Jinsi ya kuwateka mbwa wakali kwa papuchi

Jinsi ya kuwateka mbwa wakali kwa papuchi

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Posts
12,280
Reaction score
23,440
Pamoja na kwamba mbwa ni wakali sana, lakini ukiwajulia vizuri huwa hawasumbui hata kama uwe mgeni.

JINSI YA KUMLAINISHA MBWA NA KUMTEKA

Ukikutana na mbwa kwa mara ya kwanza USIPANIKI (relax). Ni vyema ukamuangalia mbwa direct machoni bila kumwogopa ili kufanikisha zoezi la utekaji kwa urahisi zaidi.

Mbinu hii inafanya kazi kwa mbwa yeyote hata wale wenye mafunzo maalum hawawezi kukusumbua.

Tumia mazingira yaliyopo kumwaminisha wewe si mtu mbaya. Mbwa ana akili ya saikolojia ya juu kutambua adui: Unapopaniki Adrenali gland inamwaga insulin na mtu kuonekana ana jaziba kiasi kwamba mbwa hutambua kwa haraka wewe ni adui.

Epuka kupaka marashi na perfume unapotaka kukutana na mbwa mgeni, baadhi ya marashi ni vichocheo vikali vya hasira za mbwa.

Unapokatiza kwenye kundi la mbwa Wa kawaida wee minya ma*umbu tu, hii humfanya MTU again confidence na aonekate mtu mwema kwasababu mbwa anahisi mshituko Wa mtu nakuchukulia kwake ni VITA usipopaniki ni ishara ya AMANI.

Ukitaka mbwa akuzoe haraka mpapase kwa kumtomasa mgongoni hasa maeneo ya mabega na shingoni (mbwa dume usithubutu kugusa nyuma wallah utang'atwa)

Tumia ute wa Mbwa jike kipindi cha hit (siku zao hutoa maji ukeni) jipake mkononi halafu jipitishe nje ya geti la mbwa dume, ile harufu ya papuch ya mbwa jike itamfikia yule mbwa dume umbali hata wa mita 100, yule mbwa dume akisikia harufu hiyo huweza hata kukata mnyororo akizani nii mbwa jike, ndipo hapo huifuatilia harufu hadi akifika unamkamata nakuondoka nae kama wako.
 
Huwa naamini mbwa hawezi kunidhuru labda aje ghafla ila nikimuona lazima atikise mkia.

Kuna ndugu yangu mmoja alikuwa na mbwa wakali kweli siku moja ninaenda kwake wale mbwa walikuwa moto si mchezo. Wakatoka nduki kuja kwangu kuna ishara huwa nawafanyia lazima atikise mkia na akishatikisa mkia anakupa miguu ya mbele. (urafiki tayari) yule jamaa alishangaa akaniuliza nani alikufundisha hicho kitu.
 
Huwa naamini mbwa hawezi kunidhuru labda aje ghafla ila nikimuona lazima atikise mkia.

Kuna ndugu yangu mmoja alikuwa na mbwa wakali kweli siku moja ninaenda kwake wale mbwa walikuwa moto si mchezo. Wakatoka nduki kuja kwangu kuna ishara huwa nawafanyia lazima atikise mkia na akishatikisa mkia anakupa miguu ya mbele. (urafiki tayari) yule jamaa alishangaa akaniuliza nani alikufundisha hicho kitu.
Watu kama wewe tunawaita kimbwa mbwa
 
Huwa naamini mbwa hawezi kunidhuru labda aje ghafla ila nikimuona lazima atikise mkia.

Kuna ndugu yangu mmoja alikuwa na mbwa wakali kweli siku moja ninaenda kwake wale mbwa walikuwa moto si mchezo. Wakatoka nduki kuja kwangu kuna ishara huwa nawafanyia lazima atikise mkia na akishatikisa mkia anakupa miguu ya mbele. (urafiki tayari) yule jamaa alishangaa akaniuliza nani alikufundisha hicho kitu.
safi kabisa hawasumbui kabisa hats kama awe na ulimi mrefu atatulia
 
Huwa naamini mbwa hawezi kunidhuru labda aje ghafla ila nikimuona lazima atikise mkia.

Kuna ndugu yangu mmoja alikuwa na mbwa wakali kweli siku moja ninaenda kwake wale mbwa walikuwa moto si mchezo. Wakatoka nduki kuja kwangu kuna ishara huwa nawafanyia lazima atikise mkia na akishatikisa mkia anakupa miguu ya mbele. (urafiki tayari) yule jamaa alishangaa akaniuliza nani alikufundisha hicho kitu.

Tupe elimu mkuu.
 
Moja ya elimu alizotoa ni hiyo ya mleta mada. Niliwahi kung'atwa na mbwa nikiwa mdogo ila nilipokuwa nilianza kujenga urafiki na mbwa hata nisie mjua.

Nikikutana na mbwa yoyote mtaani hata kwako lazima atikise mkia tu (hiyo ni ishara ya amani yaani mbwa kakukubali hana tatizo nawe)
Tupe elimu mkuu.
 
hawa mbwa koko akija speed na mimi huwa namfuata hukohuko utaona anageuza na kukimbia,mimi nikivaa viatu huwa siogopi mbwa mana najiami kwa mateke..hapo utaona mbwa anabwekea mbali...mbwa wengi ni waoga hasa wanaozagaa nje mitaani(mbwa koko) wakibweka usiogope pita kama husikii vle..mbwa koko ukimdindia halaf akakung'ata jua kuwa inawezekana ni kichaa;;;tafuta tiba mapema kabla ya wiki 2
 
Moja ya elimu alizotoa ni hiyo ya mleta mada. Niliwahi kung'atwa na mbwa nikiwa mdogo ila nilipokuwa nilianza kujenga urafiki na mbwa hata nisie mjua.

Nikikutana na mbwa yoyote mtaani hata kwako lazima atikise mkia tu (hiyo ni ishara ya amani yaani mbwa kakukubali hana tatizo nawe)

Mkuu nataka kujua ni nini unafanya kabla ya mbwa kutikisa mkia.
 
Pamoja na kwamba mbwa ni wakali sana, lakini ukiwajulia vizuri huwa hawasumbui hata kama uwe mgeni.........

JINSI YA KUMLAINISHA MBWA NA KUMTEKA

Ukikutana na mbwa kwa mara ya kwanza USIPANIKI (relax),
Ni vyema ukamuangalia mbwa direct machoni bila kumwogopa ili kufanikisha zoezi la utekaji kwa urahisi zaidi.
Mbinu hii inafanya kazi kwa mbwa yeyote hata wale wenye mafunzo maalum hawawezi kukusumbua.

tumia mazingira yaliyopo kumwaminisha wewe si mtu mbaya.
Mbwa ana akili ya saikolojia ya juu kutambua adui: Unapopaniki Adrenali gland inamwaga insulin na mtu kuonekana ana jaziba kiasi kwamba Mbwa hutambua kwa haraka ww ni adui.

Epuka kupaka marashi na perfume unapotaka kukutana na mbwa mgeni, baadhi ya marashi ni vichocheo vikali vya hasira za mbwa..............

Unapokatiza kwenye kundi la mbwa Wa kawaida wee minya ma*umbu tu, hii humfanya MTU again confidence na aonekate mtu mwema kwasababu mbwa anahisi mshituko Wa mtu nakuchukulia kwake ni VITA usipopaniki ni ishara ya AMANI ........

ukitaka mbwa akuzoe haraka mpapase kwa kumtomasa mgongoni hasa maeneo ya mabega na shingoni (mbwa dume usithubutu kugusa nyuma wallah utang'atwa)
Tumia ute wa Mbwa jike kipindi cha hit (siku zao hutoa maji ukeni) jipake mkononi halafu jipitishe nje ya geti la mbwa dume, ile harufu ya papuch ya mbwa jike itamfikia yule mbwa dume umbali hata wa mita 100, yule mbwa dume akisikia harufu hiyo huweza hata kukata mnyororo akizani nii mbwa jike ,ndipo hapo huifuatilia harufu hadi akifika unamkamata nakuondoka nae kama wako.
WAKAKUPIME AKILI WEWE SIYO MZIMA.
 
Back
Top Bottom