Jinsi au namna ya kuacha kazi

Jinsi au namna ya kuacha kazi

kimeza

Member
Joined
Jan 3, 2013
Posts
47
Reaction score
5
Naomba kuuliza kama unataka kuresign kuacha kazi tarehe 22 (mwishoni mwa mwezi) mara tu baada ya kupokea mshahara na kuandika kuresign masaa 24, je unawajibika kurudisha mshahara wa mwezi mmoja?
Asanteni wadau.
 
Cha kufanya: Andika resignation letter ya siku 28 wakisha kukubalia hapo hapo unaomba ruhusa ya wiki moja watakupatia.Baada ya siku saba kuisha unaenda job siku moja ya pili unaomba tena ruhusa ya siku saba!! hapa hawatavumilia itabidi wao wakutimue ndani ya 24 hrs na mtakua mmemalizana Ila hii ni Kwa sector binafsi Kwa serikali sijui.
 
Cha kufanya: Andika resignation letter ya siku 28 wakisha kukubalia hapo hapo unaomba ruhusa ya wiki moja watakupatia.Baada ya siku saba kuisha unaenda job siku moja ya pili unaomba tena ruhusa ya siku saba!! hapa hawatavumilia itabidi wao wakutimue ndani ya 24 hrs na mtakua mmemalizana Ila hii ni Kwa sector binafsi Kwa serikali sijui.


asante ila naomba mbinu nyingena kikubwa sina muda wa kukaa hapa, then mshahara wa hapa unatoka tarehe 22 na leo ni tarehe 18
 
jiuguze then ukipata mshahara una andika barua ya kuresign
 
jiuguze then ukipata mshahara una andika barua ya kuresign

Hivi ukiwa na mkopo bank watakuruhusu kirahisi kihivyo au hadi ulipe mkopo wa bank kwanza na vip kwani ukiacha bila taarifa yoyote
 
Baada ya kupokea Salary yako fanya kitu inaitwa AWOL = Absent Without Leave kuanzia siku utakayo pokea Mpunga wako by January 2016 utakuwa ushatimuliwa kazi. Ila kumbuka haya ni maisha uhenda kuna siku ukawahitaji kwa namna moja au nyingine
 
jiuguze then ukipata mshahara una andika barua ya kuresign

sawa je nitakapochukua tu salary yangu na kuandika barua ya ku resign je sitowajibika kuwarudishia pesa ya mwezi mmoja?
 
Baada ya kupokea Salary yako fanya kitu inaitwa AWOL = Absent Without Leave kuanzia siku utakayo pokea Mpunga wako by January 2016 utakuwa ushatimuliwa kazi. Ila kumbuka haya ni maisha uhenda kuna siku ukawahitaji kwa namna moja au nyingine


sawa je nitakapochukua tu salary yangu na kuandika barua ya ku resign je sitowajibika kuwarudishia pesa ya mwezi mmoja?
 
24 hrs rudisha mshahara,lakini hapo ofisini kwenu hakuna watu wana busara uwaulize?
 
ofisi gani hyo mkuu nianze kuandika barua ya kukureplace,
 
24 hrs rudisha mshahara,lakini hapo ofisini kwenu hakuna watu wana busara uwaulize?
watu wa hapa hawana ushirikiano ndomana nimekuja kwa wanajukwaa wenzangu ili mnimsaidie
 
pokea mshahara then resign 24 hrs kwa kurudisha mshahara wa mwezi mmoja,usiondoke kihuni dunia duara ndugu.
 
sawa je nitakapochukua tu salary yangu na kuandika barua ya ku resign je sitowajibika kuwarudishia pesa ya mwezi mmoja?

Kuna issues hujaweka weka wazi au kama zipo sijazisoma.

1. Kila Mkataba wa Ajira una kipengele cha jinsi ya kuacha au kuachishwa kazi?
2. Kama katika Mkataba wako kuna Kipengele cha kuandika Resignation Letter for 24 Hours kinasema unatakiwa kurejesha Mshahara wa Mwezi husika hapo lazima Mshahara uwe Haki yao, kumbuka hata ingekuwa kwa upande wao bado pia wangekulipa.
3. Soma kwa makini Mkataba wako sio kila ushauri unaopewa hapa JF utarandana na makubaliano yako ya Ajira.
 
hio haikwepeki mshahara lazima urudishe,kama hautaki toa notice ya kuacha kazi mwez mmoja au mitatu before kulingana na mkataba wako wa kazi unavyosema
 
sawa je nitakapochukua tu salary yangu na kuandika barua ya ku resign je sitowajibika kuwarudishia pesa ya mwezi mmoja?

salary ukiipokea haina shida kwakua unalipwa baada ya kufanya kazi..au uko kwako unapewa mshahara wa mwezi unaokuja ??? ukiandika barua ya kuacha kazi ndani ya masaa24 sheria inataka ulipe mshahara wa mwezi inaofata..lkn ukiandika barua ya kuacha kazi mwezi mmoja kabla hutolipa...na km umekopa benk mwajiri wako ataripa madeni yko maana ktk terms za mkopo mwajir anajaza fom na kusaini kua kw kesi yeyote iwe kifo au kuachishwa kazi jukumu ilo litafanywa na mwajir..kw serikalini mshahar wako hautaingia ktk accont yko utakua unaingia ktk reserve account ya halmashaur husika adi deni la benk litakapoisha au mafao yko yote yakombwa ili kulipia deni ktakachobak utapewa
 
Back
Top Bottom