Wanaweza kukupata kwa njia 2:
- GPS kama una smartphone
- Minara ya simu.
Kwa suala la GPS, weka location off hivyo Google map haitafanya kazi. Kwa suala la minara, hapo hapakwepeki mpaka uweke airplane mode au uzime simu.
Njia zote mbili haziwezi kukukamatisha sababu miji yetu haijapangiliwa, hakuna barabara wala mitaa. Pia GPS inayotumika kwenye simu ina precision ndogo sababu ya privacy. So relax, wangekuwa na uwezo wa kukufikia exactly ulipo, wasingekutumia ujumbe kukujulisha ulipo. Kupitia minara, wanajua ulipo kwasababu mawasiliano yako yanatumia mnara wa karibu na ulipo. Hivyo wanaweza kujua upo sinza lakini wasijue uko sinza kwa remmy.
Nini ufanye? Zima simu na ondoka mahali ulipo au ondoka mahali ulipo nenda sehemu nyingine na uzime simu halafu urudi ulipokuwa. Kwakuwa simu ina unique IMEI ambayo inajulikana kwa makampuni ya simu na hivyo polisi wanaijua, usiweke line mpya kwenye hiyo simu maana itajulikana umeweka line mpya kwenye simu uliyofanyia uhalifu. Kuwa makini na namba ngeni. Usikubali kuweka miadi na mtu kwa simu kama humfaham au humuamin.
Mwisho, kama unakiri kwamba una makosa, kuwa muungwana, omba Mwanana ili yaishe.