakupewa hata nafasi ya kujieleza au kujitetea.

Nani hakuona kilichofanyiwa familia yake kule kinshasa?
Nani hakuona walichokwenda kufanya kwenye kaburi la baba yake?

Felix na genge lake walinunua vikwanzo kwa marekani kwa kusaini mikataba mibovu na marekani ya madeni. Nani hakuona yaliyomtokea goma kipindi serekali ya felix ilitaka kumuua kwa kutumia droni?

Kama sababu ya kutumika na M23 hata UDPS walitumika na M23
 
Nakuelewa brother, wengi wanamlaumu Joseph kwa lenzi ya uroho wa madaraka lakini kimsingi kwa mtu ambaye angevaa viatu vyake angelifanya anachokifanya Kabila, maana hapo ni either uuliwe au uikimbie nchi yako. Mwamba kaamua kama mbwai na iwe mbwai. Mimi sim judge vibaya Joseph, Tshikedi inabidi ajitafakari sana juu ya maamizi yake, lasivyo naiona nchi ya 55 katika bara letu la Afrika.
 
Yote ulioongea ni uwongo mtupu hivi kwanini watu hupenda kuongopa hivi 🤣 kama hujui kitu tulia kipindi Congo inamtuumu kabila kwakui support m23 kabila alikua wapi kipindi chote icho kwenda ku kana mashtaka ? Congo ilivyoona jamaa yupo kimya nikama aliidharau mahakama huku akiendelea kui support m23 ndipo mahakama ya kijeshi ilipo amaua kutoa hukumu.

Kwani ivi ukisha saliti nchi hukumu yako ni nini kama sio kifo ? Sasa iyo heshima unayotaka aipate ni heshima ya aina gani ! Mtu kauwa ma milioni ya wacongoni !

Umesema raisi kanunua vikwazo kwa marekani hivi hujui kipindi chote m23 wanauwa watu goma na bukavu hukujua ma agents wa umoja wa ulaya walikuepo goma ? Unadhani marekani ni wendawazimu kumuwekea vikwazo mtu ?🤣

Umesema raisi ka sign mikataba na marekani na Israël kwani hujui Kabila nae ali sign mikataba na wachina ? Na ukumbuke wachina ndio wanao wauzia m23 silaa sasa ulitaka raisi a sign na watu wa namanaiyo ?

Kwanza Congo ilifanya mistake sana kumuachia miaka iyo muasi adhabu yake ni kifo sio dhambi kumuua yeye na kizazi chake chote mahana ndio system ya mungu pia hutumia , ukimuasi lazima auwe wew na kizazi chako chote tuliona kipindi cha gharika ya nuhu, tuliona , kipindi cha sodoma, tmeona kipindi akilaani Adam na eve kwamba wew na kizazi chako utazaa kwa uchungu mtakula kwa jasho.. sasa ni kitu gani kilifanya Congo isiuwe kabila na genge lake lote la kitutsi?
 
Nakuelewa brother, wengi wanamlaumu Joseph kwa lenzi ya uroho wa madaraka lakini kimsingi kwa mtu ambaye angevaa viatu vyake angelifanya anachokifanya Kabila, maana hapo ni either uuliwe au uikimbie nchi yako. Mwamba kaamua kama mbwai na iwe mbwai. Mimi sim judge vibaya Joseph, Tshikedi inabidi ajitafakari sana juu ya maamizi yake, lasivyo naiona nchi ya 55 katika bara letu la Afrika.

HAKUNA HAKI YA MTU ALIE ISALITI NCHI YAKE HUKUMU YA MSALITI NI KIFO TU kama huamini isaliti Tanzania 🇹🇿 uone kama hutafatiliwa wew na ukoo wako wote .
 
Kwa upande wangu mimi naona Joseph kabila ana haki kabisa ya kupambania heshima yake ndani ya nchi wasiolewa siasa za Kongo wanaweza kufikiri Joseph kabila amekosea sana.

Je, wangekuwa wao wangeweza kuvumilia dharau na manyanyaso yote ambayo alikuwa anapitia ndani ya nchi yetu. Nani ambaye alikuwa hajui kama Joseph kabila alihukumiwa kifo ndani ya nchi bila yeye kutokuwepo, hakupewa hata nafasi ya kujieleza au kujitetea.

Nani hakuona kilichofanyiwa familia yake kule kinshasa?
Nani hakuona walichokwenda kufanya kwenye kaburi la baba yake?

Felix na genge lake walinunua vikwanzo kwa marekani kwa kusaini mikataba mibovu na marekani ya madeni. Nani hakuona yaliyomtokea goma kipindi serekali ya felix ilitaka kumuua kwa kutumia droni?

Kama sababu ya kutumika na M23 hata UDPS walitumika na M23
Deputy PM of DRC, and war lord Jean Pierre Bemba Gombo, is watching you Mr JKK, with a very long smile!

plz bring it on. 🐒
 

Attachments

  • a09704a9-6d0e-4811-992f-60894a0b60ab_w1200_h630.jpg
    a09704a9-6d0e-4811-992f-60894a0b60ab_w1200_h630.jpg
    138.3 KB · Views: 3
Back
Top Bottom